Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Mệt mỏi quá khi bị sốt viruts viêm họng mũi mãn uống nhiều kháng sinh không khỏi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4

Mệt mỏi quá khi bị sốt viruts viêm họng mũi mãn uống nhiều kháng sinh không khỏi

Chào các a/c lâu quá rồi em không lên diễn đàn cách đây 4 hôm e bị sốt tưởng nhẹ ai ngờ sốt virust viêm mũi họng mãn mấy hôm truyền nước và uống nhiều kháng sinh quá. Không biết cầm cự đến bao giờ. Ăn xong lại nôn hiết ra cả ngày ko ăn nổi bắt cơm . Ac trong diễn đàn có ai bị qua hay có kinh nghiệm gì không .em đau đầu xuất đau hiết tất cả các khớp tay chân .người không còn sức sống .xin tạm ngừng uống Arv được không
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hung576 Xem bài viết
    Chào các a/c lâu quá rồi em không lên diễn đàn cách đây 4 hôm e bị sốt tưởng nhẹ ai ngờ sốt virust viêm mũi họng mãn mấy hôm truyền nước và uống nhiều kháng sinh quá. Không biết cầm cự đến bao giờ. Ăn xong lại nôn hiết ra cả ngày ko ăn nổi bắt cơm . Ac trong diễn đàn có ai bị qua hay có kinh nghiệm gì không .em đau đầu xuất đau hiết tất cả các khớp tay chân .người không còn sức sống .xin tạm ngừng uống Arv được không

Bạn có thể điều trị thuốc khác,còn thuốc ARV không nên ngừng.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Đi khám bác sĩ toàn kê cho thuốc kháng sinh . Em lại Không dám tiết lộ m bị H+ giờ đau họng đau mũi khó thở quá nhìn người đi đg mạnh khỏe m thèm

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Đi khám bác sĩ toàn kê cho thuốc kháng sinh . Em lại Không dám tiết lộ m bị H+ giờ đau họng đau mũi khó thở quá nhìn người đi đg mạnh khỏe m thèm

Có bệnh thì ráng uống thôi bạn,thời gian đang giao mùa nhiều người bệnh lắm.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Huhu hôm nay
    cân sụt mất 3kg mà vẫn chưa có dấu hiệu khỏi ốm .

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Như thế này bạn nhé. Về căn bản nếu bạn bị cảm cúm thì bạn cần hiểu thế này. Cúm là do Virus cúm gây ra. Mà hiện nay hoàn toàn không có kháng sinh đặc hiệu để trị cúm. Với những người không có H. Cúm sẽ nhanh khỏi trong từ 5-10 ngày do hệ miễn dịch diêd tiết. Việc của bạn bây giờ là không nên quá lạm dụng kháng sinh vì cơ bản tất cả các loại kháng sinh chỉ có tác dụng trên vi khuẩn chứ không diệt đc virus. Bạn chỉ nên dùng thuốc cảm thông thường kèm với viên ngậm ho để giảm bớt các triệu chứng gây khó chịu. Mặt khác nếu miễn dĩhj không khoẻ. Bạn cần ăn nhiều hơn để sản sinh miễn dịch. Khi miễn dịch đủ khoẻ cúm sẽ bị đẩy lùi. Đương nhiên bạn vẫn phải dùng ARV đều đặn. Chúc bạn mau khoẻ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Không được dừng uống ARV nhé bạn. Thuốc ARV là hàng rào ngăn H để cơ thể hồi phục. Sốt virus và viêm mũi họng thì ai cũng bị hết, kể cả người bình thường. Bạn cố gắng ăn uống đủ chất, ăn món súp, uống nước cam, súc miệng, mũi thật sạch bằng nước muối sinh lý hoặc Betadine ngày 3-4 lần kèm với uống thuốc giảm triệu chứng cùa bác sỹ để mau khoẻ lại. Khi khoẻ lại thì hãy duy trì lối sống lành mạnh, ăn ngủ đầy đủ và tập thể dục đều độ. Đặc biệt mùa này tự biết phòng thân mà mua nước muối sinh lý súc miệng mỗi ngày + uống nước cam sẽ không bị dính chấu.

Thông tin về chủ đề này