Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Hỏi về bệnh LAO bao giờ hết lây

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Unhappy Hỏi về bệnh LAO bao giờ hết lây

Chào các anh chị và các bạn,

Cho em hỏi 1 vấn đề hơi khó xử ạ, bạn em bị LAO PHỔI, vừa trị dứt điểm cách đây 1 tháng ( quá trình cũng 12 tháng ), em 4 năm rồi chưa gặp bạn, nay sắp có cơ hội gặp lại, bạn lại rủ qua ở lại. Em lo ngại là sau khi dứt bệnh LAO 1 tháng, liệu có khả năng lây cho người khác được hay không? Em thì sức khỏe hơi kém ạ. Em lại không dám hỏi thẳng sợ bị tự ái.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi ahung Xem bài viết
    Chào các anh chị và các bạn,

Cho em hỏi 1 vấn đề hơi khó xử ạ, bạn em bị LAO PHỔI, vừa trị dứt điểm cách đây 1 tháng ( quá trình cũng 12 tháng ), em 4 năm rồi chưa gặp bạn, nay sắp có cơ hội gặp lại, bạn lại rủ qua ở lại. Em lo ngại là sau khi dứt bệnh LAO 1 tháng, liệu có khả năng lây cho người khác được hay không? Em thì sức khỏe hơi kém ạ. Em lại không dám hỏi thẳng sợ bị tự ái.

Nếu đã điều trị Lao hết thì không còn lây cho người khác.Vấn đề Lao phổi còn phụ thuộc đề kháng cơ thể nữa.Vì hàng ngày bạn cũng tiếp xúc rất rất nhiều người,thì trong đó cũng có người bị Lao phổi thì có sao đâu.Nói tóm lại cái chính là đề kháng cơ thể tốt thì lướt qua hết.

Thông tin về chủ đề này