Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 22

Chủ đề: Người thứ ba trên thế giới được chữa khỏi HIV

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

Người thứ ba trên thế giới được chữa khỏi HIV

Một nhóm bác sĩ ở Hà Lan cho biết vừa loại bỏ hoàn toàn virus HIV khỏi bệnh nhân thứ ba, và rất có thể bệnh nhân thứ tư, năm "đang rất gần".
    12 năm kể từ trường hợp đầu tiên được chữa khỏi HIV, ngày 5/3 các bác sĩ London tuyên bố đã giúp bệnh nhân thứ hai hết bệnh. Ngày 7/3, tại Hội nghị về Retrovirus và Nhiễm trùng Cơ hội tại Seattle (Mỹ), nhóm nhà nghiên cứu Hà Lan báo cáo người HIV thứ ba được chữa trị có biệt danh "bệnh nhân Dusseldorf".
    Chia sẻ với New Scientist, bà Annemarie Wensing tại Trung tâm Y tế Đại học Utrecht thuộc nhóm nghiên cứu cho biết giống hai ca đầu tiên, "bệnh nhân Dusseldorf" từng phẫu thuật ghép tủy. Sau ba tháng dừng sử dụng thuốc kháng virus, kết quả sinh thiết ruột và hạch bạch huyết của bệnh nhân không còn dấu hiệu nhiễm HIV.
    Tuy vậy, vẫn còn rất sớm để khẳng định "bệnh nhân Dusseldorf" hay bất kỳ bệnh nhân nhiễm HIV nào khác hoàn toàn khỏi bệnh.
    Ông Javier Martinez-Picado thuộc Viện Nghiên cứu AIDS IrsiCaixa, Barcelona (Tây Ban Nha) tiết lộ hiện hai bệnh nhân khác cũng đang trải qua quy trình cấy ghép tủy xương và tiếp tục dùng thuốc kháng virus. Nếu cơ thể hai người này có phản ứng tương tự, hoàn toàn loại bỏ virus HIV ngay sau khi dừng thuốc kháng virus như ba trường hợp kể trên thì rất có thể các bác sĩ đã thật sự tìm ra phương pháp chữa trị căn bệnh thế kỷ.

ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chị ơi. hy vọng tràn chề rồi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tương lai 1 Xem bài viết
    chị ơi. hy vọng tràn chề rồi.
    có thể rất nhiều bệnh nhân sẽ được chữa khỏi nhá em.
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 08-03-2019 lúc 21:12.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi mưa buon Xem bài viết
    có thể rất nhiều bệnh nhân sẽ được chữa khỏi nhá em.
    Không biết có thật không.mà nếu có thực sự thì tốn kém và có khi phải phù hợp của cơ thể mỗi người nữa.cũng tạm thời vui chút chút vì sự kỳ thị của xã hội và mỗi lần đi xét nghiệm máu là bác sĩ lại tìm cách né tránh đó mới là nỗi đau

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Hyvongggggg Xem bài viết
    Không biết có thật không.mà nếu có thực sự thì tốn kém và có khi phải phù hợp của cơ thể mỗi người nữa.cũng tạm thời vui chút chút vì sự kỳ thị của xã hội và mỗi lần đi xét nghiệm máu là bác sĩ lại tìm cách né tránh đó mới là nỗi đau
    bạn ơi hiv bây giờ bs chỉ coi nó là bệnh mãn tính . chúng ta kỳ vọng vào các nhà khoa học sẽ có lời giải . họ dang nghiên cứu pp nào phù hợp nhất với mọi người mà thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    bạn ơi hiv bây giờ bs chỉ coi nó là bệnh mãn tính . chúng ta kỳ vọng vào các nhà khoa học sẽ có lời giải . họ dang nghiên cứu pp nào phù hợp nhất với mọi người mà thôi.

E có tìm hiểu thì E thấy chả ai coi là mãn tính nhất là bác sỹ. Vì chính bác sỹ là người kì thị bệnh nhân H nhất.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Những thứ không chắc chắn, những điều không hay thì thôi cho qua 1 bên. Bệnh thì cũng đã bệnh rồi. Cố gắng làm sống tốt thời gian còn lại. Việc thuốc trị có hay không, không ai chắc chắn, cũng chẳng ai cam kết vào thời điểm nào sẽ có. Có khi mình không đợi được ngày đó. Những thông tin mang tính tham khảo, khích lệ để mình thấy nhiều hy vọng hơn... nhưng không phải lệ thuộc vào nó. Cuộc sống vẫn tiếp diễn, mang bệnh ai cũng có 1 nổi niềm. Nhưng nếu chưa chết được thù cố gắng sống tốt hơn. Đừng bận tâm quá nhiều vào những thông tin chưa thật sự khả thi. Thật ra đến thời điểm bây giờ, đôi khi mình còn tự kì thị chính mình. Thì trách gì ai kì thị mình. Những lúc đó mình có quyền buồn, suy nghĩ vẫn vơ, nhưng sau đó vẫn phải mạnh mẽ mà tiếp tục. Đây là chuyện không phải ngày 1, ngày 2 mà thay đổi được quan điểm, suy nghĩ của người khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi ánh mặt trời Xem bài viết
    E có tìm hiểu thì E thấy chả ai coi là mãn tính nhất là bác sỹ. Vì chính bác sỹ là người kì thị bệnh nhân H nhất.
    bs của e mình khám. Rất ân cần k có kì thị như b nói. Nếu kì thị thì càng ảnh hưởng đên tinh thần bệnh nhân do b

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Xin thoi gian tro lai Xem bài viết
    bs của e mình khám. Rất ân cần k có kì thị như b nói. Nếu kì thị thì càng ảnh hưởng đên tinh thần bệnh nhân do b
    Chúng ta có quyền hy vọng nhá. nếu đã dương tính HIV thì điều trì bạn vẫn học tập lao động sinh con tuổi thọ như người bình thường. khoa học sẽ gúp chúng ta chữa trị con virus này vấn đề là thời gian và cách thức phù hợp với đại đa số người bệnh .
    và ngày nay BS điều trị rất nhiệt tình . 1 ngày không xa thế giới sẽ có phác đồ chữa triệt để nhá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chúng ta có quyền hy vọng nhá. nếu đã dương tính HIV thì điều trì bạn vẫn học tập lao động sinh con tuổi thọ như người bình thường. khoa học sẽ gúp chúng ta chữa trị con virus này vấn đề là thời gian và cách thức phù hợp với đại đa số người bệnh .
    và ngày nay BS điều trị rất nhiệt tình . 1 ngày không xa thế giới sẽ có phác đồ chữa triệt để nhá.
    Bị hiv mới bit cam giác kỳ thị của bác sĩ.khi thăm khám không bác sĩ nào giám tuếp xúc lâu đau bạn ah.tất cả bệnh tặt gì có liên quan đến mổ sẽ các bác sĩ đều từ chối khéo.hôm tôi bị trĩ đi lấy máu bác sĩ đọc kết quả và hỏi.có bệnh xã hội gì không.không đc giấu.mình nói bị hiv bác sĩ nói.tình trạng này không cắt đc đâu nhé.mình hỏi giờ lam sao bit ở đâu cắt trĩ dc bác sĩ trả lời" có cầm kết quả này bị hiv không ai chịu mổ sẽ hay cắt đâu.khỏi đi cho mắc công." Toi nan nỉ cắt giùm tui đau chịu không nỗi bác sĩ nói"uh cắt thì cắt nhưng giá 20 triệu.tiền thuốc mỗi ngày là tính riêng.ngày trên 1 triệu.tổng chi phí cắt và sau trên 30 triệu đc thì giúp cho.có phải là kỳ thị hay muốn làm tiền.tôi thề không nói sai 1 ly nào cả.đừng nói là ko kỳ thị mà pai nói là phân biệt chuẩn tộc người bị hiv.bị hiv mới bit la nôi đau và hy vọng thuốc trị hiv càng cao thì tin tức càng hot rồi im hơi lặng tuếng theo thời gian 5-10 năm và cái kết chỉ có arv suốt đời đén chết mới chết con virus hiv thôi

11. Những thành viên đã cảm ơn Hyvongggggg cho bài viết này:

Nhanqua (13-03-2019)

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Bị hiv mới bit cam giác kỳ thị của bác sĩ.khi thăm khám không bác sĩ nào giám tuếp xúc lâu đau bạn ah.tất cả bệnh tặt gì có liên quan đến mổ sẽ các bác sĩ đều từ chối khéo.hôm tôi bị trĩ đi lấy máu bác sĩ đọc kết quả và hỏi.có bệnh xã hội gì không.không đc giấu.mình nói bị hiv bác sĩ nói.tình trạng này không cắt đc đâu nhé.mình hỏi giờ lam sao bit ở đâu cắt trĩ dc bác sĩ trả lời" có cầm kết quả này bị hiv không ai chịu mổ sẽ hay cắt đâu.khỏi đi cho mắc công." Toi nan nỉ cắt giùm tui đau chịu không nỗi bác sĩ nói"uh cắt thì cắt nhưng giá 20 triệu.tiền thuốc mỗi ngày là tính riêng.ngày trên 1 triệu.tổng chi phí cắt và sau trên 30 triệu đc thì giúp cho.có phải là kỳ thị hay muốn làm tiền.tôi thề không nói sai 1 ly nào cả.đừng nói là ko kỳ thị mà pai nói là phân biệt chuẩn tộc người bị hiv.bị hiv mới bit la nôi đau và hy vọng thuốc trị hiv càng cao thì tin tức càng hot rồi im hơi lặng tuếng theo thời gian 5-10 năm và cái kết chỉ có arv suốt đời đén chết mới chết con virus hiv thôi
    Đã từng trãi qua. Bệnh cần phải được phẫu thuật vì đau không chịu được nữa. Nhưng bác sĩ bảo là về điều trị ARv trước đi, nào xét nghiệm dưới ngưỡng phát hiện gì đó thì người ta có thể chấp nhận. Đó là lời khuyên chân thành từ bác sĩ tư vấn trực tiếp cho mình :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    lương y như từ mẫu, mà mình chả hiểu sao ngta lại có thể k phẫu thuật vì sợ lây nhiễm nhỉ, lúc phẫu thuật đã có bảo hộ từ a đến z rồi, trừ khi người ta k có chuyên môn, chân tay luống cuống sợ cắt vào tay mình thì mới sợ bị lây nhiễm thôi

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Trích dẫn Gửi bởi ánh mặt trời Xem bài viết
    lương y như từ mẫu, mà mình chả hiểu sao ngta lại có thể k phẫu thuật vì sợ lây nhiễm nhỉ, lúc phẫu thuật đã có bảo hộ từ a đến z rồi, trừ khi người ta k có chuyên môn, chân tay luống cuống sợ cắt vào tay mình thì mới sợ bị lây nhiễm thôi
    Chính vì vậy mới có việc để nói. Mà thôi, hy vọng một ngày không xa mọi việc sẽ ổn hơn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Bạn có thể cho tôi biết cơ sở y tế nào có hành động thiếu trách nhiệm như vậy. cho tôi biết tên bs chỉ định mổ trĩ cho bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn có thể cho tôi biết cơ sở y tế nào có hành động thiếu trách nhiệm như vậy. cho tôi biết tên bs chỉ định mổ trĩ cho bạn.
    Bệnh viện đa khoa nguyễn hữu thọ đà nẵng.lúc đang bị trĩ đau.lúc tâM lý làm xa nhà.bác sĩ nói vậy thì nghe theo và tin thôi phải đi va tiền mà cắt trĩ.họ bảo cắt hết trĩ ngoại rồi mà cuối cùng họ chỉ cắt 1 phần nhỏ bằng đầu ngón tay út giờ đi tolet nó vẫn lồi ra như củ.giờ mới biết mình bị hiv họ đánh vào tâM lý mình và kỳ thị mình cắt trĩ ngoại 1 chút xíu ăn 20 triệu ngọt sớt. Thêm tuền thuốc sau tiểu phẩu mười mấy triệu nữa.như vậy thì nguoi hiv có nên sống vui dc không khi bác sĩ phán" bị hiv thì đi bệnh viện nào cũng không cắt trĩ cho đâu.ở đây là làm giúp thôi" vì đông tiền và tâm
    lý người bị hiv thêm sự kỳ thị nữa cũng là cơ hội cho họ lợi dụng và lừa gạt giờ phải ôm số nợ trên 30 triệu vì 1 cục trĩ ngoại lồi ra chút xíu bằng hạt đậu phọng.họ thắt xong họ nói cắt hết trĩ ngoại rôi sẽ không bị lồi ra nũa.nhưng đâu cũng vào đấy.giờ nói ra dc gì.có ai giup ng hiv lấy lại sô tiền vay mượn đi cắt.thêm cái họ nói bị hiv nếu ko cắt sớm nguy hiểm gay nhiu biến chứng khác.bạn giúp gì dc mình đâu.trong khi đó cắt xong đau có nằm viện đâu trong ngày về pai đi làm phục vụ vì nghỉ làm sẽ mất việc.thà chết còn sướng hơn.thêm ông bác sĩ ở cân thơ làm bên tai mũi họng tới khám tư thì bán thuốc trên trời mà không hết.amidan hốc mủ mình hỏi ông giờ chỉ định là phải cắt thì ổng nói ông không cắt ổng có vc nghỉ làm ở bệnh viện 3-6 tháng rồi.ổng cũng né tránh người hiv.như vậy mình có nên tim tưởng vào lòng tin của bác sĩ không.lương y như từ mẫu là sự giả dối với người hiv đấy bạn ah

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sổ khám bệnh tôi còn giữ.vì buồn quá tôi không muốn lấy hoá đơn tinh tiên về giờ họ còn lưu trong sổ và máy tính của họ.có cách nào mà láy lại số tiền họ lừa gạt tui không.lúc tư vấn họ không nói giá cả.lúc lên bàn nội sôi họ bảo là họ cắt giùm giá đó dc thì cắt chứ bị hiv đi bv nào cung khôbg ai cắt.lúc đó cá nằm tren thớt bị ap đảo tâM lý và tin theo lòi họ.họ còn kêu cắt trĩ nội luôn vài trục triệu nũa.thực ra lúc ấy tôi khoing co tiền chỉ muốn chết cho rồi.nhưng tôi cố găng vay mượn tiền để đóng lời mà đi cắt trĩ.họ lấy của tui trên 30 triệu vì 1 cục trĩ ngoại bằng hạt đậu phọng thôi.dù vùa cát xong tui vẫn lết cái thân đi làm chứ có dc nằm vuên ngay nao đâu.bởi dậy tôi lion cầu tròi phạt thuốc chũa hiv sẽ thành hiện thưc đe chung tôi dc tái nhâp cộng đồng.bị hiv mới bit cảm giác buồn thế nào khi khoing biét cuòi là gì nũa.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Sổ khám bệnh tôi còn giữ.vì buồn quá tôi không muốn lấy hoá đơn tinh tiên về giờ họ còn lưu trong sổ và máy tính của họ.có cách nào mà láy lại số tiền họ lừa gạt tui không.lúc tư vấn họ không nói giá cả.lúc lên bàn nội sôi họ bảo là họ cắt giùm giá đó dc thì cắt chứ bị hiv đi bv nào cung khôbg ai cắt.lúc đó cá nằm tren thớt bị ap đảo tâM lý và tin theo lòi họ.họ còn kêu cắt trĩ nội luôn vài trục triệu nũa.thực ra lúc ấy tôi khoing co tiền chỉ muốn chết cho rồi.nhưng tôi cố găng vay mượn tiền để đóng lời mà đi cắt trĩ.họ lấy của tui trên 30 triệu vì 1 cục trĩ ngoại bằng hạt đậu phọng thôi.dù vùa cát xong tui vẫn lết cái thân đi làm chứ có dc nằm vuên ngay nao đâu.bởi dậy tôi lion cầu tròi phạt thuốc chũa hiv sẽ thành hiện thưc đe chung tôi dc tái nhâp cộng đồng.bị hiv mới bit cảm giác buồn thế nào khi khoing biét cuòi là gì nũa.
    tôi muốn bạn cho tôi biết tên Bs điều trị cho bạn trĩ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    Mình đồng cảm với bạn, mặc dù mình không bị trĩ nhưng đi khám ko khỏi ánh mắt kỳ thị. Thậm trí mình đã phải đeo khẩu trang để giao tiếp mà khi họ cần khoá tủ đồ bằng 2 ngón tay...
    Mình đã đau đớn khóc lóc trên giường bệnh, nhìn cảnh đó mình càng tủi nhục hơn. Đi về không một ai hỏi thăm, nằm nhà đau đớn tột độ. Uống Ảv đã rất hại rồi, gioè thêm mấy loai khang sinh nữa... Bây giờ trông mình thật kinh khủng, tiểu tuỵ xanh xao.
    Thực sự mình không trách các bác sĩ, mình ko đủ mạnh mẽ để trách mình thêm nữa... nhưng những kẻ lợi dụng bệnh tình người khác để kiếm lời thật đáng phẫn nộ.
    Nếu được xin có thể có vacxin phòng H trước, rồi có thể có loại thuốc nào chữa H bớt phải dùng hàng ngày, ròi sau đó là thuốc chữa khỏi hoàn toàn.
    Thực sự mình ko đủ can đảm để thay tuỷ.

Nhưng dù sao mình cầu mong hạnh phúc đến với tất cả mọi người.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    tôi muốn bạn cho tôi biết tên Bs điều trị cho bạn trĩ
    Giờ nói ra có giải quyết được gì đâu bạn ơi.tiền cũng đã mất nợ cũng đã mang.1 cục trĩ trên 30 truệu của những người bị hiv như chúng tôi cũng như các bác sĩ đang xa lánh dần dần đưa chúng tôi đến đường cũng.nếu sau này có bệnh thì cũng ko giám đi khám.nếu có tuểu phẩu cũng bị làm tiền hoặc từ chối khéo.có thưa kiện gì đc đâu mà nói ra cũng đã xong rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn bị sao đến mức phải thay tuỷ vậy.chang le ai bi hiv cung bị sao bạn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này