Kết quả 1 đến 20 của 23

Chủ đề: Hàng trăm hàng nghìn hạt lộm cộm dưới da

Hybrid View

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Tuthien Xem bài viết
    Cho em hỏi ở đây có ai giống em, dưới da cánh tay, đùi, bẹn, nách khi sờ ấn nhẹ và day day thấy rất nhiều hạt nhỏ như gạo lộm cộm chi chít với nhau, khi gồng cơ lên rồi ấn day vào sẽ thấy rõ, ở dưới nách khi dang tay lên ấn nhẹ là thấy ngay, rất nhiều hạt lấn cấn lộm cộm như vậy.
    Em nghĩ nếu là hạch thì sẽ phải sưng lên, nhưng ở đây nó ko sưng, mắt thường ko nhìn thấy, phải sờ và day mới cảm nhận được, em có sờ 1 số người thì cũng có ở phần bắp tay, còn dưới nách thì em ko sờ.
    Người bảo đó là sợi cơ, người bảo là u mỡ, u nang lành tính...
    Ai cho e biết đó là gì không ạ
    Đó là u đa nang tuyến bã là do những nang lông bị bít tắc bởi keratin do viêm nang lông, thường không đau, tiến triển chậm, giống như "da gà" di động dưới da. Tuyệt đối không được cào gãi hay cố nặn phá để tránh viêm, sưng, nhiễm trùng các nang tuyến bã. Thường không nguy hiểm và tự biến mất, không cần phải điều trị gì, chỉ nên điều trị khi viêm, sưng, nhiễm trùng.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Đó là u đa nang tuyến bã là do những nang lông bị bít tắc bởi keratin do viêm nang lông, thường không đau, tiến triển chậm, giống như "da gà" di động dưới da. Tuyệt đối không được cào gãi hay cố nặn phá để tránh viêm, sưng, nhiễm trùng các nang tuyến bã. Thường không nguy hiểm và tự biến mất, không cần phải điều trị gì, chỉ nên điều trị khi viêm, sưng, nhiễm trùng.
    em cũng giống bạn này rất nhiều, dễ sờ thấy, nhưng mắt thường thì nhìn không thấy, chỉ khi day day nhẹ cảm nhận dưới lớp da có các cục nhỏ san sát nhau, chi chí nhau ở khắp nách, cánh tay, bụng, đùi.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi theanh Xem bài viết
    em cũng giống bạn này rất nhiều, dễ sờ thấy, nhưng mắt thường thì nhìn không thấy, chỉ khi day day nhẹ cảm nhận dưới lớp da có các cục nhỏ san sát nhau, chi chí nhau ở khắp nách, cánh tay, bụng, đùi.
    Không sao đâu, kệ nó.

Thông tin về chủ đề này