Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Chờ gió giao mùa

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20

Chờ gió giao mùa

"Đau khổ và đau khổ qua đi, và ở phía bên kia đang có một cầu vồng mang màu hạnh phúc chờ đợi tôi. Đừng vội vàng; đừng tham lam. Đừng bỏ cuộc bởi vì mọi người đều tiến một bước tại một thời điểm nào đó. Dù việc đó không quan trọng nhưng tôi muốn trở nên có ích cho người khác."
    - Aya-
    ads

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Everything will be ok !!!

3. Những thành viên đã cảm ơn Cuocdoitrongmattoi cho bài viết này:

Simon (27-06-2019)

Cảm ơn
    20
    Ngày trước mình luôn ngập chìm trong bóng tối, khi tỉnh táo lại mặc dù chưa quá muộn nhựng trong lòng luôn canh cánh nỗi đau, ừ thì tất cả chúng ta đều vậy mà. Nhưng rồi mình cũng bước ra ngoài, đi làm việc, vui chơi với bạn bè một cách bình thường , dần dần rồi cũng quen thuộc. Những rồi cũng có những lúc nỗi đau ập tới, cố gắng chịu đựng, cố gắng vượt qua. Nhiều lúc nghĩ cuộc đời mình giống như một khán giả dưới sân khấu, chỉ có thể đứng trong bóng tối, nhìn cuộc đời với vô vàn ánh sáng phía trên, hoặc một kẻ lang thang đứng trong góc tối của thành phố ngắm nhìn các ô cửa sáng những ngon đèn, có ô cửa hạnh phúc, có ô cửa đau khổ, có ô cửa rộn tiếng cười, có ô cửa đầy nước mắt... nhưng lúc nào ánh sáng cũng sáng hơn chỗ mình đang đứng.
    Nhiều lúc mình cũng thường tự hỏi, giữa vô vàn ngọn đèn đó, có ngọn đèn nào dành riêng cho mình không?

5. Những thành viên đã cảm ơn Simon cho bài viết này:

Anhsangcuoitroi (02-12-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Simon Xem bài viết
    Ngày trước mình luôn ngập chìm trong bóng tối, khi tỉnh táo lại mặc dù chưa quá muộn nhựng trong lòng luôn canh cánh nỗi đau, ừ thì tất cả chúng ta đều vậy mà. Nhưng rồi mình cũng bước ra ngoài, đi làm việc, vui chơi với bạn bè một cách bình thường , dần dần rồi cũng quen thuộc. Những rồi cũng có những lúc nỗi đau ập tới, cố gắng chịu đựng, cố gắng vượt qua. Nhiều lúc nghĩ cuộc đời mình giống như một khán giả dưới sân khấu, chỉ có thể đứng trong bóng tối, nhìn cuộc đời với vô vàn ánh sáng phía trên, hoặc một kẻ lang thang đứng trong góc tối của thành phố ngắm nhìn các ô cửa sáng những ngon đèn, có ô cửa hạnh phúc, có ô cửa đau khổ, có ô cửa rộn tiếng cười, có ô cửa đầy nước mắt... nhưng lúc nào ánh sáng cũng sáng hơn chỗ mình đang đứng.
    Nhiều lúc mình cũng thường tự hỏi, giữa vô vàn ngọn đèn đó, có ngọn đèn nào dành riêng cho mình không?
    Còn tôi cảm thấy ngược lại với semon . Tôi như một diển viên trên sân khấu . Đang diển vở kịch do tôi biên tập . Khi biết nhiễm năm 2015 . Gia đình tôi suy sụp vì cả dòng họ có mình tôi là trai . Tôi nghĩ bất cứ ai khi nhiễm cũng phải buồn bả . Trầm cảm . Tự ti . Còn tôi . Tôi phải luôn smile .tôi lại là nguoi quay ngược lại động viên gia đình tôi . Tôi nhớ có lần tôi nói với Mẹ . Mẹ ơi .con còn sống dai lắm để còn nghe mùi trầu của mấy cụ từ Mẹ . Vì người già hay có mùi trầu nên tôi chọc Mẹ tôi như vậy . Tôi may mắn là được sinh ra là con của Ba Mẹ . Tình thương gia đình che lấp mất cái mắc cảm và cái xã hội đầy thị phi này trong tôi. Nên tôi mong tất cả anh chị em đang h+ hãy yêu gia đinh nhiều hơn và chăm sóc bản thân thật tốt . Xóa tan đi cái nhìn kì thị của xã hội . Cho nên tôi và simon và tất cả mọi nguoi ở đây đều được một ngọn đèn sinh mệnh chiếu rọi . Sáng hay lu mờ do chính ta nắm giữ . Hãy sáng và sáng hơn nữa nhé tất cả anh em . Chào semon

7. Những thành viên đã cảm ơn Ngay mai tuoi sang cho bài viết này:

Simon (09-12-2019)

Cảm ơn
    20
    Trời thì lạnh, quán cafe thì vắng tanh, vừa bị sếp chửi cho một chập vì cái tội làm ẩu nên giờ lủi thủi ra quán cafe ngồi gậm nhấm nỗi buồn. Combo cho một ngày buồn não ruột,hic

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Rút kinh nghiệm và ko bao giờ lập lại nữa là được . Cố gắng lên nào ...!!!

Cảm ơn
    20
    Cô đơn, lẻ loi, tâm tư như sóng đánh
    Chơi vơi, mệt mỏi tâm hồn thì mong manh

Thông tin về chủ đề này