Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Tìm hiểu về HiV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.

Tìm hiểu về HiV

Cho em hỏi, khi nào ngta cần đi xét nghiệm Hiv? Ngoài những nguy cơ rõ ràng như lây truyền qua đường máu, dùng chung bơm kim tiêm, quan hệ tình dục không an toàn, từ mẹ sáng con,.. thì ngoài nguy cơ trên thì nhưng rủi ro trong cuộc sống như va quẹt hay làm móng chảy máu, quan hệ bên ngoài.. thì có cần đi xét nghiệm không ạ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi lolang725 Xem bài viết
    Cho em hỏi, khi nào ngta cần đi xét nghiệm Hiv? Ngoài những nguy cơ rõ ràng như lây truyền qua đường máu, dùng chung bơm kim tiêm, quan hệ tình dục không an toàn, từ mẹ sáng con,.. thì ngoài nguy cơ trên thì nhưng rủi ro trong cuộc sống như va quẹt hay làm móng chảy máu, quan hệ bên ngoài.. thì có cần đi xét nghiệm không ạ?

Nếu không có nguy cơ thì đi xét nghiệm làm gì cho phí tiền phí máu.Nếu bạn dư tiền,dư máu thì có quyền đi xét nghiệm,không ai cấm được bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh cho em hỏi thêm, nếu 1 ng có nguy cơ nhưng họ không để ý và quên hẳn thì nếu họ nhiểm hiv thì đến khi nào mới phát hiê. Biểu hiện nào của cơ thể mới nhắc nhở họ đi xét nghiệm. Nếu họ khi biết và sống bình thường như vậy thì sao ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi lolang725 Xem bài viết
    Anh cho em hỏi thêm, nếu 1 ng có nguy cơ nhưng họ không để ý và quên hẳn thì nếu họ nhiểm hiv thì đến khi nào mới phát hiê. Biểu hiện nào của cơ thể mới nhắc nhở họ đi xét nghiệm. Nếu họ khi biết và sống bình thường như vậy thì sao ạ

Chỉ xét nghiệm mới biết bạn.

Thông tin về chủ đề này