Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Test Combo kết quả nghi ngờ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Test Combo kết quả nghi ngờ

Chào các anh chị trong diễn đàn,

18/04 em có quan hệ qua hậu môn và bcs bị rách (em cũng k rõ từ khi nào). Do vậy, chắc chắn tinh dịch được xuất bên trong. Hôm qua là 06 / 05 em đi xét nghiệm Combo và bác sĩ nói là nghi ngờ và yêu cầu em gởi XN đi để khẳng định. Em cũng đọc thông tin ở diễn đàn và hiểu rằng trường hợp em là thuộc nguy cơ cao. Em đợi đủ 28 ngày sẽ đi XN combo lại.

Với kinh nghiệm, các anh chị có thể chia sẽ và tư vấn trường hợp của em được không ạ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi hoâxuan123 Xem bài viết
    Chào các anh chị trong diễn đàn,

18/04 em có quan hệ qua hậu môn và bcs bị rách (em cũng k rõ từ khi nào). Do vậy, chắc chắn tinh dịch được xuất bên trong. Hôm qua là 06 / 05 em đi xét nghiệm Combo và bác sĩ nói là nghi ngờ và yêu cầu em gởi XN đi để khẳng định. Em cũng đọc thông tin ở diễn đàn và hiểu rằng trường hợp em là thuộc nguy cơ cao. Em đợi đủ 28 ngày sẽ đi XN combo lại.

Với kinh nghiệm, các anh chị có thể chia sẽ và tư vấn trường hợp của em được không ạ?
    Bạn xét nghiệm lại mới khẳng định được bạn,nếu bạn ở TPHCM thì đến Pastuer xét nghiệm khẳng định luôn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hoâxuan123 (07-05-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Anh Tuấn: Mình có nên đợi đủ 28 ngày không? Hôm qua bác sĩ có bảo làm thủ tục để chuyển đi cấp cao hơn, nhưng em muốn đợi đủ 28 ngày.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em đọc ở đây, thấy mọi người nói khi XN combo, có chỉ số S/Co, nhưng trên tờ XN của em, bác sĩ chẳng cung cấp thông tin đó, chỉ ghi là "nghi ngờ" và gủi XN khẳng định.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Anh Tuấn: Mình có nên đợi đủ 28 ngày không? Hôm qua bác sĩ có bảo làm thủ tục để chuyển đi cấp cao hơn, nhưng em muốn đợi đủ 28 ngày.
    Em đọc ở đây, thấy mọi người nói khi XN combo, có chỉ số S/Co, nhưng trên tờ XN của em, bác sĩ chẳng cung cấp thông tin đó, chỉ ghi là "nghi ngờ" và gủi XN khẳng định.

Bạn cứ lên Pastuer xét nghiệm khẳng định luôn.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hoâxuan123 (07-05-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Các anh chị cho em hỏi, tại sao khi xét nghiệm COMBO, bác sĩ không kết luận luôn là H+ hoặc H- mà lại đặt vấn đề NGHI NGỜ ah? Có phải là do trường hợp là nhiễm mới nên phải XN kĩ hơn đúng không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Các anh chị cho em hỏi, tại sao khi xét nghiệm COMBO, bác sĩ không kết luận luôn là H+ hoặc H- mà lại đặt vấn đề NGHI NGỜ ah? Có phải là do trường hợp là nhiễm mới nên phải XN kĩ hơn đúng không ạ?

Nghi ngờ tức là có thể kết quả không rõ ràng,có thể không dương hay không âm hoặc nơi bạn xét nghiệm không đủ thẩm quyền khẳng định mẩu máu dương tính HIV theo quy định của Bộ Y Tế.Vì vậy hướng dẫn bạn xét nghiệm lại.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hoâxuan123 (07-05-2019)

Thông tin về chủ đề này