Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 53

Chủ đề: Mong Anh Tuấn giải đáp tư vấn rõ hơn về vết thương hở

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi 21212121 Xem bài viết
    Khi mà HIV tiếp xúc với oxy thì nó không truyền được nữa
    HIV cần vật chủ là tiếp xúc trực tiếp trong cơ thể người mới có thể lây nhiễm
    Thế bình thường kiến thức nói chưa chuẩn ah anh? Với lại hình như cũng có trường hợp bị nhiễm gián tiếp rồi mà nhỉ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn ra vườn tìm chỗ nào cây cối mọc tốt nhất rồi nằm dần cho quen

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Bạn ra vườn tìm chỗ nào cây cối mọc tốt nhất rồi nằm dần cho quen
    Thông tin nó ko trùng nhau thì em lo hoang mang nên em hỏi thật sự để biết đỡ lo với cả trang bị cho mình mà anh, sao anh lại nói buồn cười thế hx em cũng là thành viên như anh nên em mới cần tư vấn chứ ạ, nếu anh biết thì chia sẻ cho em ko thì thôi ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Có lây gián tiếp nhưng mà với số lượng cực nhiều máu hoặc dịch tiết em hiểu ko. Chứ chỗ em cầm vào bao cao su thì nhằm nhò gì đâu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Có lây gián tiếp nhưng mà với số lượng cực nhiều máu hoặc dịch tiết em hiểu ko. Chứ chỗ em cầm vào bao cao su thì nhằm nhò gì đâu
    Vâng e cảm ơn a! E thấy a là thành viên mới mà thấy a biết nhiều thế ạ? Anh chắc đọc nhiều thông tin lắm nhỉ hay chắc a là Bác sĩ nhỉ hihi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,920
    Trích dẫn Gửi bởi chaser Xem bài viết
    Vậy em có cần xn trong trường hợp vậy ko anh? QHTD thì em có kiểm tra bao cẩn thận rồi! Os cũng dùng bao

Bạn yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Khi mà HIV tiếp xúc với oxy thì nó không truyền được nữa
    HIV cần là tiếp xúc trực tiếp trong cơ thể người mới có thể lây nhiễm
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm đi.
    Như anh kia nói có đúng ko ạ anh Tuấn ơi?
    - Khi mà HIV tiếp xúc với oxy thì nó không truyền được nữaHIV cần là tiếp xúc trực tiếp trong cơ thể người mới có thể lây nhiễm
    - Có lây gián tiếp nhưng mà với số lượng cực nhiều máu hoặc dịch tiết em hiểu ko. Chứ chỗ em cầm vào bao cao su thì nhằm nhò gì đâu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,920
    Trích dẫn Gửi bởi babykk Xem bài viết
    Như anh kia nói có đúng ko ạ anh Tuấn ơi?
    - Khi mà HIV tiếp xúc với oxy thì nó không truyền được nữaHIV cần là tiếp xúc trực tiếp trong cơ thể người mới có thể lây nhiễm
    - Có lây gián tiếp nhưng mà với số lượng cực nhiều máu hoặc dịch tiết em hiểu ko. Chứ chỗ em cầm vào bao cao su thì nhằm nhò gì đâu

Bạn yên tâm đúng rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Anh chị cho em hỏi thêm là lúc quan hệ xong em
    tháo bao ra em ko định rửa ở đó nên có dùng 1 cái khăn uớt để lau qua dương vật vì thấy cũng ướt ướt do chất bổi trơn của bcs hoặc dịch, em sợ là lau như thế lại vô tình làm lan cái dịch âm đạo có ở gốc dương vật ra rồi lại lau thoa lên trên trúng vào đầu dv có lỗ sáo, trời ơi sao em ngu qué biết thế ko lau để thế lâu 1 chút cho dịch nó khô đi cho chắc, đúng thật sự lúc quan hệ xong chả biết làm thế nào nữa, rửa luôn thì sợ nó trôi linh tinh vào chỗ có vết thương, mà để không thì sợ nó bẩn hay nó lại dính vào chỗ khác, lau như em vừa trình bày thì cũng sợ như thế, cái đó có nguy cơ ko anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,920
    Anh chị cho em hỏi thêm là lúc quan hệ xong em
    tháo bao ra em ko định rửa ở đó nên có dùng 1 cái khăn uớt để lau qua dương vật vì thấy cũng ướt ướt do chất bổi trơn của bcs hoặc dịch, em sợ là lau như thế lại vô tình làm lan cái dịch âm đạo có ở gốc dương vật ra rồi lại lau thoa lên trên trúng vào đầu dv có lỗ sáo, trời ơi sao em ngu qué biết thế ko lau để thế lâu 1 chút cho dịch nó khô đi cho chắc, đúng thật sự lúc quan hệ xong chả biết làm thế nào nữa, rửa luôn thì sợ nó trôi linh tinh vào chỗ có vết thương, mà để không thì sợ nó bẩn hay nó lại dính vào chỗ khác, lau như em vừa trình bày thì cũng sợ như thế, cái đó có nguy cơ ko anh?

Không có nguy cơ từ cái khăn lau cho dù có như thế nào bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Không có nguy cơ từ cái khăn lau cho dù có như thế nào bạn.
    Cái khăn lạnh để lau thì mới thôi anh ạ vì em thấy Gmd có 1 túi khăn ướt nên em lấy 1 cái để lau, em chỉ lo là lau qua lau lại dv thì có chút dịch ở dưới gốc dv lau lau vậy lại làm lan toả nó ra toàn dương vật, như vậy ko có sao hả anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,920
    Cái khăn lạnh để lau thì mới thôi anh ạ vì em thấy Gmd có 1 túi khăn ướt nên em lấy 1 cái để lau, em chỉ lo là lau qua lau lại dv thì có chút dịch ở dưới gốc dv lau lau vậy lại làm lan toả nó ra toàn dương vật, như vậy ko có sao hả anh?

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có sao.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

chaser (15-04-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Tuanmecsedec khẳng định 100% không có sao.
    Vâng em cảm ơn anh ạ! Em vẫn thấy hơi lo lắng vì em làm mấy động tác đó hơi nhanh nên chưa chắc dịch đã có thời gian khô đi nên nghĩ vẫn thấy xoắn anh ạ! Dù có thế nào cũng ko sao hả anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,920
    Vâng em cảm ơn anh ạ! Em vẫn thấy hơi lo lắng vì em làm mấy động tác đó hơi nhanh nên chưa chắc dịch đã có thời gian khô đi nên nghĩ vẫn thấy xoắn anh ạ! Dù có thế nào cũng ko sao hả anh?

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ rồi nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ rồi nhé.
    bài này đúng bài mà em cũng đang tìm hiểu đọc cảm thấy an tâm hẳn.Em gái em có học y cũng bảo hiv ra ngoài không khí thì virut yếu nên khó lây theo kiểu đó.Cảm ơn anh chị kiến thức trên diễn đàn rất hữu ích ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi khongloithoat Xem bài viết
    bài này đúng bài mà em cũng đang tìm hiểu đọc cảm thấy an tâm hẳn.Em gái em có học y cũng bảo hiv ra ngoài không khí thì virut yếu nên khó lây theo kiểu đó.Cảm ơn anh chị kiến thức trên diễn đàn rất hữu ích ạ
    Theo mình bác sĩ được học để tư vấn thì rất nhiều, bình thường các bác sĩ cũng chỉ xem xét hành vi và tư vấn cho có nguy cơ hay ko, còn rất ít khi họ nói chuyên sâu cho. Với lại thoe mình thì những bác sĩ họ làm những thí nghiệm nghiên cứu sâu về H thì đó mới cảm thấy tin tưởng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Theo mình bác sĩ được học để tư vấn thì rất nhiều, bình thường các bác sĩ cũng chỉ xem xét hành vi và tư vấn cho có nguy cơ hay ko, còn rất ít khi họ nói chuyên sâu cho. Với lại thoe mình thì những bác sĩ họ làm những thí nghiệm nghiên cứu sâu về H thì đó mới cảm thấy tin tưởng.
    bạn tin tưởng bác sĩ nghiên cứu chuyên sâu về h thì tìm bác sĩ ý mà hỏi.Không tin tưởng thì qua đây hỏi làm gì

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi khongloithoat Xem bài viết
    bạn tin tưởng bác sĩ nghiên cứu chuyên sâu về h thì tìm bác sĩ ý mà hỏi.Không tin tưởng thì qua đây hỏi làm gì
    Bạn bị làm sao thế? Mình có bảo ko tin tưởng tư vấn ở đây ah, các anh chị tư vấn ở đây cũng tập huấn trao đổi với bác sĩ đầu ngành mà, mình nói bạn hiểu đi đâu thế??

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,920
    Bạn bị làm sao thế? Mình có bảo ko tin tưởng tư vấn ở đây ah, các anh chị tư vấn ở đây cũng tập huấn trao đổi với bác sĩ đầu ngành mà, mình nói bạn hiểu đi đâu thế??

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối là bạn không có nguy cơ,bạn không được Spam bài nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Anh chị ơi 3 tháng trôi qua kể từ khi em có hành vi nguy cơ là quan hệ với gái md thì riêng về các bệnh lây truyền qua đường td như lậu, sùi mào gà, giang mai, chlam, mụn rộp... em không thấy có biểu hiện gì cả, như vậy liệu đã an toàn với những bệnh này chưa ạ? Còn về nguy cơ h thì 3 tháng qua em cũng ko có biểu hiện gì quá cả, mặc dù em sinh hoạt hàng ngày ko được điều độ (em hay thức đêm ăn ko đúng bữa do thói quen rồi ạ) và lo lắng cũng có stress nhưng em cũng ko thấy bị gì quá cả, chỉ thỉnh thoảng ngứa họng ho nhẹ, táo bón đi ngoài ít hơn trước kia, thỉnh thoảng đau cơ nhưng ko đau quá ( mấy cái này chắc vì em lười vận động chỉ nắm ngồi ở nhà nhiều) với lại da tay hay bị khô tróc khi gặp nước, vậy thôi ạ, nếu vậy thì anh chị đánh giá nó cũng an toàn phần nào cho em ko ạ? em xin cảm ơn ạ

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này