Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: "Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau..."

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Hello Xem bài viết
    Nếu làm việc bình thường sẽ nhẹ nhàng, đằng này tớ làm ngành y, một khi khám sức khoẻ nghề nghiệp mà lòi ra, hay ai đó thấy ở trung tâm là coi như xong, thật sự ngành y tớ nhiều chuyện và kì thị còn ghê gớm lắm, tại mọi người nghĩ nó thanh cao thôi chứ nó thối hơn chữ đó nhiều. Một việc nhỏ chỉ trong một ngày là bệnh viện biết hết, haizz
    Um. Lương y có người hết lòng. Có người tất trách. Như chỗ mình đăng ký đều trị nè. Bs yta chả 1 ai hỏi lấy 1 câu.hay thăm khám gì. Tới ngày cầm sổ đến nộp zô rùi ngồi đợi dài cổ mới thấy 1 bà xách giỏ thuốc xuống. 3 4 tiếng mới lấy được hủ thuốc. Còn xn CD4 hay tải lượng. Nó dán tờ giấy lên tường tự xem rùi đến ngày đến rút máu. Có kết quả cũng k ai nói cho biết chỉ số đc bao nhiu. Ổn hay k ổn.... ai nhét tiền thì thuốc dâng tận tay....
    Mình nhìn thấy nãn. Mà nghĩ thui lên tiếng cung k thay đổi đc gì mất công nó nhớ mặt rùi ghét nữa.
    Bạn trong ngành có mục xn H k? Vì m làm cty năm nào cũng đi hòa hảo khám nhưng k sao.... giờ việc gì đến sẽ đến thui bạn. Chứ m lo lắng quá cũng đâu biet đc đều gì xay ra.... cứ đề phòng thui. Đừng lo nghĩ...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Mặc Thế Nhân Xem bài viết
    Sống tốt hơn như cha nội này nói được nè. Ừa, dậy đu. Mỗi ngày, ực 1 viên tiên đơn cho đúng giờ rồi sống tiếp .!
    Hihi. Giờ mình nghĩ ra nhìu đều lắm " đâu cần fai có ng iu mới là vui là hp. 1 mình cô đơn nhưng k cô độc. Cũng có bạn ở đây chia sẽ tâm sự...khi bùn khi áp lực ta cứ rông chơi tân hưởng nơi m mún đến...cũng thú vị.cũng cảm nhận đc đều hạnh phúc của cs đơn thân....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Mrb20 Xem bài viết
    Um. Lương y có người hết lòng. Có người tất trách. Như chỗ mình đăng ký đều trị nè. Bs yta chả 1 ai hỏi lấy 1 câu.hay thăm khám gì. Tới ngày cầm sổ đến nộp zô rùi ngồi đợi dài cổ mới thấy 1 bà xách giỏ thuốc xuống. 3 4 tiếng mới lấy được hủ thuốc. Còn xn CD4 hay tải lượng. Nó dán tờ giấy lên tường tự xem rùi đến ngày đến rút máu. Có kết quả cũng k ai nói cho biết chỉ số đc bao nhiu. Ổn hay k ổn.... ai nhét tiền thì thuốc dâng tận tay....
    Mình nhìn thấy nãn. Mà nghĩ thui lên tiếng cung k thay đổi đc gì mất công nó nhớ mặt rùi ghét nữa.
    Bạn trong ngành có mục xn H k? Vì m làm cty năm nào cũng đi hòa hảo khám nhưng k sao.... giờ việc gì đến sẽ đến thui bạn. Chứ m lo lắng quá cũng đâu biet đc đều gì xay ra.... cứ đề phòng thui. Đừng lo nghĩ...
    Bên OPC của mình, Mỗi lần lấy thuốc mình chỉ cần tốn đúng 5 phút nộp sổ, 5 phút ra phòng thuốc ký tên nhận thuốc. Cần gì hỏi, các NV y tế trả lời rất rõ ràng và vô cùng lịch sự, thân thiện. Khi đông người, họ gọi bằng mã. Khi chỉ mình và họ thì gọi tên và nói chuyện như bạn bè. Nên mình lấy thuốc mình cảm thấy được an ủi. Khi kết quả XN mình tốt, họ đọc kết quả và giải thích và vui theo mình vì đó cũng là 1 phần hiệu quả điều trị của họ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Mrb20 Xem bài viết
    Hihi. Giờ mình nghĩ ra nhìu đều lắm " đâu cần fai có ng iu mới là vui là hp. 1 mình cô đơn nhưng k cô độc. Cũng có bạn ở đây chia sẽ tâm sự...khi bùn khi áp lực ta cứ rông chơi tân hưởng nơi m mún đến...cũng thú vị.cũng cảm nhận đc đều hạnh phúc của cs đơn thân....
    Thì cứ yêu đi. Mình sống tốt, thì chắc sẽ gặp duyên lành. Chúng ta từng "sai" nên gặp nhau, nhưng mà hãy "làm lại" cho thật tốt. Lúc trước mình chưa hiểu nhiều về H, mình hơi hoảng loạn, nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu thì mình cho mình cơ hội "sống như bình thường " đó là tuân thủ điều trị.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Mặc Thế Nhân Xem bài viết
    Thì cứ yêu đi. Mình sống tốt, thì chắc sẽ gặp duyên lành. Chúng ta từng "sai" nên gặp nhau, nhưng mà hãy "làm lại" cho thật tốt. Lúc trước mình chưa hiểu nhiều về H, mình hơi hoảng loạn, nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu thì mình cho mình cơ hội "sống như bình thường " đó là tuân thủ điều trị.
    Giờ kêu iu sao dường như m k biết bất đầu như thế nào... không phải m không cho bản thân cơ hội...mà vết thương và nỗi đau iu 1 người vẫn còn đó. Lần đầu iu và cũng là lần cuối cho những gì trải qua với mình...
    Giờ nếu iu mình tự hỏi có nên dành trọn tình yêu hay chỉ 50 50 để bảo vệ k cho ai làm tổn thương m nữa...nhưng như vay thì có lỗi voi ngta lắm. Nên cứ thích 1 mình du lịch làm bạn voi nhau cho het ngay đoạn tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    những lời chia sẽ bạn như xé thịt xe gan vậy . cố gắng bạn ak. hãy lạc quan lên nhé. cuộc sống của bạn còn phía trước mạnh mẽ lên. hãy có hiếu và làm tất cả cho ba mẹ. chúc bạn gặp nhìu may nắm. tôi hy vọng ánh sáng sẽ mang lại hạnh phúc tất cả. chúc các bạn nhìu sức khoẻ và nhiều niềm vui ...

7. Những thành viên đã cảm ơn noilotrongtoi cho bài viết này:

Mrb20 (15-07-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi noilotrongtoi Xem bài viết
    những lời chia sẽ bạn như xé thịt xe gan vậy . cố gắng bạn ak. hãy lạc quan lên nhé. cuộc sống của bạn còn phía trước mạnh mẽ lên. hãy có hiếu và làm tất cả cho ba mẹ. chúc bạn gặp nhìu may nắm. tôi hy vọng ánh sáng sẽ mang lại hạnh phúc tất cả. chúc các bạn nhìu sức khoẻ và nhiều niềm vui ...
    Cảm ơn bạn. Cùng nhau cố gắng nhé. Chúng ta cùng làm lại.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này