Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 51

Chủ đề: Oralsex - bị ám ảnh bởi nguy cơ thấp nhiễm HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58

Oralsex - bị ám ảnh bởi nguy cơ thấp nhiễm HIV

Kính gửi ban quản trị:
    e có OS với GMD 3 lần không dùng bao, sau đó có quan hệ AD có bao. Cả 3 lần đầu không xuất do không có cảm giác với họ.
    lần 1: chỉ OS sơ qua khi lên là họ thôi đeo bao - khoảng hơn 2 năm
    lần 2: cũng OS sơ qua khi lên là đeo bao nhưng sau đó GMD có mút ti e để kích thích khi về e thấy xót hôm sau thấy nứt đầu ti - chắc do răng sắc - khoảng hơn 1,5 năm
    lần 3: OS 2 lần - lần 1 sơ qua lên là thôi nhưng sau đó QH có bao lại bị xìu nên GMD bảo rửa và Os lại. Tuy không xuất nhưng có rỉ tinh trùng 1 chút ra miệng sáo nên thấy GMD nhổ nước bọt 2 lần - lần này đã 14-15 tháng
    Do họ chủ động nên e không kịp cản thành ra để liều cho họ làm. Các bệnh khác e theo dõi không có dấu hiệu gì. Mới đây đọc lại mới ngã ngửa ra là có thể nhiễm HIV.
    Mặc dù không có dấu hiệu gì sau đó nguy cơ nhưng e có bị ngứa như kim châm nằm đièu hoà lai ko ngứa,không phát ban nhưng lại không hết khi uống thuóc dị ứng - e cơ địa dị úng từ bé. Đi khám uống thuốc Allex làm giảm kích ứng cho người bị viêm mũi hay dị ứng thời tiết của bác sĩ mới hết dần. Liệu có phải phản ứng với H không - vì bị sau khoảng OS lần 1 khoảng 2 tháng

E hoang mang tột độ mất ăn mất ngủ hơn 10 ngày trời. May đọc các bài OS của các anh nên đã bình tâm trở lại - do ai cũng chắc chắn ko lây. Nhưng được vài ngày e lại nghĩ đến lại sợ lại ám ảnh. Chủ yếu là hận mình và lo cho vợ con (con e chắc không sao chỉ sợ vợ yêu con hôn hít chăng may lây) - họ không đáng bị mình như vậy chẳng may bị HIV thì mình chết 1000 lần không hết tội. Cứ nghĩ lây cho vợ - rồi con cái lớn lên bị kì thị, bố mẹ cũng mang tiêng theo là e hận bản thân lắm.

E đọc các bài về Os của anh chị và rất tin tưởng kiến thức cũng như kinh nghiệm. Nhưng cảm giác tội lỗi và hậu quả ghê gớm khiến e lại cứ ám ảnh bị nhiễm mà lại không đủ can đảm đi XN.
    Xin các anh chị 1 lời tư vấn cho e thấy bình yên. Em sợ rồi xin chừa từ đây
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Xinbinhyentrolai Xem bài viết
    Kính gửi ban quản trị:
    e có OS với GMD 3 lần không dùng bao, sau đó có quan hệ AD có bao. Cả 3 lần đầu không xuất do không có cảm giác với họ.
    lần 1: chỉ OS sơ qua khi lên là họ thôi đeo bao - khoảng hơn 2 năm
    lần 2: cũng OS sơ qua khi lên là đeo bao nhưng sau đó GMD có mút ti e để kích thích khi về e thấy xót hôm sau thấy nứt đầu ti - chắc do răng sắc - khoảng hơn 1,5 năm
    lần 3: OS 2 lần - lần 1 sơ qua lên là thôi nhưng sau đó QH có bao lại bị xìu nên GMD bảo rửa và Os lại. Tuy không xuất nhưng có rỉ tinh trùng 1 chút ra miệng sáo nên thấy GMD nhổ nước bọt 2 lần - lần này đã 14-15 tháng
    Do họ chủ động nên e không kịp cản thành ra để liều cho họ làm. Các bệnh khác e theo dõi không có dấu hiệu gì. Mới đây đọc lại mới ngã ngửa ra là có thể nhiễm HIV.
    Mặc dù không có dấu hiệu gì sau đó nguy cơ nhưng e có bị ngứa như kim châm nằm đièu hoà lai ko ngứa,không phát ban nhưng lại không hết khi uống thuóc dị ứng - e cơ địa dị úng từ bé. Đi khám uống thuốc Allex làm giảm kích ứng cho người bị viêm mũi hay dị ứng thời tiết của bác sĩ mới hết dần. Liệu có phải phản ứng với H không - vì bị sau khoảng OS lần 1 khoảng 2 tháng

E hoang mang tột độ mất ăn mất ngủ hơn 10 ngày trời. May đọc các bài OS của các anh nên đã bình tâm trở lại - do ai cũng chắc chắn ko lây. Nhưng được vài ngày e lại nghĩ đến lại sợ lại ám ảnh. Chủ yếu là hận mình và lo cho vợ con (con e chắc không sao chỉ sợ vợ yêu con hôn hít chăng may lây) - họ không đáng bị mình như vậy chẳng may bị HIV thì mình chết 1000 lần không hết tội. Cứ nghĩ lây cho vợ - rồi con cái lớn lên bị kì thị, bố mẹ cũng mang tiêng theo là e hận bản thân lắm.

E đọc các bài về Os của anh chị và rất tin tưởng kiến thức cũng như kinh nghiệm. Nhưng cảm giác tội lỗi và hậu quả ghê gớm khiến e lại cứ ám ảnh bị nhiễm mà lại không đủ can đảm đi XN.
    Xin các anh chị 1 lời tư vấn cho e thấy bình yên. Em sợ rồi xin chừa từ đây
    Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Nếu bạn lo lắng ám ảnh quá thì tại sao không 1 lần xét nghiệm để giải tỏa tâm lý,vì tâm lý rất quan trọng,nó ảnh hưởng đến tinh thần,sức khỏe .v.v.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xinbinhyentrolai (05-08-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Nếu bạn lo lắng ám ảnh quá thì tại sao không 1 lần xét nghiệm để giải tỏa tâm lý,vì tâm lý rất quan trọng,nó ảnh hưởng đến tinh thần,sức khỏe .v.v.
    E tin các thông tin tư vấn nhưng lại sợ có rủi ro. Bệnh tâm lý phải dùng đúng trị liệu tâm lý. Nhưng e không đủ can đảm.
    cảm ơn anh đã trả lời. Ngoài OS như e nói các hành vi khác như bị nứt đầu ti, với có rỉ tinh dịch ra miệng GMD và bị ngứa kia có vấn đề gì không anh

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20
    E tin các thông tin tư vấn nhưng lại sợ có rủi ro. Bệnh tâm lý phải dùng đúng trị liệu tâm lý. Nhưng e không đủ can đảm.
    cảm ơn anh đã trả lời. Ngoài OS như e nói các hành vi khác như bị nứt đầu ti, với có rỉ tinh dịch ra miệng GMD và bị ngứa kia có vấn đề gì không anh
    Không có nguy cơ với hiv bạn

6. Những thành viên đã cảm ơn Simon cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Simon Xem bài viết
    Không có nguy cơ với hiv bạn
    Dạ cảm ơn bạn. Thực ra mình đọc hết các bài bên mình về OS rồi. Rất tin tưởng vì đơn giản GMD làm nghề nếu mà nhiễm được qua đường này tin chắc họ không bao giờ làm trần như vậy. Hơn nữa không phải GMD nào cũng mắc, chưa kể là có bị H nữa cũng phải có đủ nguy cơ, thời gian và các yếu tố khác để lây nhưng nó cuất phát từ sự lo lắng cho người thân nên thành thái quá. Mình đọc các bài xong trở lại bình thường được tuần lễ rồi. Nhưng tự nhiên lúc 1 mình lại thấy lo lo kèm theo vài bệnh vặt đâm thần hồn nát thần tính - thành ra có rối loạn cảm xúc, ngủ chập chờn - có dấu hiệu tái đau dạ dày do lo lắng gây tiết acid dịch vị nhiều. Thành ra mới mạnh dạn hỏi cho tâm lý thoái mái - vì mình có dấu hiệu trầm cảm lúc trẻ - hay bi quan khi nhìn nhận vấn đề

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Như vậy e yên tâm sinh hoạt bình thường phải không ạ. Nếu quá lo lắng đâm stress thì đi XN giải toả là Ok phải không ạ.
    Xin các ad chốt cho e 1 câu để em hết bệnh tâm lý. Cảm ơn rất rất nhiều

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Chỉ dùng miệng kích thích 15s sau đó dùng tay thì 100% không có nguy cơ.
    Bác Trường Xuân trả lời giúp e với top của e mà bác không ưu tiên... cảm ơn bác

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Như vậy e yên tâm sinh hoạt bình thường phải không ạ. Nếu quá lo lắng đâm stress thì đi XN giải toả là Ok phải không ạ.
    câu hỏi em đây bác Trường Xuân ơi

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    câu hỏi em đây bác Trường Xuân ơi
    Lo lắng thì đi xét nghiệm xả stress thôi bạn

12. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi sailamloso Xem bài viết
    Lo lắng thì đi xét nghiệm xả stress thôi bạn
    Cảm ơn bác ạ, e nghĩ tới kết quả xấu nên không dám đi. Không biết nhỡ trong 1/1000 cái không may kia nó gọi tên mình không. E là người bi quan nên sợ mình có phản ứng xấu rồi nghĩ quẩn.
    Hôm trước có đứa bạn tâm sự bị rách bao - nó khủng hoảng 3 tháng trời rồi đi XN - âm tính nó mới kể. Không hiểu nó có nghĩ tới chẳng may bị thì lúc nhận kq như thế nào mà dám đi 1 mình làm. E dù ở tònh hướng ít nguy cơ hơn nhưng lại không đủ can đảm như nó. Giờ mới thấy thông cảm với stress nó bị... Sự thật lag mới đây mới biết OS có nguy cơ siêu thấp nên mới trụ được chứ tâm lý e yếu lắm - trầm cảm nhẹ hồi cấp 3 mà

Cảm ơn
    38
    Cảm ơn bác ạ, e nghĩ tới kết quả xấu nên không dám đi. Không biết nhỡ trong 1/1000 cái không may kia nó gọi tên mình không. E là người bi quan nên sợ mình có phản ứng xấu rồi nghĩ quẩn.
    Hôm trước có đứa bạn tâm sự bị rách bao - nó khủng hoảng 3 tháng trời rồi đi XN - âm tính nó mới kể. Không hiểu nó có nghĩ tới chẳng may bị thì lúc nhận kq như thế nào mà dám đi 1 mình làm. E dù ở tònh hướng ít nguy cơ hơn nhưng lại không đủ can đảm như nó. Giờ mới thấy thông cảm với stress nó bị... Sự thật lag mới đây mới biết OS có nguy cơ siêu thấp nên mới trụ được chứ tâm lý e yếu lắm - trầm cảm nhẹ hồi cấp 3 mà
    Bạn yên tâm đi. OS không có nguy cơ chứ không phải siêu thấp (lý thuyết). Xét nghiệm để giải tỏa tâm lý, khỏi phải lo lắng suy nghĩ lung tung.

15. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

Xinbinhyentrolai (07-08-2019)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ cảm ơn bạn. Thực ra mình đọc hết các bài bên mình về OS rồi. Rất tin tưởng vì đơn giản GMD làm nghề nếu mà nhiễm được qua đường này tin chắc họ không bao giờ làm trần như vậy. Hơn nữa không phải GMD nào cũng mắc, chưa kể là có bị H nữa cũng phải có đủ nguy cơ, thời gian và các yếu tố khác để lây nhưng nó cuất phát từ sự lo lắng cho người thân nên thành thái quá. Mình đọc các bài xong trở lại bình thường được tuần lễ rồi. Nhưng tự nhiên lúc 1 mình lại thấy lo lo kèm theo vài bệnh vặt đâm thần hồn nát thần tính - thành ra có rối loạn cảm xúc, ngủ chập chờn - có dấu hiệu tái đau dạ dày do lo lắng gây tiết acid dịch vị nhiều. Thành ra mới mạnh dạn hỏi cho tâm lý thoái mái - vì mình có dấu hiệu trầm cảm lúc trẻ - hay bi quan khi nhìn nhận vấn đề

Bạn không có nguy cơ HIV đâu.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xinbinhyentrolai (07-08-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi sailamloso Xem bài viết
    Bạn yên tâm đi. OS không có nguy cơ chứ không phải siêu thấp (lý thuyết). Xét nghiệm để giải tỏa tâm lý, khỏi phải lo lắng suy nghĩ lung tung.
    Dạ cảm ơn bạn, đúng là trên lý thuyết. Nói ra đầy đủ để ai không may thiếu hiểu biết như mình đỡ lo lắng và phòng tránh các bệnh khác. Không phải lần nào cũng may mắn không bị gì. Nên cạch ngay từ suy nghĩ không nên vui vẻ 1 phút mà ảnh hưởng đến tâm lý sau này

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Bạn không có nguy cơ HIV đâu.
    Dạ cảm ơn anh. E rất nể phục anh - 1 người có tâm với xã hội. Thực sự anh quá nhẫn nại khi trả lời - e đọc bài của bạn "ngulam" nên thấy được điều đó. Bạn ấy quá sợ nên cũng ghi rõ là các anh đừng bảo e nhây nha và a không làm bạn ấy thất vọng khi trả lời toàn bộ câu hỏi mà có khi ai đó bình thường đều cáu gắt khi đọc.
    E tâm lý kém như bạn ấy nên hiểu được nỗi sợ hãi ấy nhưng đọc những gì anh viết là e yên tâm rồi. Có điều chưa dám đi XN giải toả. Lúc nào đủ tự tin có kết quả e post lên để làm minh chứng cho những gì anh nói là chưa bao giờ trong25 năm qua có người bị do OS cả.
    mặc dù bây giờ e đang có mấy bệnh vặt như dấu hiệu được liệt kê như loét miệng, rối loạn tiêu hoá - đi ngoài sống phân tê chân tay rối loạn TH não( cái này e vừa đi khám bs cho thuốc TH não có tác dụng phụ đường tiêu hoá, XN VG B-C bình thường)... nhưng cũng không lo ngại nữa.
    1 lần nữa chân thành cảm ơn anh. Nếu thần kinh kém lại suy nghĩ vẩn vơ mà chưa đi XN được chắc lại phải phiền anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Bạn 100% không có nguy cơ chứ không phải siêu thấp. Nếu bạn vẫn muốn XN thì Truong Xuan khẳng định 100% kết quả âm tính.

21. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Xinbinhyentrolai (09-08-2019)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Dạ cảm ơn anh, e hối hận lắm rồi. Từ nay chừa không theo đám bạn làm bậy nữa. Quả thực càng nghĩ càng thấy mình không ra gì. Gia đình là tất cả - đừng vì vui vẻ 1 chút bản thân mà ôm lo lắng vào người.
    Trân thành cảm ơn các anh thêm 1 lần nữa ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn 100% không có nguy cơ chứ không phải siêu thấp. Nếu bạn vẫn muốn XN thì Truong Xuan khẳng định 100% kết quả âm tính.
    Dạ 2 bác cho e 1 thêm 1 vần đề nữa ạ.
    Đó là OS mặc dù có nguy cơ trên lý thuyết và hơn 25 năm qua không có ca nào lây nhiễm qua hành vi này.
    Vậy tại sao vẫn khuyên nên đi XN... có phải là do góc độ người quản lý bệnh nên đưa ra lời khuyên để khi đi XN được tư vấn về các bệnh khác có thể lây qua đường này mà kiểm tra các bệnh đó không ạ...
    Hay để đề phòng nguy cơ bị bục rách BCS mà nguời tham gia không biết dẫn tới lây nhiễm ạ...
    Xin lỗi vì làm phiền các bác nhưng chắc e đọc nhiều bài quá nó loạn óc nên hỏi thêm ạ. Chắc cũng có ích cho các bạn khác đang tìm hiểu thông tin như em... trân trọng

Cảm ơn
    38
    Đó là OS mặc dù có nguy cơ trên lý thuyết và hơn 25 năm qua không có ca nào lây nhiễm qua hành vi này.
    Vậy tại sao vẫn khuyên nên đi XN... có phải là do góc độ người quản lý bệnh nên đưa ra lời khuyên để khi đi XN được tư vấn về các bệnh khác có thể lây qua đường này mà kiểm tra các bệnh đó không ạ...
    Hay để đề phòng nguy cơ bị bục rách BCS mà nguời tham gia không biết dẫn tới lây nhiễm ạ...
    Xin lỗi vì làm phiền các bác nhưng chắc e đọc nhiều bài quá nó loạn óc nên hỏi thêm ạ. Chắc cũng có ích cho các bạn khác đang tìm hiểu thông tin như em... trân trọng
    Không có nguy cơ đâu bạn, xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý cho bạn thôi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Xét nghiệm là do các bạn tự đi xét nghiệm chứ không ai tư vấn kêu các bạn đi xét nghiệm nhé,chỉ khuyên các bạn đi kiểm tra các bệnh tình dục khác,khi kích dục bằng miệng.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Xét nghiệm là do các bạn tự đi xét nghiệm chứ không ai tư vấn kêu các bạn đi xét nghiệm nhé,chỉ khuyên các bạn đi kiểm tra các bệnh tình dục khác,khi kích dục bằng miệng.
    Dạ vâng anh, e không nói các anh khuyên - chưa thấy các anh khuyên bao giờ...
    Mà là trong bài ghim phần trên có các bài tổng quan về các thắc về OS có nói là "không có nguy cơ lây vậy có nên XN không - câu trả lời là có..." Do đó e thắc mắc là chắc người ta làm quản lý về bệnh Tình dục nên khuyên thế để đi tư vấn ngta giải thích làm các XN khác liên quan đến SMG, Lậu, Giang mai hay VG A&B... chứ không nói cụ thể như các anh về nguy cơ HIV hay Các bệnh khác anh nêu trên.
    Chân thành cảm ơn anh ạ....

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này