Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: Cd4 tụt huhu

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Phuongkhang Xem bài viết
    Dạ, anh ơi 3 tháng trước tải lượng của em dưới ngưỡng phát hiện, lần này thì em chưa xét nghiệm, Bs nói cứ uống thuốc tiếp 3 tháng nữa hãy làm tải lượng ! Từ khi có kết quả cd4 tụt em mất ăn mất ngủ, có khi nào 3 tháng đầu thì cơ thể em đáp ứng thuốc tốt còn 3 tháng sau này em bị kháng thuốc rồi không anh??? Có trường hợp nào biến đổi nhanh vậy không anh???
    Bạn cứ bình tĩnh nhé. Có thể trong lần đầu tiên xét nghiệm sau 6 tháng điều trụ CD4 tăng nhanh quá nên giờ bị tụt lại làm bạn hoang mang. Chứ theo bình thường sau 6 tháng điều trị cơ thể phải sắp xếp lại các tế bào miện dịch nên tăng nhiều lắm tầm 50 con thôi. Và diễn tiến của CD4 trong cơ thể mỗi người là rất huyền diệu nhé. Cứ thoải mái tuân thủ điều trị và nghe theo bác sĩ là được.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Bạn cứ bình tĩnh nhé. Có thể trong lần đầu tiên xét nghiệm sau 6 tháng điều trụ CD4 tăng nhanh quá nên giờ bị tụt lại làm bạn hoang mang. Chứ theo bình thường sau 6 tháng điều trị cơ thể phải sắp xếp lại các tế bào miện dịch nên tăng nhiều lắm tầm 50 con thôi. Và diễn tiến của CD4 trong cơ thể mỗi người là rất huyền diệu nhé. Cứ thoải mái tuân thủ điều trị và nghe theo bác sĩ là được.
    Bạn nói đúng ý mình! Vì 3 tháng đầu tăng tới gần 200 nên 3 tháng sau giảm lại 153 con làm mình hoang mang không hiểu chuyện gì xảy ra với cơ thể của mình! Sợ bị kháng thuốc thôi bạn ạ!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Dạ huhu nhưng nó giảm dữ quá em sợ kháng thuốc
    Ngók quá. Em đừng bận tâm đến kq làm gì. (Nói k bận tâm là đừng sợ.đừng lo lắng). Em cứ để tinh thần thoải mái và tuân thủ giờ giấc uống thuốc. E lo lắng thì có giải quyết được gì đâu phải không? Ngược lại em tự gây áp lực cho 9 mình.
    Bs sẽ theo dõi kq của em sao mõi kỳ xn và nếu cần thì bs sẽ thay đổi phát đồ đều trị cho em. Nên em đừng căng thẳng. Nghe lời anh :
    1. Uống thuốc đúng giờ.
    2. Ăn uống ngủ nghĩ (không thức khuya) và vận động cho khỏe
    3. Ăn bổ sung rau trái cây sữa chua....cái gì ngon bổ thì cứ quất.
    4. Sinh hoạt vui vẻ.đừng bận tâm mình bị gì. TÔI LÀ NGƯỜI BÌNH THƯỜNG...TÔI LÀ CHÍNH TÔI.
    anh bảo đảm em sẽ ổn.
    Lần sửa cuối bởi Mrb20, ngày 31-05-2019 lúc 08:30.

4. Những thành viên đã cảm ơn Mrb20 cho bài viết này:

Phuongkhang (31-05-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Mrb20 Xem bài viết
    Ngók quá. Em đừng bận tâm đến kq làm gì. (Nói k bận tâm là đừng sợ.đừng lo lắng). Em cứ để tinh thần thoải mái và tuân thủ giờ giấc uống thuốc. E lo lắng thì có giải quyết được gì đâu phải không? Ngược lại em tự gây áp lực cho 9 mình.
    Bs sẽ theo dõi kq của em sao mõi kỳ xn và nếu cần thì bs sẽ thay đổi phát đồ đều trị cho em. Nên em đừng căng thẳng. Nghe lời anh :
    1. Uống thuốc đúng giờ.
    4. Sinh hoạt vui vẻ.đừng bận tâm mình bị gì. TÔI LÀ NGƯỜI BÌNH THƯỜNG...TÔI LÀ CHÍNH TÔI.
    anh bảo đảm em sẽ ổn.
    Dạ hihi em cám ơn anh nhiều! Vậy là cứ theo hướng dẫn điều trị của Bs hả anh??? Em tính tự bỏ tiền xét nghiệm tải lượng liền, Bs thì kêu chờ vài tháng nữa hãy làm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Mrb20 Xem bài viết
    1. Uống thuốc đúng giờ.
    anh bảo đảm em sẽ ổn.
    Quên nữa anh ơi! 3 tháng đầu ngoài arv thì em còn dùng thêm sâm thốt nốt nhưng 3 tháng sau em bỏ không uống sâm thốt nốt nữa , có phải vì bỏ sâm thốt nốt mà cd4 của em bị tụt không anh??

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Quên nữa anh ơi! 3 tháng đầu ngoài arv thì em còn dùng thêm sâm thốt nốt nhưng 3 tháng sau em bỏ không uống sâm thốt nốt nữa , có phải vì bỏ sâm thốt nốt mà cd4 của em bị tụt không anh??
    Không phải do ngừng uống sâm thốt nốt mà CD4 bị tụt đâu bạn.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Phuongkhang (31-05-2019)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này