Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Xin tư vấn về thời gian sử dụng thuốc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xin tư vấn về thời gian sử dụng thuốc

Em xin chào các anh chị trong diễn đàn.
    Em có 1 số câu hỏi thắc mắc và mong anh chị giải đáp.
    Cách đây 5 ngày em có quan hệ vs GMD và bị tụt bao, tụt hẵng vào trong AD, nhưng do say quá nên em ko biết. Lúc em mệt quá không làm nữa và rút ra thì mới phát hiện BCS trong AD GMD. Ngày hôm sau em có đến trung tâm dự phòng và đc bác sĩ cho thuốc TRioday. Bác chỉ nói em nên uống vào lúc 9 hoặc 10h tối trước khi đi ngủ và "nên uống lúc bụng đói". Nhưng do quá lo lắng, nên khi mua thuốc em đã uống liền vào lúc 15:30, cách lúc phơi nhiễm 13h.
    Ngày thứ 2 vào lúc tầm 15:00
    Ngày thứ 3 vì em có cuộc hẹn quan trọng vs khách và biết sẽ uống bia nên đã tự ý dịch lên 12:30
    Ngày thứ 4 12h:30
    và Hôm nay ngày thứ 5 là 12:00
    Anh chị cho em hỏi là
    -em uống như vậy có sao ko ạh. Do bác sĩ không dặn em phải uống chính xác tuyệt đối nên em chủ quan. Bây giờ vào diễn đàn đọc thấy lo lắng quá.
    -bác sĩ khuyên em uống vào buổi tối nhưng em uống vào buổi trưa có sao ko ạh
    - em thấy anh chị tư vấn nên uống lúc bụng no nhưng không hiểu sao bác sĩ em lại tư vấn uống lúc bụng đói
    Anh chị trả lời giúp em, em cảm ơn rất nhiều ạh
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Trioday Xem bài viết
    Em xin chào các anh chị trong diễn đàn.
    Em có 1 số câu hỏi thắc mắc và mong anh chị giải đáp.
    Cách đây 5 ngày em có quan hệ vs GMD và bị tụt bao, tụt hẵng vào trong AD, nhưng do say quá nên em ko biết. Lúc em mệt quá không làm nữa và rút ra thì mới phát hiện BCS trong AD GMD. Ngày hôm sau em có đến trung tâm dự phòng và đc bác sĩ cho thuốc TRioday. Bác chỉ nói em nên uống vào lúc 9 hoặc 10h tối trước khi đi ngủ và "nên uống lúc bụng đói". Nhưng do quá lo lắng, nên khi mua thuốc em đã uống liền vào lúc 15:30, cách lúc phơi nhiễm 13h.
    Ngày thứ 2 vào lúc tầm 15:00
    Ngày thứ 3 vì em có cuộc hẹn quan trọng vs khách và biết sẽ uống bia nên đã tự ý dịch lên 12:30
    Ngày thứ 4 12h:30
    và Hôm nay ngày thứ 5 là 12:00
    Anh chị cho em hỏi là
    -em uống như vậy có sao ko ạh. Do bác sĩ không dặn em phải uống chính xác tuyệt đối nên em chủ quan. Bây giờ vào diễn đàn đọc thấy lo lắng quá.
    -bác sĩ khuyên em uống vào buổi tối nhưng em uống vào buổi trưa có sao ko ạh
    - em thấy anh chị tư vấn nên uống lúc bụng no nhưng không hiểu sao bác sĩ em lại tư vấn uống lúc bụng đói
    Anh chị trả lời giúp em, em cảm ơn rất nhiều ạh

Bạn uống giờ nào cũng được.Nhưng phải chọn 1 giờ nhất định uống suốt,chứ không được nay uống giờ này,mai uống giờ khác.Vấn đề ăn uống không có ảnh hưởng tác dụng của thuốc,vì vậy ăn trước,ăn sau hay bụng đói cũng không ảnh hưởng.Nhưng thuốc tây cũng không nên bụng quá đói mà uống.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn anh. Vấn đề là 5 ngày vừa qua em uống lộn xộn như vậy, không biết có làm giảm tác dụng của thuốc không ạh?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Trioday Xem bài viết
    Dạ em cảm ơn anh. Vấn đề là 5 ngày vừa qua em uống lộn xộn như vậy, không biết có làm giảm tác dụng của thuốc không ạh?

Không có sao bạn.

Thông tin về chủ đề này