Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Biết mình nhiễm HIV được 2 ngày, tôi cần làm gì?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Biết mình nhiễm HIV được 2 ngày, tôi cần làm gì?

Xin chào mọi người, đến giờ phút này khi viết những dòng chữ này, mình vẫn chỉ mong mọi thứ là một giấc mơ. Chưa bao giờ nghĩ rằng có một ngày mình trở thành một người có H+. Mọi thứ đến quá bất ngờ và mình suy sụp hoàn toàn. Lúc này đây mình hi vọng nhận được những lời động viên từ những người có cùng hoàn cảnh để mình mạnh mẽ vượt qua những ngày sắp tới. Cảm ơn các bạn
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Cố gắng lên bạn, mọi chuyện rồi sẽ qua, chúng ta chỉ uống thêm 01 viên thuốc thôi, vượt qua thời gian đầu mọi chuyện sẽ bình thường lại, còn nhiều điều cần làm, nhiều nơi muốn đi, thế giới vẫn luôn còn nhiều thứ để chúng ta trải nghiệm, tuy không thể chia sẻ nhiều nhưng hãy luôn nhớ vẫn còn gia đình, người thân, bạn bè xung quanh bạn! Không bao giờ là muộn khi bắt đầu lại. Chúc bạn sức khoẻ và mạnh mẽ vươn lên!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    không sao đâu bạn, giờ có thuốc nên hiv cũng là bệnh mãn tĩnh thôi. Mình bị 10 năm rồi vẫn khỏe mạnh, làm việc, có con, có bạn trai bình thường, xãôc hội cũng thay đổi nhận thức về bệnh này rồi, chỉ cần uống thuốc đầy đủ, sống lành mạnh, ổn định cảm xúc rồi cuộc sống sẽ cân bằng trở lại bạn nhé. Cố lên.

4. Những thành viên đã cảm ơn b410 cho bài viết này:

Simon (28-08-2019)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20
    Trích dẫn Gửi bởi colentoi Xem bài viết
    Xin chào mọi người, đến giờ phút này khi viết những dòng chữ này, mình vẫn chỉ mong mọi thứ là một giấc mơ. Chưa bao giờ nghĩ rằng có một ngày mình trở thành một người có H+. Mọi thứ đến quá bất ngờ và mình suy sụp hoàn toàn. Lúc này đây mình hi vọng nhận được những lời động viên từ những người có cùng hoàn cảnh để mình mạnh mẽ vượt qua những ngày sắp tới. Cảm ơn các bạn
    Hãy cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn, rồi mọi việc cũng sẽ ổn thôi. Diễn đàn là ngôi nhà, nơi có những người bạn thân thiết luôn cùng bạn chia sẻ . Cố lên nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Cố lên nhé bạn ơi, sẽ ổn thôi,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình biết được gần hai tháng nay rồi nè. Mọi thứ cũng dần đi vào quỹ đạo. Lâu lâu nghĩ lại cũng còn buồn, nhưng mà hơi hơi thôi ^^. Cố lên bạn nhé, vì khó khăn chỉ khiến cho chúng ta mạnh mẽ hơn thôi. 5tinggggg

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Một loại thuốc chữa khỏi hoàn toàn bệnh HIV đã vượt qua thử nghiệm giai đoạn 1 và đem lại cho nhóm khoa học gia Mỹ khoản tài trợ 20 triệu USD.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Đang có thuốc chữa HIV rồi nhé năm nay xẽ thử nghiệm trẻn người, chờ một thời gian nữa là có thuốc thôi ae....

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Cố gắng lên người ơi! Cảm giác kinh khủng đó ai cũng đã trải qua bạn ạ. nhưng sẽ ổn cả thôi. Cái gì cũng lỡ rồi, quan trọng là sống tiếp. Lúc trước mình cũng sợ sệt lo lắng, nhưng 5 năm rồi cũng đã trôi qua kể từ lần đầu mình biết có bệnh từ 2014. Mình cũng điều trị tích cực, 5 năm qua đi với 6 lần xét nghiệm tải lượng vius, lúc nào cũng không phát hiện. Thật ra sống chung với hiv cũng không quá tệ đâu, hòa hợp sống chung bình an được đấy. cố gắng lên!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Cố gắng lên người ơi! Cảm giác kinh khủng đó ai cũng đã trải qua bạn ạ. nhưng sẽ ổn cả thôi. Cái gì cũng lỡ rồi, quan trọng là sống tiếp. Lúc trước mình cũng sợ sệt lo lắng, nhưng 5 năm rồi cũng đã trôi qua kể từ lần đầu mình biết có bệnh từ 2014. Mình cũng điều trị tích cực, 5 năm qua đi với 6 lần xét nghiệm tải lượng vius, lúc nào cũng không phát hiện. Thật ra sống chung với hiv cũng không quá tệ đâu, hòa hợp sống chung bình an được đấy. cố gắng lên!
    Cảm ơn Jordanle nhiều lắm! Mình cũng hay đọc bài của cậu trên diễn đàn và thấy cậu là một người có suy nghĩ rất tích cực. Hi vọng những người đi sau mới điều trị sẽ nhận được nhiều chia sẻ và bài viết tích cực của cậu hơn nữa nhé

Thông tin về chủ đề này