Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Đôi khi có những nỗi lo đã là muộn màng!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9

Đôi khi có những nỗi lo đã là muộn màng!

Chào mọi người. Cho mình hỏi, mình (bot) và người yêu đã sống với nhau đc mấy năm rồi. Khi mình fát hiện bị nhiễm H thì chỉ số cd4 còn 363, và người yêu của mình cũng đi xn thì kết quả âm. Mà lần cuối chúng mình quan hệ (ko dùng bcs) cách lúc anh ấy test là 10 ngày. Thì cho mình hỏi, có fải mình đã bị nhiễm lâu rồi hay ko và anh ấy có khả năng bị nhiễm H hay ko? Vì bản thân mình bây h ko lo lắng vì mình bị bệnh, mình chỉ lo lắng là vô tình lây nhiễm cho a ấy mà thôi, mình cảm thấy tội lỗi lắm.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Andyly Xem bài viết
    Chào mọi người. Cho mình hỏi, mình (bot) và người yêu đã sống với nhau đc mấy năm rồi. Khi mình fát hiện bị nhiễm H thì chỉ số cd4 còn 363, và người yêu của mình cũng đi xn thì kết quả âm. Mà lần cuối chúng mình quan hệ (ko dùng bcs) cách lúc anh ấy test là 10 ngày. Thì cho mình hỏi, có fải mình đã bị nhiễm lâu rồi hay ko và anh ấy có khả năng bị nhiễm H hay ko? Vì bản thân mình bây h ko lo lắng vì mình bị bệnh, mình chỉ lo lắng là vô tình lây nhiễm cho a ấy mà thôi, mình cảm thấy tội lỗi lắm.

Bạn lấy cột mốc lần quan hệ cuối cùng với bạn tình,sau 12 tuần nghiệm,nếu âm tính thì bạn tình an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    E cũng biết là sau 12 tuần sẽ cho kết quả chính xác, nhưng trước lúc test vài tháng chúng e đã qh nhìu lần rồi. Vậy a ấy test âm tính sau 10 ngày kể từ lần cuối qh có khả năng cao là a ấy an toàn ko hả a.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Andyly Xem bài viết
    E cũng biết là sau 12 tuần sẽ cho kết quả chính xác, nhưng trước lúc test vài tháng chúng e đã qh nhìu lần rồi. Vậy a ấy test âm tính sau 10 ngày kể từ lần cuối qh có khả năng cao là a ấy an toàn ko hả a.

Thì lấy mốc an toàn,nếu trước đây cũng từng vậy mà xét nghiệm âm tính thì có thể lần quan hệ cuối cũng được may mắn.

Thông tin về chủ đề này