Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 32 của 32

Chủ đề: Bắt đầu 1 hành trình mới... mong vẫn còn kịp...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Ngay_mai_se_khac Xem bài viết
    Mình cám ơn bạn, mình giờ tập trung điều trị, nhưng thấy lo quá, không biết mình có đáp ứng thuốc không. Mong mọi chuyện sẽ ổn...
    Tùy theo cơ địa. Có người thời gian đầu sẽ mệt chóng mặt. Mình chịu khó ăn uống voi vận động ngủ nghĩ để tốt hơn. Đừng lo lắng nhìu cứ đúng giờ uống thuốc. Cố lên bạn nha. Còn có bạn bè diễn đàn bên cạnh bạn mà. Chúng ta phải lạc quan hơn.

2. Những thành viên đã cảm ơn Mrb20 cho bài viết này:

Ngay_mai_se_khac (02-07-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocdoitrongmattoi Xem bài viết
    Cơ hội là từ trong suy nghĩ, và cách mình tiếp cận, tạo ra nó. Cố lên, phía trước vẫn là những ngày đẹp đẽ, ngày hôm qua chỉ là ngày hôm qua mà thôi... hihi
    Cám ơn bạn nhiều nha... Chúc bạn nhiều sức khoẻ...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Mrb20 Xem bài viết
    Tùy theo cơ địa. Có người thời gian đầu sẽ mệt chóng mặt. Mình chịu khó ăn uống voi vận động ngủ nghĩ để tốt hơn. Đừng lo lắng nhìu cứ đúng giờ uống thuốc. Cố lên bạn nha. Còn có bạn bè diễn đàn bên cạnh bạn mà. Chúng ta phải lạc quan hơn.
    Cám ơn bạn nha, giờ mình cũng sống bình thường ah dù sao cũng phải đi làm thôi, mình giờ cũng hay vào diễn đàn đọc những bài chia sẻ của mọi người lắm. Bạn cũng giữ sức khoẻ nha...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Mình chấp nhận số phận r, mong ông trời cho mình cơ hội làm lại từ đầu nè, mặc dù bỏ lại bỏ lại cuộc sống vui vẻ tự do trước kia. Giờ thì bình yên bên cạnh những người iu thương là đủ... Cám ơn bạn nha...
    Uống thuốc tuân thủ thì ko gì phải xoắn. Sức khỏe dần phục hồi. Sau khoảng 1 năm dưới ngưỡng phát hiện vi rút thì OK luôn. Cảm thấy cần lắng đọng thì đi chùa (hoặc đi nhà thờ). Có chăng mình nên "sống chậm lại và làm lại". Mọi thứ vẫn kịp (Tui nghĩ là dậy ). Tui lâu lâu đi XN thấy mọi thứ đều ổn, là tui dui rồi nghĩ lại niềm vui giờ đơn giản ghê.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Mặc Thế Nhân Xem bài viết
    Uống thuốc tuân thủ thì ko gì phải xoắn. Sức khỏe dần phục hồi. Sau khoảng 1 năm dưới ngưỡng phát hiện vi rút thì OK luôn. Cảm thấy cần lắng đọng thì đi chùa (hoặc đi nhà thờ). Có chăng mình nên "sống chậm lại và làm lại". Mọi thứ vẫn kịp (Tui nghĩ là dậy ). Tui lâu lâu đi XN thấy mọi thứ đều ổn, là tui dui rồi nghĩ lại niềm vui giờ đơn giản ghê.
    Cũng mong được như bạn nói vậy là mình vui r... Hihi... Giờ hạnh phúc đối với mình là được bên cạnh mọi người mình yêu thương vậy là quá đủ r... ^^ ... Bạn cũnh ở SG ah...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cũng mong được như bạn nói vậy là mình vui r... Hihi... Giờ hạnh phúc đối với mình là được bên cạnh mọi người mình yêu thương vậy là quá đủ r... ^^ ... Bạn cũnh ở SG ah...
    Mình cũng ở SG. Mới đây 8 năm. Thời gian có nhiều biến động. Không sao, đến hiện tại mọi thứ vẫn ổn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Mặc Thế Nhân Xem bài viết
    Mình cũng ở SG. Mới đây 8 năm. Thời gian có nhiều biến động. Không sao, đến hiện tại mọi thứ vẫn ổn.
    2011 phải ko? Đó cũng là khoảng thời gian minh biết ra ngoài đi chơi, hạnh phúc vì có được những người bạn thật sự tốt bụng để mình thấy cuộc sống bớt tẻ nhạt, và cũng có buồn vì dần mình cũng nhiễm bệnh... Thôi sẽ sống chung với nó, dần cũng quen...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cũng như bạn cũng lổi lầm 1 lần do uống rượu say, mà phải hối hận suôt đời, rồi khi tình yêu chớm nở thì người yêu mình xn cho mình và mình bị H, người đó vẩn chấp nhận nhưng mình biết tình cảm ko còn như xưa, mình làm mình chịu ko oán trách ai hết. Chỉ là hy vọng và hy vọng

Tới hôm nay, là 1 tháng 8 ngày tôi uống viên ARV đầu tiên.

Tôi sinh ra và lớn lên trong 1 gia đình tương đối là không khó khăn. Được ba mẹ và người thân thương yêu và chiều chuộng. Ngoại hình cũng tương đối khá ổn. Và cũng có được 1 người yêu thương tôi và chung thuỷ 1 lòng, bạn bè thì lun yêu mến vi mình là người biết ăn nói và luôn tôn trọng mọi người. Ai cũng nói mình có 1 cuộc sống nói hơi quá là viên mãn.

Do bản tính ham chơi nên vô tình có nguy cơ cách đây 4 năm mà ko biết mình nhiễm, ngày phát hiện thì CD4 chỉ còn 26 con thôi. Mình lo lắm ko biết CD4 có tăng lên ko. Nhưng mình đã chấp nhận và cố gắng điều trị mong là mọi thứ sẽ tốt đẹp, vì tôi cảm nhận tôi nhiều thứ quý trọng ko muốn phải ra đi mà bỏ lại....

Cùng may là người yêu tôi đã Test và âm tính, ko chắc ân hận cả đời... Càng may mắn hơn là người đó vẫn yêu tôi, bỏ qua cho tôi và hứa sẽ là người bên cạnh lo lắng cho tôi dù biết tôi bị H. Nhiều khi suy nghĩ lại thấy buồn lắm up hình lên FB mấy trăm like được tán dương vì có 1 body gym đẹp. Mà có biết đâu hiện tại tôi là người đã nhiễm H và CD4 rất thấp.

Từ hồi phát hiện bệnh mình tìm đến những diễn đàn H để tìm hiểu để tìm sự đồng cảm, đôi khi buồn lắm mà cũng ko muốn người iu phải lo cho mình quá vì đơn giản bản thân làm thì bản thân phải tự chịu...

Mong thời gian tới điều trị được hiệu quả và CD4 được tăng lên...

10. Những thành viên đã cảm ơn noibuon1984 cho bài viết này:

Ngay_mai_se_khac (27-07-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi noibuon1984 Xem bài viết
    Mình cũng như bạn cũng lổi lầm 1 lần do uống rượu say, mà phải hối hận suôt đời, rồi khi tình yêu chớm nở thì người yêu mình xn cho mình và mình bị H, người đó vẩn chấp nhận nhưng mình biết tình cảm ko còn như xưa, mình làm mình chịu ko oán trách ai hết. Chỉ là hy vọng và hy vọng
    Mọi chuyện cũng lỡ r nè. Thôi tụi mình ra điều trị, và sống thật vui vẻ nha...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Chúc bạn sớm bình phục. QUan trọng nhất là tải virut dưới ngưỡng đó mới thưc sự sự là tin vui Hy vọng mọi điều tốt đẹp đến với bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Mình rất vui khi thấy các bạn lạc quan sau cú sốc*Mọi chuyện cũng lỡ r nè. Thôi tụi mình ra điều trị, và sống thật vui vẻ nha...*
    Hy vọng sớm có thuốc điều trị
    Có gì cùng chia sẻ nhé: email tranhahai7365@gmail.com

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Chúc bạn sớm bình phục. QUan trọng nhất là tải virut dưới ngưỡng đó mới thưc sự sự là tin vui Hy vọng mọi điều tốt đẹp đến với bạn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này