Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 12 tháng âm tính đã thực sự yên tâm chưa?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm HIV sau 12 tháng âm tính đã thực sự yên tâm chưa?

Bs xin hãy tư vấn giúp e vs ạ chẳng là lần trước e xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo(Architect) đủ 3 tháng kể từ khi có nguy cơ em đi xét nghiệm lần đầu chỉ số S/CO cho ra kết quả 0.05 (Nonreactive) 0-1 cách 40 ngày sau đó e vẫn tiếp tục XN bằng phương pháp Ag/Ab Combo nhưng lần này có thay đổi chỉ số S/CO là 0.18 (Nonreactive) 0-1
    Vậy BS cho e hỏi vậy chỉ số S/CO cao hơn trước vậy có phải do virus tăng lên không ạ âm tính mà em vẫn lo lo?
    E đã xét nghiệm lại HIV đến thời điểm đủ 12 tháng tính từ ngày bắt đầu có nguy cơ tại viện phòng chống HIV tỉnh bằng phương pháp SD BIOLINE HIV-1/2 3.0 và kết quả âm tính thì em đã yên tâm được chưa ạ?
    ads
    Lần sửa cuối bởi Mr.Bean., ngày 07-04-2019 lúc 12:02. Lý do: chưa rõ dàng

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Mr.Bean. Xem bài viết
    Bs xin hãy tư vấn giúp e vs ạ chẳng là lần trước e xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo(Architect) đủ 3 tháng kể từ khi có nguy cơ em đi xét nghiệm lần đầu chỉ số S/CO cho ra kết quả 0.05 (Nonreactive) 0-1 cách 40 ngày sau đó e vẫn tiếp tục XN bằng phương pháp Ag/Ab Combo nhưng lần này có thay đổi chỉ số S/CO là 0.18 (Nonreactive) 0-1
    Vậy BS cho e hỏi vậy chỉ số S/CO cao hơn trước vậy có phải do virus tăng lên không ạ âm tính mà em vẫn lo lo?
    E đã xét nghiệm lại HIV đến thời điểm đủ 12 tháng tính từ ngày bắt đầu có nguy cơ tại viện phòng chống HIV tỉnh bằng phương pháp SD BIOLINE HIV-1/2 3.0 và kết quả âm tính thì em đã yên tâm được chưa ạ?

Dù bạn có nguy cơ cao tới tận trời mây luôn,bạn xét nghiệm như vậy âm tính là an toàn 100% rồi bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Mr.Bean. (07-04-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Dù bạn có nguy cơ cao tới tận trời mây luôn,bạn xét nghiệm như vậy âm tính là an toàn 100% rồi bạn.
    vâng em vui quá cảm ơn diễn đàn đã tận tình giải đáp cho em, chúc các admin của nhóm luôn vui vẻ và khoẻ mạnh để phục vụ mọi người.

5. Những thành viên đã cảm ơn Mr.Bean. cho bài viết này:

Tuanmecsedec (07-04-2019)

Thông tin về chủ đề này