Tới hôm nay, là 1 tháng 8 ngày tôi uống viên ARV đầu tiên.

Tôi sinh ra và lớn lên trong 1 gia đình tương đối là không khó khăn. Được ba mẹ và người thân thương yêu và chiều chuộng. Ngoại hình cũng tương đối khá ổn. Và cũng có được 1 người yêu thương tôi và chung thuỷ 1 lòng, bạn bè thì lun yêu mến vi mình là người biết ăn nói và luôn tôn trọng mọi người. Ai cũng nói mình có 1 cuộc sống nói hơi quá là viên mãn.

Do bản tính ham chơi nên vô tình có nguy cơ cách đây 4 năm mà ko biết mình nhiễm, ngày phát hiện thì CD4 chỉ còn 26 con thôi. Mình lo lắm ko biết CD4 có tăng lên ko. Nhưng mình đã chấp nhận và cố gắng điều trị mong là mọi thứ sẽ tốt đẹp, vì tôi cảm nhận tôi nhiều thứ quý trọng ko muốn phải ra đi mà bỏ lại....

Cùng may là người yêu tôi đã Test và âm tính, ko chắc ân hận cả đời... Càng may mắn hơn là người đó vẫn yêu tôi, bỏ qua cho tôi và hứa sẽ là người bên cạnh lo lắng cho tôi dù biết tôi bị H. Nhiều khi suy nghĩ lại thấy buồn lắm up hình lên FB mấy trăm like được tán dương vì có 1 body gym đẹp. Mà có biết đâu hiện tại tôi là người đã nhiễm H và CD4 rất thấp.

Từ hồi phát hiện bệnh mình tìm đến những diễn đàn H để tìm hiểu để tìm sự đồng cảm, đôi khi buồn lắm mà cũng ko muốn người iu phải lo cho mình quá vì đơn giản bản thân làm thì bản thân phải tự chịu...

Mong thời gian tới điều trị được hiệu quả và CD4 được tăng lên...