Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: hỏi về vấn đề dùng thẻ BHYT bị lộ thông tin bệnh H

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

hỏi về vấn đề dùng thẻ BHYT bị lộ thông tin bệnh H

Mọi người cho em hỏi về vấn đề bắt đầu xuất trình thẻ BHYT khi đi nhận thuốc
    Và em có nghe được thông tin là, ví dụ Em mỗi tháng Em đi lãnh thuốc 1 lần, sau đó em có xin giấy khám bệnh từ BV để về nộp cho công ty xin Phép nghỉ và công ty chi trả lương. Thì bên công ty họ kiểm tra thông qua đó hoặc BHYT họ sẽ biết được lịch sử bệnh án của mình là mình đang bị bệnh H phải ko ? Với, ví dụ mình sử dụng BHYT để đi đến BV khám những bệnh khác thì thông qua BHYT ở BV ngời tacũng biết mình bị H đúng không ak, vậy thì thành ra khi sử dụng BHYT thì thông tin của bệnh nhân không còn được bảo mật nửa rồi !

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi boycuchi1991 Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi về vấn đề bắt đầu xuất trình thẻ BHYT khi đi nhận thuốc
    Và em có nghe được thông tin là, ví dụ Em mỗi tháng Em đi lãnh thuốc 1 lần, sau đó em có xin giấy khám bệnh từ BV để về nộp cho công ty xin Phép nghỉ và công ty chi trả lương. Thì bên công ty họ kiểm tra thông qua đó hoặc BHYT họ sẽ biết được lịch sử bệnh án của mình là mình đang bị bệnh H phải ko ? Với, ví dụ mình sử dụng BHYT để đi đến BV khám những bệnh khác thì thông qua BHYT ở BV ngời tacũng biết mình bị H đúng không ak, vậy thì thành ra khi sử dụng BHYT thì thông tin của bệnh nhân không còn được bảo mật nửa rồi !
    Thông qua thẻ BHYT làm sao biết bệnh gì bạn,trừ khi là bạn cho người khác coi sổ khám bệnh thì may ra nhìn đơn thuốc mới biết.Vì thẻ BHYT đâu có thẻ nào ghi riêng biệt bệnh bạn.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Hình như lịch sử khám chữa bệnh bệnh viện nhập mã thẻ vào nó có hiện ra, nếu đi khám bệnh bằng bảo hiểm y tế.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Vậy mình đến BV khám bằng thẻ BHYT họ xem và biết mình điều trị H

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Giờ có cái phần mềm Tra cứu bảo hiểm y tế, có thể tải về trên điện thoại android. Tải về nhập mã bảo hiểm y tế của mình vào. Nó sẽ có phần thể hiện lịch sử điều trị bệnh. (Diễn giải đầy đủ: B20 - B20 - Bệnh HiV...). Ngày tháng đi điều trị.
    Việc bệnh viện biết thì thấy cũng không có gì, vì họ là người trong ngành, cũng nên biết để có phương pháp trị phù hợp cho mình.
    Nhưng không biết nó có ảnh hưởng gì nơi làm việc hay không. Nếu họ tải ứng dụng về, và kiểm tra mã thẻ bhyt nhân viên khi nghỉ bệnh (nếu có) thì họ cũng có thể biết được... đang lăn tăn vấn đề này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình lo công ty bít

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Vậy nếu bhyt hết hạn, rồi người thân đi mua bh theo hô gia đình. Vậy có bị lộ thông tin ko nhỉ?
    Mình chưa nói cho gia đình biết, bh mình sắp hết hạn.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Trích dẫn Gửi bởi Vuong Hi Xem bài viết
    Vậy nếu bhyt hết hạn, rồi người thân đi mua bh theo hô gia đình. Vậy có bị lộ thông tin ko nhỉ?
    Mình chưa nói cho gia đình biết, bh mình sắp hết hạn.
    Cái này thì không. Trên chỗ bảo hiểm ng ta bán, tra cứu ngày mua thôi. Trên đó chỉ thể hiện lịch sử làm việc ở đâu, nếu là bảo hiểm công ty cấp. Mình mới đi mua bảo hiểm tháng trc. Bình thường, không có gì. Yên tâm.

Rầu cái có phần mềm kiểm tra, không biết đi làm ra sao thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thế thì khám k bảo hiểm bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nhanqua Xem bài viết
    Cái này thì không. Trên chỗ bảo hiểm ng ta bán, tra cứu ngày mua thôi. Trên đó chỉ thể hiện lịch sử làm việc ở đâu, nếu là bảo hiểm công ty cấp. Mình mới đi mua bảo hiểm tháng trc. Bình thường, không có gì. Yên tâm.

Rầu cái có phần mềm kiểm tra, không biết đi làm ra sao thôi.
    Mình cũng đang lo bảo hiểm y tế. Vd lam việc trong cơ quan nhà nước, bh cơ quan mua cho mình vậy thi cơ quan có biet kg nhỉ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Nhanqua Xem bài viết
    Giờ có cái phần mềm Tra cứu bảo hiểm y tế, có thể tải về trên điện thoại android. Tải về nhập mã bảo hiểm y tế của mình vào. Nó sẽ có phần thể hiện lịch sử điều trị bệnh. (Diễn giải đầy đủ: B20 - B20 - Bệnh HiV...). Ngày tháng đi điều trị.
    Việc bệnh viện biết thì thấy cũng không có gì, vì họ là người trong ngành, cũng nên biết để có phương pháp trị phù hợp cho mình.
    Nhưng không biết nó có ảnh hưởng gì nơi làm việc hay không. Nếu họ tải ứng dụng về, và kiểm tra mã thẻ bhyt nhân viên khi nghỉ bệnh (nếu có) thì họ cũng có thể biết được... đang lăn tăn vấn đề này.
    Phần mền bị tổ chức bảo vệ người bị H khóa rùi nha bạn. Hum bua m có tra cứu thử và thật sự hoan mang. Nhưng hum sau được thông tin khóa. Nên m tra lại thì thật sự bị khóa.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi boycuchi1991 Xem bài viết
    Mình lo công ty bít
    Không sao bạn yên tâm nha. K vấn đề gì đâu

Thông tin về chủ đề này