Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Cuộc sống của tôi sau 5 năm điều trị ARV thành công...

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48

Cuộc sống của tôi sau 5 năm điều trị ARV thành công...

Tháng trước đánh dấu 5 năm điều trị ẢRV theo phác đồ 1F. Đó cũng là ngày mình làm tải lượng Virus lần thứ 6 tại OPC quận 11. Cũng như mọi lần trước đó, cảm giác hồi hộp chờ kết quả giống như chờ xổ số. Sáng nay OPC gọi điện báo có kế quả rồi. Tải lượng vẫn dưới ngưỡng phát hiện. 5 năm điều trị và 6 lần làm tải lượng đều dưới ngưỡng phát hiện. Nói gì thì nói qua được năm năm và đều có kết quả tốt cảm thấy vui và hạnh phúc.

Biết bản thân có B20 từ năm 24 và bắt đầu điều trị. nay cũng đã 30 rồi, mọi thứ vẫn rất là ổn. Từ đợt lấy thuốc lần trước đã được nhận 84 viên một lần, không phải đi mỗi tháng nữa thấy cũng đỡ bất tiện hơn.

Với lại không biết ở các OPC khác không biết thế nào, OPC 11 thì hiện tại có chương trình khám ngoài giờ dành cho người không có thời gian hoặc bận đi làm, thấy cũng tiện ghê.

Cuộc sống 5 năm nay đã thay đổi khá nhiều, vui có buồn có, nhưng nhìn chung sức khoẻ vẫn rất là hoàn hảo, công việc tuy chông chênh nhưng cũng tương đối ổn định. cũng có thời gian để làm nhiều thứ mình yêu thích. Cách đây 5 tháng cũng bày đặt đi tập gym, tập nặng cường độ cao luôn ấy nhé, tuần 6 buồi, buổi 2 tiếng, kết hợp với chế độ ăn đặc biệt ngày 6 bữa, từ 68 nay dc 77kg, người to con nên khung xương to, đợi dc 85kg thì sẽ bắt đầu cutting

Nhìn chung sống chung với HIV không tệ chút nào, cũng dễ hòa hợp khi bản thân tuân thủ điều trị và nói không với hành vi nguy cơ kết hợp với thể thao và nhiều thứ lành mạnh trong cuộc sống, điều duy nhất bây giờ mình không tin là mình sẽ chết ấy hihi.

Mình cũng từng hoang mang, cũng từng lo lắng, cũng từng buồn nhưng nghị lực bản thân và sự quyết tâm trong điều trị và thay đổi lối sống, giờ đây mình đã tự tin nói rằng mình đã chiến thắng. Mình làm được thì bạn cũng làm được

Đọc thêm bài viết lúc mình mới điều trị tại đây
    ads
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 16-09-2019 lúc 13:58.

2. Có 5 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

DaminhSavio (20-10-2019),Nhanqua (10-09-2019),pep1510 (17-11-2019),Simon (09-09-2019),tranmanhhai (29-04-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Mình đọc những dòng tâm sự của bạn mình thấy nhẹ nhõm lắm. Mình vừa điều trị được 5 ngày, hy vọng có thể kb cùng bạn để chia sẽ tâm sự!

4. Những thành viên đã cảm ơn hyvongxanh1992 cho bài viết này:

JordanLe (09-09-2019)

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongxanh1992 Xem bài viết
    Mình đọc những dòng tâm sự của bạn mình thấy nhẹ nhõm lắm. Mình vừa điều trị được 5 ngày, hy vọng có thể kb cùng bạn để chia sẽ tâm sự!
    Rất vui được kết bạn :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Tháng trước đánh dấu 5 năm điều trị ẢRV theo phác đồ 1F. Đó cũng là ngày mình làm tải lượng Virus lần thứ 6 tại OPC quận 11. Cũng như mọi lần trước đó, cảm giác hồi hộp chờ kết quả giống như chờ xổ số. Sáng nay OPC gọi điện báo có kế quả rồi. Tải lượng vẫn dưới ngưỡng phát hiện. 5 năm điều trị và 6 lần làm tải lượng đều dưới ngưỡng phát hiện. Nói gì thì nói qua được năm năm và đều có kết quả tốt cảm thấy vui và hạnh phúc.

Biết bản thân có B20 từ năm 24 và bắt đầu điều trị. nay cũng đã 30 rồi, mọi thứ vẫn rất là ổn. Từ đợi lấy thuốc lần trước đã được nhận 84 viên một lần không phải đi mỗi tháng nữa thấy cũng đỡ bất tiện hơn.

Với lại không biết ở các OPC khác không biết thế nào, OPC 11 thì hiện tại có chương trình khám ngoài giờ dành cho người không có thời gian hoặc bận đi làm, thấy cũng tiện ghê.

Cuộc sống 5 năm nay đã thay đổi khá nhiều, vui có buồn có, nhưng nhìn chung sức khoẻ vẫn rất là hoàn hảo, công việc tuy chông chênh nhưng cũng tương đối ổn định. cũng có thời gian để làm nhiều thứ mình yêu thích. Cách đây 5 tháng cũng bày đặt đi tập gym, tập nặng cường độ cao luôn ấy nhé, tuần 6 buồi, buổi 2 tiếng, kết hợp với chế độ ăn đặc biệt ngày 6 bữa, từ 68 nay dc 77kg, người to con nên khung xương to, đợi dc 85kg thì sẽ bắt đầu cutting

Nhìn chung sống chung với HIV không tệ chút nào, cũng dễ hòa hợp khi bản thân tuân thủ điều trị và nói không với hành vi nguy cơ kết hợp với thể thao và nhiều thứ lành mạnh trong cuộc sống, điều duy nhất bây giờ mình không tin là mình sẽ chết ấy hihi.

Mình cũng từng hoang mang, cũng từng lo lắng, cũng từng buồn nhưng nghị lực bản thân và sự quyết tâm trong điều trị và thay đổi lối sống, giờ đây mình đã tự tin nói rằng mình đã chiến thắng. Mình làm được thì bạn cũng làm được

bệnh b20 trở nên mãn tính khi có thuốc ức chế hiện đại và 1 ngày không xa có thuốc chữa khỏi.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi niền vui 1 Xem bài viết
    bệnh b20 trở nên mãn tính khi có thuốc ức chế hiện đại và 1 ngày không xa có thuốc chữa khỏi.
    Thật lòng thì ngày đó còn xa lắm chứ không phải là gần. Nhưng mà ko quan trọng, cứ tuân thủ điều trị là ngon lành cành đào thôi :) Tuân thủ điều trị nhưng cũng phải thay đổi lối sống cũ thì mới tăng tính thành công cao hơn :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thật lòng thì ngày đó còn xa lắm chứ không phải là gần. Nhưng mà ko quan trọng, cứ tuân thủ điều trị là ngon lành cành đào thôi :) Tuân thủ điều trị nhưng cũng phải thay đổi lối sống cũ thì mới tăng tính thành công cao hơn :)
    theo tìm hiểu thì ngày có thuốc chữa khỏi là rất gần rồi không còn xa lắm đâu , vấn đề là khi nào được áp dụng và công bố thôi. ARV làm cho virus bất động không thể gây hại cho cơ thể nếu tuân thủ điều trị thì tuổi thọ tương đương người bình thường .

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20
    Tích cực điều trị, sống thật có ý nghĩa và có ích cho gia đình và xã hội là được ,cho dù không có thuốc trị hẳn cũng không sao...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Mình điều trị 2 năm rồi, cũng đc nhận 3 tháng đc 2 lần liên tiếp, và cũng tại quận 11 :)
    Nói về chổ điều trị thì mọi người rất dễ thương, trừ 1 ông bác sĩ hơi khó tính, lấy giùm lúc nào cũng bị làm khó dễ. Nhưng trách sao đc người ta, nên mình cũng ko muộn phiền gì nhiều.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đọc bài của bạn mình cảm thấy vui lây, cố gắng nhé !
    Có thể kb để chia sẽ dc ko ?

- Trân trọng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Mình cũng như bạn . Năm nay cũng là năm thứ 5 mình điều trị và cùng là tuổi 30 . Cái tuổi mà có thể gọi là chính chắn . Nhưng đối với tôi lại càng thấm hơn và hiểu nhiều hơn giá trị của cuộc sống . Chúc bạn nhiều may mắn nhiều sức khỏe ...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11

Biết bản thân có B20 từ năm 24 và bắt đầu điều trị. nay cũng đã 30 rồi, mọi thứ vẫn rất là ổn. Từ đợt lấy thuốc lần trước đã được nhận 84 viên một lần, không phải đi mỗi tháng nữa thấy cũng đỡ bất tiện hơn.

ôi má ơi... nghe a tâm sự em cũng muốn sống nữa rồi
    em mới biết e bị H thôi. Cũng uống dc 3 tháng. Cũng kg biết sắp tới thế nào!!! Chỉ là ám ảnh và rất cô đơn!

14. Những thành viên đã cảm ơn HoaMuoiH cho bài viết này:

JordanLe (06-03-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi HoaMuoiH Xem bài viết
    ôi má ơi... nghe a tâm sự em cũng muốn sống nữa rồi
    em mới biết e bị H thôi. Cũng uống dc 3 tháng. Cũng kg biết sắp tới thế nào!!! Chỉ là ám ảnh và rất cô đơn!
    Bạn cho mình xin nick zalo hay email để chia sẽ kinh nghiệm điều trị nha.
    Lần sửa cuối bởi Dog_luv_cat, ngày 12-11-2020 lúc 16:25.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi lhoang Xem bài viết
    Mình điều trị 2 năm rồi, cũng đc nhận 3 tháng đc 2 lần liên tiếp, và cũng tại quận 11 :)
    Nói về chổ điều trị thì mọi người rất dễ thương, trừ 1 ông bác sĩ hơi khó tính, lấy giùm lúc nào cũng bị làm khó dễ. Nhưng trách sao đc người ta, nên mình cũng ko muộn phiền gì nhiều.
    Mình đoán là bs Hoàng, mình lấy trước 2 ngày do có việc mà ổng la quá trời, từ 84v cho xuống 55v, kêu lần sau đi sớm cho lại 28v 😂

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Chúc mừng bạn
    Bạn đã tiếp thêm sức mạnh, niềm tin và hy vọng cho những người cùng mang dòng máu lạc hồng này
    Cảm ơn thay cho mọi lời nói

18. Những thành viên đã cảm ơn ha hai cho bài viết này:

JordanLe (20-08-2021)

Thông tin về chủ đề này