Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Lo lây nhiễm từ mảnh thuỷ tinh nhỏ găm vô chân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Lo lây nhiễm từ mảnh thuỷ tinh nhỏ găm vô chân

Em chào các admin và anh Tuấn
    Thời gian vừa qua em khá lo lắng, cụ thể mấy tháng trước em có lên nhà ông bác ăn uống, buỏo ăn uống có nhiều người lạ em ko biết. Rồi em chả may đánh rơi chai bia làm các mảnh thuỷ tinh bắn ra lúc đó em không để ý. Sau đó mọi người cùng vào dọn chỗ thuỷ tinh ấy
    10 phút sau em thấy chân hơi gợn thì ra có dẫm phải 2 mảnh thuỷ tinh nhỏ như cái rằm, to hơn đầu tăm tý xíu, thuỷ tinh vẫn còn găm vào bàn chân nhưng rất bé và nông, máu chảy tí ti.
    Vậy các ad thông thái cho em hỏi nếu ai đó dẫm chân vào miếng thuỷ tinh ấy chảy máu rồi miếng đó lại đâm vô chân em thì em có bị HIv ko
    đợt này em lại hay viêm họng sụt chút cân nên rất lo lắng!
    Cảm ơn các ad đã giúp đỡ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Quannguyen0412 Xem bài viết
    Em chào các admin và anh Tuấn
    Thời gian vừa qua em khá lo lắng, cụ thể mấy tháng trước em có lên nhà ông bác ăn uống, buỏo ăn uống có nhiều người lạ em ko biết. Rồi em chả may đánh rơi chai bia làm các mảnh thuỷ tinh bắn ra lúc đó em không để ý. Sau đó mọi người cùng vào dọn chỗ thuỷ tinh ấy
    10 phút sau em thấy chân hơi gợn thì ra có dẫm phải 2 mảnh thuỷ tinh nhỏ như cái rằm, to hơn đầu tăm tý xíu, thuỷ tinh vẫn còn găm vào bàn chân nhưng rất bé và nông, máu chảy tí ti.
    Vậy các ad thông thái cho em hỏi nếu ai đó dẫm chân vào miếng thuỷ tinh ấy chảy máu rồi miếng đó lại đâm vô chân em thì em có bị HIv ko
    đợt này em lại hay viêm họng sụt chút cân nên rất lo lắng!
    Cảm ơn các ad đã giúp đỡ
    Không có sao bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Quannguyen0412 (09-10-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bác Tuấn cho em hỏi giải thích ntn được không để em còn thông suốt kiến thức:
    1. Miếng thuỷ tinh ko chứa được máu, cho nên mấy giây sau máu đông và vi rút bất hoạt. Hơn nữa em quan sát lượng máu rất nhỏ chỉ như giọt mồ hôi nếu có từ chân họ sang chân em cũng ko đủ lượng máu để lây lan đúng ko ạ
    2. Chân da rất dày, nên khi đâm qua da máu cũng bị chặn. Hơn nữa thuỷ tinh chỉ đâm vào 1-2mm ko coi là vết thương hở dù rỉ tý máu đúng ko ạ?
    3. Chưa chắc có ai dẫm vào như em, và họ cũng chưa chắc bị hiv, mảnh thuỷ tinh đâm vào chân họ chắc cũng nát vụn.
    lý giải của em có đúng ko ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bác Tuấn cho em hỏi giải thích ntn được không để em còn thông suốt kiến thức:
    1. Miếng thuỷ tinh ko chứa được máu, cho nên mấy giây sau máu đông và vi rút bất hoạt. Hơn nữa em quan sát lượng máu rất nhỏ chỉ như giọt mồ hôi nếu có từ chân họ sang chân em cũng ko đủ lượng máu để lây lan đúng ko ạ
    2. Chân da rất dày, nên khi đâm qua da máu cũng bị chặn. Hơn nữa thuỷ tinh chỉ đâm vào 1-2mm ko coi là vết thương hở dù rỉ tý máu đúng ko ạ?
    3. Chưa chắc có ai dẫm vào như em, và họ cũng chưa chắc bị hiv, mảnh thuỷ tinh đâm vào chân họ chắc cũng nát vụn.
    lý giải của em có đúng ko ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Quannguyen0412 (09-10-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Em cảm ơn bác Tuấn rất nhiều
    ngoài ra em xin hỏi thêm ví dụ vết xước nhỏ rỉ máu, vết dâm nhỏ eie máu, nông 1-3mm, máu ko chảy mà chỉ rỉ ra tý là hết, thì có được coi là vết thương hở ko ạ
    em hổ nốt câu cuối hihi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em cảm ơn bác Tuấn rất nhiều
    ngoài ra em xin hỏi thêm ví dụ vết xước nhỏ rỉ máu, vết dâm nhỏ eie máu, nông 1-3mm, máu ko chảy mà chỉ rỉ ra tý là hết, thì có được coi là vết thương hở ko ạ
    em hổ nốt câu cuối hihi
    Hết chảy máu là không phải vết thương hở.

Thông tin về chủ đề này