Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: kim châm cứu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 1 lần.

kim châm cứu

cho em xin được hỏi , em rất lo lắng , em bị tê tay , em đi hốt thuốc nam ở chùa và được cho châm cứu , em châm được 2 ngày , giờ nhớ lại sợ nhiễm bệnh , lúc châm rồi cô chấm cứu rút kim ra máu chảy nhiều , tại châm ngây kẻ ngón tay nên chảy máu và cô ấy có lấy cây keo y tế kẹp bông gòn trong khai đưng lao máu cho em , em sợ kim châm và cây kéo bông gòn dính máu hiv , cho em hoi vậy có làm lây nhiễm hiv ko ạ , tại em thấy cô ấy châm cứu cho nhiều người và cũng ko đeo bao tay khi châm và tháo kim , vậy em có bị sao ko anh , thank anh chị nhiều
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi thanhtrunght Xem bài viết
    cho em xin được hỏi , em rất lo lắng , em bị tê tay , em đi hốt thuốc nam ở chùa và được cho châm cứu , em châm được 2 ngày , giờ nhớ lại sợ nhiễm bệnh , lúc châm rồi cô chấm cứu rút kim ra máu chảy nhiều , tại châm ngây kẻ ngón tay nên chảy máu và cô ấy có lấy cây keo y tế kẹp bông gòn trong khai đưng lao máu cho em , em sợ kim châm và cây kéo bông gòn dính máu hiv , cho em hoi vậy có làm lây nhiễm hiv ko ạ , tại em thấy cô ấy châm cứu cho nhiều người và cũng ko đeo bao tay khi châm và tháo kim , vậy em có bị sao ko anh , thank anh chị nhiều

Bạn yên tâm không có nguy cơ,vì kim châm cứu không như kim tiêm có nòng rỗng để chứa máu,với lại HIV 100% không thể nào tồn tại ở môi trường ngoài.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

thanhtrunght (11-04-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 1 lần.
    vậy em 100% ko bị nhiễm bệnh hả anh , tại vì em đọc báo nói có thể hiv lây qua kin châm cứu nên em rất hoang mang và lo sợ , cảm ơn anh nhiều , kim châm cứu ko có khả năng lây nhiễm hả anh

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi thanhtrunght Xem bài viết
    vậy em 100% ko bị nhiễm bệnh hả anh , tại vì em đọc báo nói có thể hiv lây qua kin châm cứu nên em rất hoang mang và lo sợ , cảm ơn anh nhiều , kim châm cứu ko có khả năng lây nhiễm hả anh

Bạn yên tâm 100% không sao.

Thông tin về chủ đề này