Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Có chăng cái gọi là hy vọng !?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9

Có chăng cái gọi là hy vọng !?

Mơ một ngày nắng đẹp, mở mắt thấy cuộc sống vẫn đáng quý. Dẫu biết cuộc sống của một người nhiễm H luôn mong muốn một ngày nào đó được giải thoát khỏi căn bệnh này. Hy vọng là thế, ước mơ là thế, sao trong tôi vẫn luôn tưởng tượng một viễn cảnh cực xấu. Luôn cố gắng vui cười như bình thường, nhưng khi màn đêm buôn xuống nó lại xuất hiện. Một cảm giác sợ hãi, sợ ngày đó không còn xa. Con sợ lắm mẹ ơi. Con không dám tâm sự với mẹ, con sợ mẹ chịu không nỗi. Con chỉ biết lên đây để viết ra nỗi sợ của con. Mẹ biết không, con luôn tưởng tượng rằng, khi con nói với mẹ con bị nhiễm H, mẹ sẽ ôm con thật chặt vào lòng, an ủi, động viên con. Nhưng thật sự con không nói ra nỗi. Con sợ mẹ sốc, con sợ mẹ ngã bệnh vì con. Sau bao năm khó nhọc vì nợ nần, bây giờ khi đã trả xong nợ. Con chỉ muốn mẹ sống vui vẻ, ấy vậy mà giờ đây, con đã lạc lối, quên lời mẹ dạy để rồi tiếc 2 chữ "giá như". Con đang cố gắng từng ngày đó mẹ, người ta nói "quay đầu không bao giờ là quá muộn". Con đã quay đầu, nhưng không biết có còn kịp không. Con luôn tin vào khoa học, con luôn hy vọng một ngày nào đó, những người như con sẽ khỏi bệnh. Mẹ ơi, con đang khủng hoảng trầm trọng. Con không có chỗ dựa, con không có chỗ để bám víu vào. Người yêu của con mấy ngày nay dường như hờ hững với con rồi. Sợi dây cuối cùng của con sắp đứt rồi mẹ. Con không dám trách người, con chỉ trách bản thân con đã sai phạm một lỗi lầm nghiêm trọng. Tâm trạng của con thực sự không ổn mẹ ạ. Cảm giác khóc không thành tiếng, khóc không chảy nước mắt, nó khó chịu quá mẹ ơi. Sao những bạn trên diễn đàn này có thể vui vẻ, lạc quan đến như vậy!? Con muốn như các bạn ấy mẹ ạ. Mẹ ơi, con phải làm sao đây hả mẹ. Con thương mẹ lắm. Con không muốn mẹ suy sụp vì con. Mẹ ơi, con cố gắng uống thuốc đúng giờ, nhưng dạo này con nóng trong người quá mẹ ạ, thân nhiệt con không ổn định mẹ ạ. Con lo lắm! Mẹ ơi, con không tăng cân mẹ ạ, con lo lắm! Và hàng ngàn câu nói "mẹ ơi con...... " con mún nhõng nhẽo với mẹ lắm, nhưng con không dám mẹ ạ. Hôm nay lạ lắm mẹ ơi, con đã rơi nước mắt được rồi, khi con viết tới đây, con đã khóc được rồi mẹ. Nước mắt rơi theo tâm trạng hỗn loạn của con. Con ước gì mẹ biết con đang khóc như đứa con bé nhỏ của mẹ ngày nào.
    Con trai của mẹ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Những nụ cười, những suy nghĩ lạc quan...đều được đi qua những ngày này, những ngày ban đầu đầy khó khăn. Phải tự bản thân mình vượt qua. Rõ ràng mình không đơn độc trong cuộc chiến này, bên mình vẫn còn đầu đó những người cùng cảnh. Nhưng vẫn đơn độc, vẫn không biết bám víu vào đâu. Không phải bản thân mình sợ bệnh, mà sợ cái tiếng xấu xa mà bao năm cái bệnh nó gây dựng trong tâm trí xã hội. Khóc được cũng tốt, khóc vài lần, rồi dần quen. Cố gắng lên. Gần 1 năm làm bạn với những viên thuốc, mỗi sáng dậy đầu vẫn came giác nặng nề, người lại 1 cảm giác nóng rang... nhưng cứ bơ đi mà sống. Đừng lo lắng quá!

3. Những thành viên đã cảm ơn Anhsang cho bài viết này:

Andyly (06-09-2019)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng chưa nói cho gia đình bik. Cũng sợ ba me sốc, bệnh nặng vì tuổi cũng cao. Chẳng bik có giấu mãi dc ko. Sợ 1 ngày nào đó sự thật....

5. Những thành viên đã cảm ơn Vuong Hi cho bài viết này:

Andyly (07-09-2019)

Thông tin về chủ đề này