Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 22

Chủ đề: tiếp xúc dịch âm đạo qua đường miệng XN 3,4,5,6 tuần âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

tiếp xúc dịch âm đạo qua đường miệng XN 3,4,5,6 tuần âm tính

kính chào các a chị trong diễn đàn
    mình là nam, 35 tuổi. nguy cơ của mình vào ngày 30/7/19
    sau nguy có 1 tuần mình có dấu hiệu mỏi khớp hai bên hông, mỏi khớp tay trái. dấu hiệu mỏi cơ khớp kéo dài tới hôm nay mà k có dấu hiệu đỡ mà lan cả cở thể.
    sau nguy cơ 10 ngày mình bị sốt và ớn lạnh về đêm (1 đêm), từ sau hôm đó hay bị nóng sốt bất thường.
    sau nguy cơ 3 tuần , cơ thể mệt mỏi, mệt cảm giác như k còn sức làm gì, nằm nghỉ cũng mệt.tới bây giờ chưa hết.
    ngoài ra mình còn bị đau họng, loét miệng, chân tay tê tê, đau đầu, hoa mắt....
    sau nguy cơ 3,4,5,6 tuần mình đã xét nghiệm combo và combi cho kq âm tính.minh đang rất lo lắng. nhờ ban quản trị tư vấn giúp với a.
    thân
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi trungpham Xem bài viết
    sau nguy có 1 tuần mình có dấu hiệu mỏi khớp hai bên hông, mỏi khớp tay trái. dấu hiệu mỏi cơ khớp kéo dài tới hôm nay mà k có dấu hiệu đỡ mà lan cả cở thể.
    sau nguy cơ 10 ngày mình bị sốt và ớn lạnh về đêm (1 đêm), từ sau hôm đó hay bị nóng sốt bất thường.
    sau nguy cơ 3 tuần , cơ thể mệt mỏi, mệt cảm giác như k còn sức làm gì, nằm nghỉ cũng mệt.tới bây giờ chưa hết.
    sau nguy cơ 3,4,5,6 tuần mình đã xét nghiệm combo và combi cho kq âm tính.minh đang rất lo lắng. nhờ ban quản trị tư vấn giúp với a.
    thân
    Sau nguy cơ 3,4,5,6 tuần,bạn xét nghiệm HIV Ag/Ab âm tính thì yên tâm những kết quả này khả quan là rất cao bạn không nhiễm rồi,bạn có xét nghiệm lại sau 12 tuần là thủ tục thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn a đã trả lời . mình k hiểu sao đoạn tiêu đề của mình bị mất một đoạn. mình xin bổ xung là trong miệng mình khi có nguy cơ đang bị viêm nhiễm lở loét lâu năm( hơn 2 năm)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    cảm ơn a đã trả lời . mình k hiểu sao đoạn tiêu đề của mình bị mất một đoạn. mình xin bổ xung là trong miệng mình khi có nguy cơ đang bị viêm nhiễm lở loét lâu năm( hơn 2 năm)

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về xét nghiệm.Bạn đã được tư vấn về xét nghiệm rồi nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    như vậy là dù nguy cơ cao hay thấp, có triệu chứng hay k có triệu chứng thì 6 tuần là tương đối an toàn rồi đúng k ạ.triệu chứng của mình là thật ,k phải stress hay tưởng tượng ra ngoài các triệu chứng đã kể trên thì còn khá nhiều vấn đề khác như ho, ngứa ngáy cơ thể, ngứa bộ phận sinh dục. đi tiểu thi thoảng ra nước đục, cơ giật toàn thân, sụt cân

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    như vậy là dù nguy cơ cao hay thấp, có triệu chứng hay k có triệu chứng thì 6 tuần là tương đối an toàn rồi đúng k ạ.triệu chứng của mình là thật ,k phải stress hay tưởng tượng ra ngoài các triệu chứng đã kể trên thì còn khá nhiều vấn đề khác như ho, ngứa ngáy cơ thể, ngứa bộ phận sinh dục. đi tiểu thi thoảng ra nước đục, cơ giật toàn thân, sụt cân
    Đúng rồi bạn. HIv chỉ có xét nghiệm chứ không căn cứ vào triệu chứng

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    thân

Nếu thực sự có nguy cơ thì những kết quả XN này rất khả quan, chưa có trường hợp nào kết quả thay đổi ở tuần 12.

Trường hợp bạn nếu chỉ quan hệ đường miệng thì không có nguy cơ với HIV, vì vậy bạn không cần XN nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình là người nhận bạn. và trên miệng mình bị lở loét rất nhiều. xong việc mình đi về và ngủ luôn k súc miệng hay đánh răng.hic

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    mình là người nhận bạn. và trên miệng mình bị lở loét rất nhiều. xong việc mình đi về và ngủ luôn k súc miệng hay đánh răng.hic
    Tuanmecsedec khẳng định 1 lần nữa bạn yên tâm những kết quả đó và không cần xét nghiệm nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn các anh trong diễn đàn đã tư vấn. e cũng hi vọng kết quả sẽ k thay đổi nhưng cơ thể lại có những tc chỉ thẳng vô H.Em sẽ cập nhật tình hih của mình cho diễn đàn mình sau.
    thân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    lại xuất hiện thêm hiện tượng tiểu đêm nhiều, đi vs xog 2 3 tiếng sau lại tức bàng quang, tức lưng mà đi tiểu đc có ít nước

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    lại xuất hiện thêm hiện tượng tiểu đêm nhiều, đi vs xog 2 3 tiếng sau lại tức bàng quang, tức lưng mà đi tiểu đc có ít nước

Cái này không có liên quan gì nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    có khi nào e bị bệnh nào khác không mà sao cơ thể mệt mỏi quá trời luôn. đi lại đơn giản thôi cũng đã đau nhức chịu k nổi. trên người chỗ nào thấy nó cũng đau và mệt

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    có khi nào e bị bệnh nào khác không mà sao cơ thể mệt mỏi quá trời luôn. đi lại đơn giản thôi cũng đã đau nhức chịu k nổi. trên người chỗ nào thấy nó cũng đau và mệt
    Bạn đi khám mới biết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    thực sự muốn lạc quan mà sao khó quá. chân tay và 2 bên hông nhức mỏi, cơ thì giật như tim đập, họng thì đau... chán nản.hic

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình mới tìm đọc được cái này
    A nucleic acid test (NAT) can usually tell you if you have HIV infection 10 to 33 days after an exposure.
    An antigen/antibody test performed by a laboratory on blood from a vein can usually detect HIV infection 18 to 45 days after an exposure. Antigen/ antibody tests done with blood from a finger prick can take longer to detect HIV (18 to 90 days after an exposure). When the goal is to tell for sure that a person does not have HIV, an antigen/antibody test performed by a laboratory on blood from a vein is preferred.
    Antibody tests can usually take 23 to 90 days to reliably detect HIV infection. Most rapid tests and home tests are antibody tests. In general, antibody tests that use blood from a vein can detect HIV sooner after infection than tests done with blood from a finger prick or with oral fluid.
    Ask your health care provider about the window period for the test you’re taking. If you’re using a home test, you can get that information from the materials included in the test’s package. If you get an HIV test after a potential HIV exposure and the result is negative, get tested again after the window period for the test you’re taking to be sure. If your health care provider uses an antigen/antibody test performed by a laboratory on blood from a vein you should get tested again 45 days after your most recent exposure. For other tests, you should test again at least 90 days after your most recent exposure to tell for sure if you have HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    ét nghiệm axit nucleic (NAT) thường có thể cho bạn biết nếu bạn bị nhiễm HIV từ 10 đến 33 ngày sau khi tiếp xúc.
    Xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bởi phòng thí nghiệm trên máu từ tĩnh mạch thường có thể phát hiện nhiễm HIV từ 18 đến 45 ngày sau khi tiếp xúc. Xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bằng máu từ ngón tay có thể mất nhiều thời gian hơn để phát hiện HIV (18 đến 90 ngày sau khi tiếp xúc). Khi mục tiêu là để chắc chắn rằng một người không bị nhiễm HIV, xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bởi một phòng thí nghiệm trên máu từ tĩnh mạch được ưu tiên.
    Xét nghiệm kháng thể thường có thể mất 23 đến 90 ngày để phát hiện nhiễm HIV một cách đáng tin cậy. Hầu hết các xét nghiệm nhanh và xét nghiệm tại nhà là xét nghiệm kháng thể. Nói chung, các xét nghiệm kháng thể sử dụng máu từ tĩnh mạch có thể phát hiện HIV sớm hơn sau khi nhiễm bệnh so với các xét nghiệm được thực hiện bằng máu từ ngón tay hoặc bằng dung dịch uống.
    Hỏi nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về khoảng thời gian cửa sổ cho bài kiểm tra mà bạn thực hiện. Nếu bạn sử dụng thử nghiệm tại nhà, bạn có thể lấy thông tin đó từ các tài liệu có trong gói thử nghiệm. Nếu bạn được xét nghiệm HIV sau khi phơi nhiễm HIV tiềm ẩn và kết quả là âm tính, hãy kiểm tra lại sau khoảng thời gian cho phép thử mà bạn thực hiện. Nếu nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn sử dụng xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bởi phòng thí nghiệm lấy máu từ tĩnh mạch, bạn nên được xét nghiệm lại 45 ngày sau lần tiếp xúc gần đây nhất. Đối với các xét nghiệm khác, bạn nên kiểm tra lại ít nhất 90 ngày sau lần phơi nhiễm gần đây nhất để biết chắc chắn bạn có bị nhiễm HIV hay không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    ét nghiệm axit nucleic (NAT) thường có thể cho bạn biết nếu bạn bị nhiễm HIV từ 10 đến 33 ngày sau khi tiếp xúc.
    Xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bởi phòng thí nghiệm trên máu từ tĩnh mạch thường có thể phát hiện nhiễm HIV từ 18 đến 45 ngày sau khi tiếp xúc. Xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bằng máu từ ngón tay có thể mất nhiều thời gian hơn để phát hiện HIV (18 đến 90 ngày sau khi tiếp xúc). Khi mục tiêu là để chắc chắn rằng một người không bị nhiễm HIV, xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bởi một phòng thí nghiệm trên máu từ tĩnh mạch được ưu tiên.
    Xét nghiệm kháng thể thường có thể mất 23 đến 90 ngày để phát hiện nhiễm HIV một cách đáng tin cậy. Hầu hết các xét nghiệm nhanh và xét nghiệm tại nhà là xét nghiệm kháng thể. Nói chung, các xét nghiệm kháng thể sử dụng máu từ tĩnh mạch có thể phát hiện HIV sớm hơn sau khi nhiễm bệnh so với các xét nghiệm được thực hiện bằng máu từ ngón tay hoặc bằng dung dịch uống.
    Hỏi nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về khoảng thời gian cửa sổ cho bài kiểm tra mà bạn thực hiện. Nếu bạn sử dụng thử nghiệm tại nhà, bạn có thể lấy thông tin đó từ các tài liệu có trong gói thử nghiệm. Nếu bạn được xét nghiệm HIV sau khi phơi nhiễm HIV tiềm ẩn và kết quả là âm tính, hãy kiểm tra lại sau khoảng thời gian cho phép thử mà bạn thực hiện. Nếu nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn sử dụng xét nghiệm kháng nguyên / kháng thể được thực hiện bởi phòng thí nghiệm lấy máu từ tĩnh mạch, bạn nên được xét nghiệm lại 45 ngày sau lần tiếp xúc gần đây nhất. Đối với các xét nghiệm khác, bạn nên kiểm tra lại ít nhất 90 ngày sau lần phơi nhiễm gần đây nhất để biết chắc chắn bạn có bị nhiễm HIV hay không.

Đúng rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình đưa lên an ủi bản thân thôi. chứ theo cảm nhận bản thân mình dính chắc 90% rồi. còn 10% hi vọng đang bấu víu vô cái combo 6 tuần.combo 6 tuần thì chỉ là kết luận cho người có nguy cơ thấp và k có triệu chứng. còn nguy cơ cao hoặc có triệu chứng lâm sàng thì phải 12 tuần.huhu

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    mình đưa lên an ủi bản thân thôi. chứ theo cảm nhận bản thân mình dính chắc 90% rồi. còn 10% hi vọng đang bấu víu vô cái combo 6 tuần.combo 6 tuần thì chỉ là kết luận cho người có nguy cơ thấp và k có triệu chứng. còn nguy cơ cao hoặc có triệu chứng lâm sàng thì phải 12 tuần.huhu
    Bạn có nguy cơ đâu mà chắc. 12 tuần test lại xả stress

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này