Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xin cho em hỏi về trường hợp của em

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Xin cho em hỏi về trường hợp của em

Xin chào các anh chị, em là người có H, ngưỡng virus của em là k xác định (dưới 20copies/ml máu). Hôm nay em đã hành động một việc hết sức sai trái và ngu xuẩn, em có quan hệ đồng giới với một anh, em là người nhận, lúc đầu anh ấy có dùng bcs, lúc sau xong xuôi hết rồi em phát hiện anh ấy đã tháo bao ra từ lúc nào em chẳng biết cho đến khi anh ấy xuất tinh vào bên trong hậu môn.
    Em đã rất sợ hãi và nói cho anh ấy biết về tình trạng bệnh của mình, và bảo anh ấy ngay lập tức đến bệnh viện nhiệt đới yêu cầu điều trị phơi nhiễm HIV ngay lập tức. Đấy là về phần của anh ấy.
    Còn về phần em, em đã có hỏi lại anh ấy là anh có bị gì không và anh ấy bảo anh ấy không hề có bệnh gì cả, em đã hỏi đi hỏi lại là anh có nói thật với em không vì em thật sự lúc ấy đang nói thật về tình trạng bệnh của mình và không hy vọng anh ấy giấu em để em bị nhiễm thêm virus từ ảnh, anh ấy nhất quyết bảo với em là anh ấy không bị gì hêta, và em thật sự cảm thấy có lỗi nên mới bảo anh ấy ngay lập tức đến bệnh viện nhiệt đới yêu cầu điều trị phơi nhiễm HIV. Anh ấy lúc đó rất giận dữ và hoảng và em cũng vậy, anh ấy hoảng vì biết em bị và có nguy cơlaay cho anh ấy, em hoảng vì em không dám tin những gì anh ấy nói có thật về kết quả xét nghiệm HIV của anh ấy hay không.
    Và em thật sự thấy mình rất ngu xuẩn, ai muốn trách cứ em thế nào cũng được vì em nghĩ chuyện này lỗi là lỗi do em, vì em k nói trước ngay từ đầu với ảnh, chỉ là em có nói là nhất định phải dùng bao, anh ây thì tháo ra từ lúc nào em k biết. Và khi em hỏi vì sao anh lại làm như vậy vì anh ấy bảo anh ấy tin tưởng em, và giờ anh ấy đã đến bệnh viện nhiệt đới yêu cầu điều trị phơi nhiễm.
    Vậy về trường hợp của em, em đang điều trị ARV bậc 1, em do k thật sự biết anh ấy có đang nói thật về bệnh tình của mình hay không hay là đến nước đấy rồi mà anh ấy vẫn giấu về tình trạng của mình bằng cách nói là anh ấy trong 2 tuần qua anh ấy k có quan hệ k bao với ai hết và có xét nghiệm âm tính hiv hồi cuối tháng 3 và anh ấy hoàn toàn clean và không có bệnh gì cả, và liên tục trách móc em về việc tại sao lại giấu anh ấy, cái này em sai vì em sợ và em thừa nhận đây là phần lỗi của em, anh ấy rất tức giận. Vậy nếu như anh ấy chỉ đang giấu diếm em và cố tình lây thêm virus cho em thì sao? Nếu em vẫn tiếp tục điều trị uống thuốc ARV như vậy mỗi ngày thì có ngăn chặn được virus mới ấy hay không? Hay là chắc chắn em sẽ bị bội nhiễm và dẫn đến kháng thuốc ạ? Và bây giờ em nên làm những gì đây ạ? Em thật sự rất sợ bị kháng thuốc...
    Em xin chân thành cảm ơn anh chị, mong anh chị giúp em với, em vừa lo cho anh ấy và vừa lo cho chính mình.
    ads
    Lần sửa cuối bởi OmenNomen, ngày 15-04-2019 lúc 15:25.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi OmenNomen Xem bài viết
    Xin chào các anh chị, em là người có H, ngưỡng virus của em là k xác định (dưới 20copies/ml máu). Hôm nay em đã hành động một việc hết sức sai trái và ngu xuẩn, em có quan hệ đồng giới với một anh, em là người nhận, lúc đầu anh ấy có dùng bcs, lúc sau xong xuôi hết rồi em phát hiện anh ấy đã tháo bao ra từ lúc nào em chẳng biết cho đến khi anh ấy xuất tinh vào bên trong hậu môn.
    Em đã rất sợ hãi và nói cho anh ấy biết về tình trạng bệnh của mình, và bảo anh ấy ngay lập tức đến bệnh viện nhiệt đới yêu cầu điều trị phơi nhiễm HIV ngay lập tức. Đấy là về phần của anh ấy.
    Còn về phần em, em đã có hỏi lại anh ấy là anh có bị gì không và anh ấy bảo anh ấy không hề có bệnh gì cả, em đã hỏi đi hỏi lại là anh có nói thật với em không vì em thật sự lúc ấy đang nói thật về tình trạng bệnh của mình và không hy vọng anh ấy giấu em để em bị nhiễm thêm virus từ ảnh, anh ấy nhất quyết bảo với em là anh ấy không bị gì hêta, và em thật sự cảm thấy có lỗi nên mới bảo anh ấy ngay lập tức đến bệnh viện nhiệt đới yêu cầu điều trị phơi nhiễm HIV. Anh ấy lúc đó rất giận dữ và hoảng và em cũng vậy, anh ấy hoảng vì biết em bị và có nguy cơlaay cho anh ấy, em hoảng vì em không dám tin những gì anh ấy nói có thật về kết quả xét nghiệm HIV của anh ấy hay không.
    Và em thật sự thấy mình rất ngu xuẩn, ai muốn trách cứ em thế nào cũng được vì em nghĩ chuyện này lỗi là lỗi do em, vì em k nói trước ngay từ đầu với ảnh, chỉ là em có nói là nhất định phải dùng bao, anh ây thì tháo ra từ lúc nào em k biết. Và khi em hỏi vì sao anh lại làm như vậy vì anh ấy bảo anh ấy tin tưởng em, và giờ anh ấy đã đến bệnh viện nhiệt đới yêu cầu điều trị phơi nhiễm.
    Vậy về trường hợp của em, em đang điều trị ARV bậc 1, em do k thật sự biết anh ấy có đang nói thật về bệnh tình của mình hay không hay là đến nước đấy rồi mà anh ấy vẫn giấu về tình trạng của mình bằng cách nói là anh ấy trong 2 tuần qua anh ấy k có quan hệ k bao với ai hết và có xét nghiệm âm tính hiv hồi cuối tháng 3 và anh ấy hoàn toàn clean và không có bệnh gì cả, và liên uck trách móc em về việc tại sao lại giấu anh ấy, cái này em sai vì em sợ và em thừa nhận đây là phần lỗi của em, anh ấy rất tức giận. Vậy nếu như anh ấy chỉ đang giấu diếm em và cố tình lây thêm virus cho em thì sao? Nếu em vẫn tiếp tục điều trị uống thuốc ARV như vậy mỗi ngày thì có ngăn chặn được virus mới ấy hay không? Hay là chắc chắn em sẽ bị bội nhiễm và dẫn đến kháng thuốc ạ? Và bây giờ em nên làm những gì đây ạ? Em thật sự rất sợ bị kháng thuốc...
    Em xin chân thành cảm ơn anh chị, mong anh chị giúp em với, em vừa lo cho anh ấy và vừa lo cho chính mình.

Về phần bạn yên tâm không có gì phải xoắn lên đâu,người ta khuyến cáo như vậy sợ bội nhiễm thôi,chứ không phải như thế là bị bội nhiễm liền bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

OmenNomen (15-04-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ vâng thưa anh Tuấn, vậy em chỉ việc tiếp tục tuân thủ điều trị như bình thường đúng không ạ? Do bây h em đang rất hoang mang ...

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ vâng thưa anh Tuấn, vậy em chỉ việc tiếp tục tuân thủ điều trị như bình thường đúng không ạ? Do bây h em đang rất hoang mang ...

Uhm !! Bạn cứ điều trị bình thường.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

OmenNomen (15-04-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ vâng, vậy anh cho em hỏi thêm là khi em uống thuốc như bình thường như vậy thì nếu virus mới như vậy thì ARV em đang dùng có thể xem như là đang diệt virus mới xâm nhập hay k? hay là thuốc arv trong máu em chỉ có tác dụng với virus trong máu em từ trước giờ thôi và đối với viíu mới xâm nhập thì nó k có tác dụng phải k ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ vâng, vậy anh cho em hỏi thêm là khi em uống thuốc như bình thường như vậy thì nếu virus mới như vậy thì ARV em đang dùng có thể xem như là đang diệt virus mới xâm nhập hay k? hay là thuốc arv trong máu em chỉ có tác dụng với virus trong máu em từ trước giờ thôi và đối với viíu mới xâm nhập thì nó k có tác dụng phải k ạ?

Thường muốn theo dõi có bị kháng thuốc hay không thì phải theo dõi điều trị từ 6 tháng trở lên.Mà bạn yên tâm cứ điều trị không có sao đâu.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

OmenNomen (15-04-2019)

Thông tin về chủ đề này