Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 48

Chủ đề: Anh chị tư vấn cho em .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18

Anh chị tư vấn cho em .

Em la nguoi hay di tap ta cung duoc 3 nam roi nhung em khong co mang gang tay trong luc tap.Em thay trong phong nguoi deo gang tay cung duoc hon 1 nua.Nhu vay trong qua trinh tap do ma sat lon dan den vet xuoc li ti co the nao lam lay nhiem HIV duoc khong may anh.Luc nay em thay 1 nguoi bi xuoc chay mau nguoi nay xam day minh roi lay tay quet vao mau roi lay tay do cam dung cu tap.Nguoi nay em thay xam tro day minh.Roi ke den em cam chung va tap em so xuoc do ma sat.Em co can uong PEP khong may anh

Voi lai em bi 1 vet xuoc dai khoan 0.8dm rong 0.1dm o bap chan em lo qua

ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi denqua Xem bài viết
    Em la nguoi hay di tap ta cung duoc 3 nam roi nhung em khong co mang gang tay trong luc tap.Em thay trong phong nguoi deo gang tay cung duoc hon 1 nua.Nhu vay trong qua trinh tap do ma sat lon dan den vet xuoc li ti co the nao lam lay nhiem HIV duoc khong may anh.Luc nay em thay 1 nguoi bi xuoc chay mau nguoi nay xam day minh roi lay tay quet vao mau roi lay tay do cam dung cu tap.Nguoi nay em thay xam tro day minh.Roi ke den em cam chung va tap em so xuoc do ma sat.Em co can uong PEP khong may anh

Voi lai em bi 1 vet xuoc dai khoan 0.8dm rong 0.1dm o bap chan em lo qua

HIV khong lay nhiem nhu vay ban,ban khong can dung thuoc phoi nhiem.

Thành Viên Mới cuocsongdep's Avatar
    Cảm ơn
    3
    ban nen tim hieu them kien thuc ve H nhe. nhung sinh hoat binh thuong khong lay nhiem dc.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Xuóc móng ro la? vét xuóc nho? ngoa?i da, ga?n nhu ít cha?y máu HIV SE? KHONG THE? lay truye?n tu? dó duọc. Bạn yen tam, bạn khong có nguy co.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Moi nguoi oi tai sao vet xuoc liti trong qua trinh quan he lai lay nhiem con cam ta tap thi khong a.Em bi xuoc o  bap chan trai la luc o phong tap luon.Em khong biet vi sao bi xuoc ca co rom mau nua.Em hay lay chan phai gat mo hoi nen em nghi do mong chan em tu lam thoi em chi doan vay

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Moi nguoi oi tai sao vet xuoc liti trong qua trinh quan he lai lay nhiem con cam ta tap thi khong a.Em bi xuoc o  bap chan trai la luc o phong tap luon.Em khong biet vi sao bi xuoc ca co rom mau nua.Em hay lay chan phai gat mo hoi nen em nghi do mong chan em tu lam thoi em chi doan vay

Ban nen tim hieu o day

Chu y

[ Chu y ] HIV - Duong lay va cach phong ngua 

Tuanmecsedec 26-06-2013 luc 11:53:33

2

199

Tuanmecsedec Xem bai viet cuoiXem bai dau tien chua doc 

12-07-2013 luc 11:13:45

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Cam on anh Tuan.Trong qua trinh tap lau lau em cung co cam giac bi xuoc,giong nhu xuoc lop ngoai cung vay khong co mau.Em nghe may dua trong phong noi phai mang bao tay khong thi sida .Em tap khong gang cung 3 nam roi.Chac chet qua.Em co coi tu vi em song duoc toi 50 60 thoi chac em nhiuem benh roi uong thuoc toi 50 60 roi chet qua hjx

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Cam on anh Tuan.Trong qua trinh tap lau lau em cung co cam giac bi xuoc,giong nhu xuoc lop ngoai cung vay khong co mau.Em nghe may dua trong phong noi phai mang bao tay khong thi sida .Em tap khong gang cung 3 nam roi.Chac chet qua.Em co coi tu vi em song duoc toi 50 60 thoi chac em nhiuem benh roi uong thuoc toi 50 60 roi chet qua hjx

Ban nghe noi tam bay roi.Nhung giao tiep,sinh hoat cua cong dong dung chung rat nhieu,nhu ho boi,nha ve sinh,truong hoc,rap hat.v.v.v.v trong do co ca phong tap ta nhu ban noi.Minh cung la mot nguoi choi ta bao nam nay co dung gang tay tap dau.HIV khong de lay nhiem vay dau ban.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Em cám ơn anh Tuấn.Chắc vì em thiếu kiến thức nên sợ đấy ạ.Anh Tuấn cũng giống em thì em yên tâm rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Hôm nay tập em lai lo lắng nữa anh Tuấn ơi.Em tập gánh tạ hồi đó giờ thì không lo lắng nhưng mà dính dô cái vụ này em thấy lo lắng quá.Lúc em gánh tạ cái cây sắt trong phòng thì có cái cây này cũng cũ nhìn cũng hơi sét sét.Em gánh nặng quá nó làm 1 đường đỏ dưới ót gần vai em, vì nặng nên hơi đau.Lúc về thì em rờ thấy đau đau lằng đỏ đó hết rồi chỉ còn lại 1 miếng nhỏ khoản 1-2mm em bóp và gải thì không thấy máu chảy ra chắc là bầm dập nên có màu đỏ quá.Không biết có ai tập trước bị xước trên cây đó không nữa.Trong phòng tập toàn mồ hôi không em cảm giác nó dơ dơ.Thỉnh thoản tập nó có thể có ma sát làm mình xước liti.Mọi người thấy trường hợp này sao ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Hôm nay tập em lai lo lắng nữa anh Tuấn ơi.Em tập gánh tạ hồi đó giờ thì không lo lắng nhưng mà dính dô cái vụ này em thấy lo lắng quá.Lúc em gánh tạ cái cây sắt trong phòng thì có cái cây này cũng cũ nhìn cũng hơi sét sét.Em gánh nặng quá nó làm 1 đường đỏ dưới ót gần vai em, vì nặng nên hơi đau.Lúc về thì em rờ thấy đau đau lằng đỏ đó hết rồi chỉ còn lại 1 miếng nhỏ khoản 1-2mm em bóp và gải thì không thấy máu chảy ra chắc là bầm dập nên có màu đỏ quá.Không biết có ai tập trước bị xước trên cây đó không nữa.Trong phòng tập toàn mồ hôi không em cảm giác nó dơ dơ.Thỉnh thoản tập nó có thể có ma sát làm mình xước liti.Mọi người thấy trường hợp này sao ?
    Kiểu này chắc nghĩ tập luôn cho rồi.Chơi tạ là loại thể thao hạng nặng,nếu cứ cái đà này,có ngày tạ đè thì chết lẹ hơn HIV.

Mình có câu chuyện này có thật 100 % tại phòng tạ mình tập năm 2011, có 1 người đang tập ngực ,vì háo thắng hay quá sức bị thanh tạ nặng 60kg rớt xuống ngay cuốn họng chết tại chổ.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

denqua (12-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Lỡ theo muốn nghĩ cũng khó anh ơi.Em sợ sida lắm anh ơi.mấy năm nay em toàn tập tay không thôi.Bữa nay em mới đeo găng nè.Em thì chưa nghe nói vụ đó.Ghê vậy hả anh.Em cũng đang nâng tạ ngực khoản được 70kg mà sợ kiểu này chắc em giống ổng quá

Thành Viên Mới mong cống hiến's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Vậy thì mua bộ tạ đa năng về nhà tập đi ông. Em trai tôi là vận động viên thể hình nè. tập tành chấn thương va quẹt là chuyện thường. Trong thể thao chỉ có môn boxing là CDC khuyến cáo có khả năng lây H thôi. Tại sao ư, coi đánh box rồi sẽ thấy. còn mấy môn khác thì đừng lo. H không lây theo kiểu siêu tưởng vậy đâu.

15. Những thành viên đã cảm ơn mong cống hiến cho bài viết này:

denqua (12-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Không đủ tiền anh ơi .Tại em sợ nên em mới hỏi thôi anh.Em cũng nghĩ chắc không sao nên em hỏi cho no an tâm đó mà anh.Từ khi dính dô sợ chết đi được.Cám ơn anh chia sẽ nhé

Thành Viên Mới mong cống hiến's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Thôi nào, cứ chuyên tâm mà Fitness nhé tập tạ để đẹp chứ không phải để lo nhé em hehe

18. Những thành viên đã cảm ơn mong cống hiến cho bài viết này:

denqua (12-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Dạ cám ơn anh.Nhưng biết để hạn chế tốt nhất có thể chứ anh.Hồi trước thì em không lo gì hết á anh.Còn bây giờ thì.haizz

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Anh Tuấn ơi chính giữa ngực em em hay cảm thấy ngứa, có 1 vài cái mụn cám.Em mà gãi thì nó đỏ như mề đay vậy không biết đó có phải là phát bang hay không nữa.Không biết có phải do tập tạ không.Mà mỗi lần nắng nóng trong phòng tập đổ mồ hôi nhiều không biết có phải do vậy mà em hay bị ngứa chính giữa ngực không nữa.Ngứa cũng là 1 triệu chứng của HIV phải không anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Mọi người đâu cả rồi

Thành Viên Mới Cây nấm nhỏ's Avatar
    Cảm ơn
    17
    khi có tâm lý như thế thì cứ có cái j bất thường trên ng lại suy ra là triệu chứng của hiv...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Là sao hã chị.Có phải dấu hiệu không vậy chị Hay là do em đi tập thời tiết nóng nực đổ mồ hôi chổ đó nhiều với lại lâu lâu em cũng ngứa ở cổ nữa.

24. Những thành viên đã cảm ơn denqua cho bài viết này:

Cây nấm nhỏ (25-08-2013)

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này