Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lo âu bệnh tình dục và Phẫu thuật ở người HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 1 lần.

Lo âu bệnh tình dục và Phẫu thuật ở người HIV

Chào mọi người,
    Mình có nên lo về mấy bệnh tình dục khác (ngoài hiv) và đi xét nghiệm tất cả không?
    Ở OPC lúc đầu mới tiếp nhận người ta có cho xn tuy nhiên mình k biết có xn hết tất cả các bệnh tình dục cho bệnh nhân không.
    Kể từ lúc điều trị ARV tới giờ hơn 1 năm, mình vẫn cứ canh cánh điều này, nếu mình tự đi xn thì nên xn những bệnh gì cho an tâm nhỉ.
    Đặc biệt là có bệnh gì âm thầm k có triệu chứng, gây buồn ngủ không.
    -------
    Và một thắc mắc khác đó là, mũi mình bị lệch vách ngăn mũi, và bác sĩ bảo nếu viêm cứ tái lại nhiều lần thì nên phẫu thuật. Tuy nhiên nếu mình nói ra mình đang điều trị ARV thì người ta có chịu mổ không, và ngưỡng virus nếu thấp thì khả năng người ta chịu mổ có cao không.
    Cảm ơn đã đọc.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi annhien12345 Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Mình có nên lo về mấy bệnh tình dục khác (ngoài hiv) và đi xét nghiệm tất cả không?
    Ở OPC lúc đầu mới tiếp nhận người ta có cho xn tuy nhiên mình k biết có xn hết tất cả các bệnh tình dục cho bệnh nhân không.
    Kể từ lúc điều trị ARV tới giờ hơn 1 năm, mình vẫn cứ canh cánh điều này, nếu mình tự đi xn thì nên xn những bệnh gì cho an tâm nhỉ.
    Đặc biệt là có bệnh gì âm thầm k có triệu chứng, gây buồn ngủ không.
    -------
    Và một thắc mắc khác đó là, mũi mình bị lệch vách ngăn mũi, và bác sĩ bảo nếu viêm cứ tái lại nhiều lần thì nên phẫu thuật. Tuy nhiên nếu mình nói ra mình đang điều trị ARV thì người ta có chịu mổ không, và ngưỡng virus nếu thấp thì khả năng người ta chịu mổ có cao không.
    Cảm ơn đã đọc.
    Còn tùy mỗi nơi nữa bạn,có nơi sẽ từ chối.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Vậy khổ quá. Nếu người nhiễm bị gì liên quan đến mổ . Thì còn phải tuỳ thuộc vào Bệnh viện. Khi đó chắc ai cũng biết mình nhiễm. Mà mình thì giấu tất cả mọi người.
    mà cuộc sống ko ai mà ko bệnh .... nghĩ đến lúc đó thảm quá

Thông tin về chủ đề này