Kết quả 1 đến 20 của 31

Chủ đề: Giúp em với đang điều trị thuốc phơi nhiễm hiv?.

Hybrid View

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Các anh cho em hỏi . Em uống PEP xong và xét nghiệm ở tuần thứ 2 sau khi uống hết thuốc (tuần thứ 6 sau nguy cơ) vậy có được không ? Vì em thấy có bài viết nói xn ở tuần thứ 6 nếu âm tính thì có thể yên tâm phải không ạ ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi Ayong Xem bài viết
    Các anh cho em hỏi . Em uống PEP xong và xét nghiệm ở tuần thứ 2 sau khi uống hết thuốc (tuần thứ 6 sau nguy cơ) vậy có được không ? Vì em thấy có bài viết nói xn ở tuần thứ 6 nếu âm tính thì có thể yên tâm phải không ạ ?
    Tuần thứ 6 yên tâm là trường hợp không dùng thuốc ức chế.Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì xét nghiệm 3 và tháng thứ 6.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Ayong (13-01-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuần thứ 6 yên tâm là trường hợp không dùng thuốc ức chế.Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì xét nghiệm 3 và tháng thứ 6.
    Cho em hỏi có trường hợp nào xét nghiệm tháng thứ 3 âm tính rùi đến tháng thứ 6 dương tính chưa ạ ? Và ngược lại tháng t3 dương tính đến tháng t6 âm tính ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Cho em hỏi có trường hợp nào xét nghiệm tháng thứ 3 âm tính rùi đến tháng thứ 6 dương tính chưa ạ ? Và ngược lại tháng t3 dương tính đến tháng t6 âm tính ?
    Hiện tại tính tới thời điểm này,từ khi Tuanmecsedec tham gia lĩnh vực này thì chưa thấy ca nào âm tính 3 tháng mà dương tính ở tháng thứ 6.

Còn vấn đề bạn hỏi 3 tháng dương tính và sau đó xét nghiệm lại âm tính tháng thứ 6..100% là không có chuyện này.Vì khi xét nghiệm dương tính (nhiễm) là nhiễm suốt đời.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Ayong (13-01-2014)

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    3 tháng âm tính thì khả năng an toàn rất cao. nếu 3 tháng đã được khảng định là dương tính ( 3pp ) thì sau này dù xn ở thời điểm nào cũng ra dương tính. nếu có 1 pp dương mà 2 pp âm thì 6 tháng âm tính vẫn có thể xảy ra

8. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS cho bài viết này:

Ayong (13-01-2014)

Thông tin về chủ đề này