Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 52

Chủ đề: Anh Tuần Và Mọi Người giúp em Tenofovir 300mg+lamivudin 100mg+adefovir 10mg

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Anh Tuần Và Mọi Người giúp em Tenofovir 300mg+lamivudin 100mg+adefovir 10mg

Em Có mua thuốc phơi nhiểm tại đắklak người ta đưa em gói Tenofovir 300mg+lamivudin 100mg+adefovir 10mg cho em hỏi dùng thuốc này được k vậy hôm bữa em đi mua khoảng 11h bs bảo uống xong chiều 3h uống tối ăn xong uống tiếp tại hôm đó đi mua muộn xong bs đó bảo 1 ngày uống 3 lần sáng ăn xong uống và trưa và tối cũng vậy k kể giờ chỉ bảo ăn sáng ,ăn trưa,ăn tối xong uống theo anh cho em 1 lời khuyên phải làm sao và uống như thế nào thuốc đó có tốt khong mong anh trả lời sớm em xin cám ơn
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn emtruaroi cho bài viết này:

Cú mèo (06-11-2017)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi emtruaroi Xem bài viết
    Em Có mua thuốc phơi nhiểm tại đắklak người ta đưa em gói Tenofovir 300mg+lamivudin 100mg+adefovir 10mg cho em hỏi dùng thuốc này được k vậy hôm bữa em đi mua khoảng 11h bs bảo uống xong chiều 3h uống tối ăn xong uống tiếp tại hôm đó đi mua muộn xong bs đó bảo 1 ngày uống 3 lần sáng ăn xong uống và trưa và tối cũng vậy k kể giờ chỉ bảo ăn sáng ,ăn trưa,ăn tối xong uống theo anh cho em 1 lời khuyên phải làm sao và uống như thế nào thuốc đó có tốt khong mong anh trả lời sớm em xin cám ơn
    Bạn xem chủ đề này có hướng dẫn cách uống.

: Hỏi về thuốc Savi Tenofovir 300 và Lamivudine cho lần thứ 3 uống phơi nhiễm, hic

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Tenofovir (TDF) 300mg+lamivudin (3TC) 100mg => Bạn có thể uống 1 lần ngày vào buổi sáng cách 24 tiếng cũng đc, hoặc sáng 1 viên TDF + 1 viên 3TC. Tối 1 viên 3TC (cách nhau 12 tiếng). Bạn uống rùi ăn hay ăn rùi uống hoặc đang ăn mà chuông đt báo nhắc nhỡ đến giờ, uống trong lúc ăn cũng đc, không ảnh hưởng.
    1. Đúng Thuốc.
    2. Đúng Giờ. (Rất quan trọng)
    3. Đúng cách.
    4. Đúng liều.
    Xn sau khi dùng đủ 28 ngày ngưng xn sau 8 tuần tức 12 tuần sau nguy cơ và 24 tuần sau nguy cơ chốt

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    mấy anh cho em hỏi hiện tại em đang uống viênTenofovir Stada 300mg trước khi ăn sáng xong an trưa xong em uống viênLamivudin stada 100mg còn ăn tối xong uống viên Adefovir 10mg có được không vậy mấy anh cho em hỏi uống mấy giờ và như thế nào là tốt vậy em xin cám ơn

Cảm ơn
    2,578
    mấy anh cho em hỏi hiện tại em đang uống viênTenofovir Stada 300mg trước khi ăn sáng xong an trưa xong em uống viênLamivudin stada 100mg còn ăn tối xong uống viên Adefovir 10mg có được không vậy mấy anh cho em hỏi uống mấy giờ và như thế nào là tốt vậy em xin cám ơn
    Trời ai chỉ bạn uống vậy? Tôi vừa chia sẻ cho bạn xong. Sao bạn không đọc?
    Tenofovir (TDF) 300mg+lamivudin (3TC) 100mg => Bạn có thể uống 1 lần ngày vào buổi sáng cách 24 tiếng cũng đc, hoặc sáng 1 viên TDF + 1 viên 3TC. Tối 1 viên 3TC (cách nhau 12 tiếng). Bạn uống rùi ăn hay ăn rùi uống hoặc đang ăn mà chuông đt báo nhắc nhỡ đến giờ, uống trong lúc ăn cũng đc, không ảnh hưởng.
    1. Đúng Thuốc.
    3. Đúng cách.
    4. Đúng liều.
    Xn sau khi dùng đủ 28 ngày ngưng xn sau 8 tuần tức 12 tuần sau nguy cơ và 24 tuần sau nguy cơ chốt.
    Adefovir 10mg => viên này bạn uống khi nào cũng được. Thuốc này k phải là PEP.
    Adefovir Stada® 10mg
    Mô tả
    Viên nén, hộp 3 vỉ, vỉ 10 viên
    Thông tin khác
    Mã sản phẩm: AdefovirStada10mg
    Nhóm sản phẩm: Thuốc kháng nấm, kháng virus, HIV
    Nhà sản xuất: Cty Liên doanh TNHH STADA - Việt Nam
    Đơn giá (VNĐ):
    Thêm vào giỏ hàng:
    Thông số chi tiết
    Thành phần: Adefovir (dipivoxil) 10mg
    Chỉ định: Điều trị viêm gan B mãn tính ở người lớn có bằng chứng về sự nhân lên của virus hoạt động và có sự tăng lâu dài các aminotransferase trong huyết thanh (ALT hoặc AST) hoặc có bệnh mô học tự tiến triển.
    Chỉ định này được dựa trên những đáp ứng về mô học, virus học, sinh hóa và huyết thanh ở người lớn bị viêm gan mãn tính có HBeAg+ và HBeAg- với chức năng gan còn bù và ở người lớn có bằng chứng lâm sàng nhiễm virus viêm gan B đề kháng lamivudin với chức năng gan còn bù hoặc mất bù.

Chống chỉ định: Quá mẫn với adefovir hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Tác dụng phụ: - Tác dụng phụ thường gặp nhất của adefovir là các tác động trên hệ tiêu hóa bao gồm buồn nôn, đầy hơi, tiêu chảy, khó tiêu và đau bụng.
    - Các tác dụng phụ thường gặp khác là đau đầu và suy nhược.
    - Ngứa, phát ban da, các tác động trên hệ hô hấp bao gồm ho nhiều hơn, viêm họng và viêm xoang.
    - Tăng nồng độ creatinin trong huyết thanh, tổn thương thận, suy thận cấp và tăng nồng độ men gan.

Liều dùng: - Người lớn: liều khuyên dùng của Adefovir Stada® 10mg cho bệnh nhân bị viêm gan B mãn tính có chức năng thận bình thường là 10mg, ngày 1 lần không phụ thuộc vào bữa ăn.
    - Bệnh nhân suy thận: nên giảm liều adefovir dipivoxil ở bệnh nhân suy thận. Nên thay đổi khoảng cách giữa các liều tùy theo hệ số thanh thải creatinin (creatinine clearance= CC) của bệnh nhân:
    + CC>= 50ml/phút: liều bình thường hàng ngày.
    + CC từ 20 đến 49ml/phút: mỗi 48 giờ
    + CC từ 10 đến 19ml/phút: mỗi 72 giờ
    + Bệnh nhân được thẩm phân máu: mỗi 7 ngày sau khi thẩm phân hoặc sau khi thẩm phân tích lũy tổng cộng 12 giờ.
    + Dược động học của adefovir chưa được đánh giá ở bệnh nhân không thẩm phân máu có hệ số thanh thải creatinin dưới 10ml/phút. Vì thế chưa có liều khuyên dùng cho những bệnh nhân này.
    - Bệnh nhân suy gan: không cần điều chỉnh liều cho bệnh nhân suy gan.

Hạn sử dụng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thế giờ em uống Tenofovir trước khi ăn sáng còn Lamivudin sau khi ăn trưa còn Adefovir sau khi ăn tối có được không anh cho em hỏi nên uống sáng trưa tối vào mấy giờ

Cảm ơn
    2,578
    thế giờ em uống Tenofovir trước khi ăn sáng còn Lamivudin sau khi ăn trưa còn Adefovir sau khi ăn tối có được không anh cho em hỏi nên uống sáng trưa tối vào mấy giờ
    Trời ơi. Lamivudine và Tenorfor là PEP, phải uống cùng 1lúc. Bạn tách ra riêng biệt và uống xa nhau tới mấy tiếng vậy uống làm gì, nghĩ uống đi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thế giờ em phải uống thế nào anh giúp em với

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em có 3 loại như trên giờ anh chĩ cho em cách uống với

Cảm ơn
    2,578
    em có 3 loại như trên giờ anh chĩ cho em cách uống với
    Đây nà:
    1. Đúng Thuốc.
    3. Đúng cách.
    4. Đúng liều.
    Xn sau khi dùng đủ 28 ngày ngưng xn sau 8 tuần tức 12 tuần sau nguy cơ và 24 tuần sau nguy cơ chốt.
    Adefovir 10mg => viên này bạn uống khi nào cũng được. Thuốc này k phải là PEP.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thế bây giờ em uống Tenofovir và Lamivudin vào 8h sáng xong 20h tối uống lại Lamivudin đúng k anh

Cảm ơn
    2,578
    thế bây giờ em uống Tenofovir và Lamivudin vào 8h sáng xong 20h tối uống lại Lamivudin đúng k anh
    Có 2 cách:
    1. Là bạn uốn 3 viên: 1 viên Tenoforvir + 2 viên Lamivudine vào 8 giờ sáng mỗi ngày.
    2. Là bạn uống: (
    1 viên Tenoforvir + 1 viên Lamivudine) vào 8 giờ sáng. (1 viên Lamivudine) vào 20 giờ.
    Bạn tự chọn 1 trong 2
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 26-12-2013 lúc 16:41.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    àk em hiêu rồi ví du em uống Tenofovir và lamivudin cùng 1 lúc vào tối 7h xong tối mai 7h uống lại còn viên adefovir em uống vào sáng hay trưa gì cũng đc đúng k a

Cảm ơn
    2,578
    àk em hiêu rồi ví du em uống Tenofovir và lamivudin cùng 1 lúc vào tối 7h xong tối mai 7h uống lại còn viên adefovir em uống vào sáng hay trưa gì cũng đc đúng k a
    Có 2 cách:
    1. Là bạn uốn 3 viên: 1 viên Tenoforvir + 2 viên Lamivudine vào 8 giờ sáng mỗi ngày.
    2. Là bạn uống: (
    1 viên Tenoforvir + 1 viên Lamivudine) vào 8 giờ sáng. (1 viên Lamivudine) vào 20 giờ.
    Bạn tự chọn 1 trong 2

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    nếu uống 1 ngày 2 viên lamivudin thì mình phải đi mua thêm àk anh hình như 1 hộp có 3 vĩ 1 vĩ 10vien thui mà

Cảm ơn
    2,578
    nếu uống 1 ngày 2 viên lamivudin thì mình phải đi mua thêm àk anh hình như 1 hộp có 3 vĩ 1 vĩ 10vien thui mà
    Bạn phải uống đủ hàm lượng thuốc. Thuốc lamivudin loại 150mg thì ngày 2 viên. Loại 100mg thì ngày 3 viên

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em có 3 loại: Tenoforvir300mg và Lamivudin 100mg và Adefovir 10mg thé còn thiếu k a cho e 1 lời khuyên

Cảm ơn
    2,578
    em có 3 loại: Tenoforvir300mg và Lamivudin 100mg và Adefovir 10mg thé còn thiếu k a cho e 1 lời khuyên
    Adefovir 10mg tôi nói rất rõ viên thuốc này k phải PEP. Bạn uống lúc nào trong ngày cũng đc. Bạn có đọc k vậy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em có đọc rồi nhưng giờ em có Tenoforvir300mg còn khoảng 27vien và Lamivudin 100mg còn khoảng 27vien giờ em uống thế nào vậy có thiếu k anh

Cảm ơn
    2,578
    em có đọc rồi nhưng giờ em có Tenoforvir300mg còn khoảng 27vien và Lamivudin 100mg còn khoảng 27vien giờ em uống thế nào vậy có thiếu k anh
    Bạn mua cho đủ liều của Lamivudine. vì Lamivudine của bạn chỉ có 100mg thui.
    Nếu hàm lượng Lamivudine 100mg thì mua thêm 57 viên Lamivudine loại 100mg nữa. Vì bạn phải uống 3 viên 1 ngày.
    PEP chỉ uống 28 ngày

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này