Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Đôi chút tâm sự và lời khuyên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Đôi chút tâm sự và lời khuyên

Xin chào ban quản trị diễn đàn, các thành viên trên khắp cả nước. Đầu tiên cho mình gửi lời cảm ơn chân thành tới ban quản trị đã tư vấn giúp mình vượt qua được gia đoạn khó khăn, khi không biết tin vào nội dung nào, mình có cơ may biết đến diễn đàn, xem youtube phỏng vấn của anh Bảo Kiếm (Tuanmecsedec), sự tư vấn của các anh đã giúp mình bình tâm rằng không có nguy cơ, và thực sự là như vậy. Ngày nay internet có rất nhiều trang web tư vấn về các bệnh lây truyền qua đường tình dục, nhưng thực sự mình cho rằng đôi khi sự tư vấn này mang tính chất thương mại hóa, kiến thức không được cập nhập và mang tính bảo thủ. Mình có đọc rất nhiều các bài viết trên diễn đàn, so sánh với các tài liệu chuẩn của thế giới cũng như các tiêu chuẩn quy định của Việt Nam mình thấy rằng ban quản trị diễn đàn thực sự rất có tâm huyết đồng thời rất chịu tìm tòi kiến thức mới giúp cho việc tư vấn được tốt hơn.
    Tiếp theo là đôi chút tâm sự về bản thân mình, mình hiện tại đang sống, học tập và làm việc ở Hà Nội, vì ham vui không kiếm soát được hành vi, mình quan niệm tiền kiếm ra thì phải ăn tiêu, mình tự nhận bản thân là một người khá thoải mái, tuy nhiên sau sự việc này, mình nhìn nhận ra cần phải chú ý về hành vi của bản thân, luôn phải làm chủ được chính mình, cơ hội may mắn lần này đến nhưng không có nghĩa nó sẽ tiếp tục, mình coi đây là bài học cho bản thân, tự hứa sẽ không bao giờ tái phạm. Mình cũng khuyên chân thành các anh em, chúng ta làm việc gì thì hãy cũng suy nghĩ cho gia đình, đừng để một chút ham vui mà để lại sự hối tiếc. Sức khỏe là vốn quý nhất.
    Nói một chút về hành vi của mình đó là quan hệ có bao nhưng oral sex không bao, các bạn có biết rằng hiv với oral sex không có biện pháp bảo vệ nguy cơ lây hiv chỉ là trên lý thuyết vì bản thân nước bọt đã gây ức chế virut, nhưng với lậu, sùi mào gà, giang mai, viêm gan b, viêm gan c thì có nguy cơ thực sự. Đánh giá của các bác sĩ và nghiên cứu khoa học thì viêm gan b, giang mai nguy hiểm không hề thua kém hiv, giang mai không được phát hiện thì hoàn toàn dẫn đến các biến chứng nguy hiểm đến tính mạng, càng để lâu càng khó chữa hay như viêm gan b nếu chuyển sang giai đoạn mãn tính thì hoàn thể có thể dẫn đến sơ gan hay thậm chí là ung thư. Do đó mình khuyên chân thành các anh em nên làm chủ hành vi của bản thân, đồng thời tích lũy kiến thức để có thể phòng tránh.
    Một lần nữa, mình xin gửi lời chúc sức khỏe tới các anh chị quản trị viên và tất cả các thanh viên diễn đàn, có lẽ sau bài viết này, từ ngày mai, mình sẽ không vào diễn đàn nhiều nữa, mình đã ổn định trở lại, có lẽ nên bắt đầu một hành trình mới, không bao giờ tái phạm, sự may mắn này là cơ hội để cho mình nhìn nhận ra bản thân. Lời nhắn nhủ riêng cho ban quản trị, mình rất khâm phục sự tận tụy của các anh chị, thiệt đó, mong rằng các anh chị luôn vững niềm tin nụ cười để giúp đỡ các bạn thành viên của diễn đàn và cộng đồng xã hội.
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn tien2996 cho bài viết này:

Simon (28-08-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Mừng cho bạn vì còn kịp nhận ra và vượt qua bản thân, hãy sống tốt và làm nhiều việc có ích cho bản thân, gia đình và xã hội nhé.
    chúc bạn luôn mạnh khoẻ và thành công!

Thông tin về chủ đề này