Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 101 đến 105 của 105

Chủ đề: Một đoạn đường ngỡ rất lâu...

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    18
    Trống trãi, cảm giác hiện tại. Chợt thèm cảm giác ấm áp cho qua những ngày gió lạnh. Mà có lẽ cuộc đời đoạn duyên thừa không mong muốn, cũng quá ngắn ngủi và cả 1 hệ luỵ đến bây giờ. Rồi sẽ lại được nắm tay, và giữ gìn hơi ấm chăng? Lại là tuỳ duyên! Đôi lúc thấy ganh tị thật sự với những người ngoài kia, dù khó khăn, dù bệnh tật vẫn có cho nhau những người bạn đồng hành... lại là chữ duyên đi mất!

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    18
    Một ngày khá nhiều cảm xúc... và vẫn như mọi khi, không biết phải bắt đầu từ đâu?

Có 1 chút vui, niềm vui bé nhỏ sau ngần ấy thời gian.

Nhận được 1 cuộc khảo sát của những bạn trẻ đang lấy tư liệu để hoàn tất đề tài tốt nghiệp... đáp lại những câu hỏi là 1 thái độ thản nhiên, nhưng trong lòng là bao ngổn ngang cuộc sống... mà chắc chắn những khoảnh khắc đó mình đã đi qua rồi.

Cảm thấy mịt mờ cho 1 tương lai phía trước, tuổi đời cứ lên và sự chông chênh chưa bao giờ dừng lại. Bạn có hiểu cái giác 1 người bệnh lại được nghe câu chuyện của 1 người bệnh khác, cả 1 sự nhột không hề nhẹ trong lòng. Hoá ra, người ta vẫn quá e dè và sợ sệt!

Tôi ganh tỵ với những ai cùng cảnh ngộ và may mắn có người chia sẽ. Dù rằng chẳng phải hay ho gì khi phải là 1 người bệnh. Nhưng ít ra không cô đơn, không ngần ngại, không trống trãi... luôn có nơi để dựa vào.

Có những mối quan hệ gọi là nhân duyên, ngược lại là nghiệp duyên phải trả. Ngần ấy thời gian đi về vò võ chẳng sao, chỉ là hơi trống vắng. Một lần chạm ngõ yêu thương, hẹn hò ngắn ngủi thì thương tiếc chăng? Người về bên kia thế giới, kẻ ở lại với những cay đắng cuộc đời. Trách ai hờn ai, những ngày thanh xuân muộn màng ấy.

Vốn sống cuộc đời khép kín, nay lại càng kín kẽ hơn... bao nỗi niềm cứ gói ghém lại, tự nuốt ngược vào trong... hoặc dã tỉ tê nơi đây vài dòng viết vội. Nhìn lại sao mình cô đơn đến thế?

Quá nhiều những suy tư mà không tìm ra lối thoát, muốn quên đi vài điều nhưng làm sao quên được.

Một cảm giác rất đời thường của 1 con người, muốn được nắm tay, ôm ấp để nhớ thế nào là hơi ấm...

Đi hướng nào? nơi đâu?

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    18
    Hôm nay, không phải 01 nỗi buồn vô cớ...

Mình biết làm gì cũng sẽ có sự thất vọng, so sánh của những người con.

Chẳng thể diễn tả những ngổn ngang bằng lời!

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    18
    Nghiệp và duyên!

Có lẽ nghiệp còn, duyên thì tận. Cũng ngần ấy thời gian, chưa tích cực hơn được. Cũng không thể đi tìm lại mình của ngày hôm trước. Mỗi bước đi tiếp theo là những vết trượt dài theo số phận, và sự nhu nhược sợ sệt những điều không đáng có.

Biết cùng ai san sẽ vui buồn,
    Dăm ba câu chuyện vu vơ nhân thế...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cố lên bạn ơi đọc những lời tâm sự của bạn mình rất cảm thông và xúc động hi vọng mọi điều may mắn sẽ đến với bạn trong tương lai. Cố lên, bầu trời nào cũng chẳng thể u ám mãi, cơn mưa nào rồi cũng se tạnh nhường chỗ cho anh sáng mà thôi.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Thông tin về chủ đề này