Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 38 của 38

Chủ đề: Sự thức tỉnh muộn màng!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Không đâu thoải mái bằng ở nhà mình, không có tình yêu thuơng nào khi được ở bên mẹ. Nghén ngẩm cái gì cũng thèm nhưng ăn thì chẳng được bao nhiêu. Nhóc tỳ của mẹ bây giờ mới được 7 tuần, bao giờ đủ 9 tháng 10 ngày đây. May là có bà ngoại chăm sóc 2 mẹ con mình, khi nào con lớn con phải thật hiếu thảo với ngoại nghe chưa. Còn giờ con cứ khỏe mạnh là cả ngoại và mẹ vui rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Mãi yêu Xem bài viết
    Tôi đã hứa với lòng mình rằng cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra thì tôi cũng không bao giờ quay trở lại ngôi nhà đó.
    Câu nói của anh vẫn còn chát chúa bên tai tôi "cô vẫn còn qua lại với chồng cũ hay sao? Tôi thật không ngờ. Tôi mới về được 4 tuần mà cái thai trong bụng cô đã 6 tuần", thật chát chúa và đó là sự sỉ nhục lớn đối với tôi. Tôi có sức khỏe thì không có lý gì tôi không thể tự nuôi con. Em gái anh là bác sỹ khoa sản, mẹ anh cũng từng là một người mẹ, họ hiểu rất rõ rằng vì sao anh về 4 tuần mà cái thai trong bụng tôi đang mang được 6 tuần, họ lý giải đơn giản rằng tuổi thai trong y khoa hiện đại được tính từ ngày đầu tiên của chu kỳ kinh nguyệt cuối cùng chứ không tính từ ngày thụ thai. Lúc này trứng còn chưa rụng và hiện tượng thụ tinh chưa xảy ra. Như vậy tuổi thai sẽ lớn hơn tuổi thật sự của phôi sau khi được thụ tinh thường đến 2 tuần, đây là cách tính chung của toàn thế giới chứ không riêng gì của từng bác sỹ hay ở Việt Nam trong đó có em gái anh.

Anh bàng hoàng, còn tôi như bị sốc óc, tôi quyết định ra đi khi sự sỉ nhục lên tới đỉnh điểm mặc kệ cho sự níu giữ của anh, của gia đình anh. Tôi biết nếu vì con thì tôi sẽ ở lại cho con có đủ cả bố lẫn mẹ nhưng ở lại liệu có mang lại hạnh phúc cho con không khi nó biết sự nghi ngờ thân phận của nó. Không tin nhau thì cách tốt nhất là đường ai nấy đi cho nhẹ lòng. Sau sự giải thích của em gái anh, anh quỳ xuống xin lỗi tôi nhưng tôi đã quyết thì không có gì làm thay đổi được. Anh nói do anh không hiểu nhưng đừng mong tôi tha thứ cho cái không hiểu đó của anh, đó là sự sỉ nhục lớn đối với tôi. Con là con tôi, đừng mong gì nhận lại nó.
    Để có được làm mẹ của 1 đứa con nữa thì tôi cũng phải rất cảm ơn anh đã mang nó đến bên tôi, còn để sai này nó nhận anh làm bố thì không có đâu nhé. Dù anh đã hiểu được đó là con anh nhưng giây phút anh nói từng câu từng chữ như sóc óc vậy thì đứa con này chỉ là của riêng tôi. Đơn tôi đã nộp tại tòa, hy vọng sẽ sớm được xóa cái bản án gắn kết cuộc đời tôi với anh. 2 lần ly hôn chả sao, đừng tưởng 1 lần hôn nhân đổ vỡ rồi thì lần này tôi không dám. Tôi cứ nghĩ rằng khi yêu anh, kết hôn với anh tôi sẽ chung sống với anh nốt quãng đời còn lại, nhưng giờ thì tôi hận anh đến hết cuộc đời này, anh nói do anh không hiểu biết trong chốc lát nên anh phủ nhận đó không phải con anh, nhưng chính cái chốc lát không hiểu biết đấy lại chính là cái kéo lửa cắt đứt mối nhân duyên này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Tết ông công ông táo,ngày cận tết rồi mà nhà không vui, bố mẹ vì mình mà cãi nhau, mẹ thì thương con kiểu của mẹ, bố thì thương con kiểu của bố, mẹ thì muốn con chấm dứt mối nhân duyên đầy rắc rối "con anh, con tôi, con chúng ta", còn bố thì không muốn mang tiếng con 1 đời chồng rồi vẫn bỏ chồng lần nữa, muốn cháu ngoại có đủ cả bố lẫn mẹ. Bố mẹ thương con nhưng không quyết định được cuộc đời của con, hiện tại con ốm nghén nên con xin nghỉ làm, ra tết con đi làm trở lại, con vẫn có thể tự lo được cuộc sống của con nên bố mẹ đừng vì con mà phiền lòng. Bố thì thấy con rể sang năn nỉ xin lỗi con gái bố thì bố mừng ra mặt, mong con có được hạnh phúc. Mẹ thì ngăn không cho tái hợp, mẹ bảo mẹ cũng là phụ nữ, đã từng sinh con nên mẹ hiểu phụ nữ chửa đẻ ra sao. Và con cũng hiểu rõ rằng bố của con con là ai nên con mới sóc óc không thể tha thứ được cho bố nó, thà nuôi con một mình chứ con không muốn tha thứ cho sự sỉ nhục đó, nên con mong bố mẹ đừng cãi nhau vì con nữa. Năm hết tết đến rồi, đừng vì con mà gia đình bất hòa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trời mưa rét, lóp ngóp dậy sớm đi làm, đạp xe vác bụng bầu đến công ty mới có thông báo nghỉ bão corona, lại lóp ngóp đạp xe về, mua được cái bánh mì về ăn, vừa cắn được 1 miếng chưa kịp nhai thì bố đi thể dục về "nghỉ tết chán rồi mới đi làm được mấy buổi giờ lại nghỉ, sao không đi làm lại nghỉ....?". Ở nhà kiểu này chắc không sống nổi, công ty tránh bão corona, ở nhà gặp bão áp lực, lại đạp xe ra chợ ngồi bán hàng với mẹ, ra chợ vừa gặp bão corona vừa gặp bão dư luận. Đi đâu cũng bão, kiểu gì cũng bão. Khổ thật, cứ nghĩ về với mẹ sẽ được thoải mái...

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chúc c cùg gia đình và bé luôn luôn mạnh khỏe.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bà già vô duyên, mua hàng thì biết mua thôi, lắm chuyện thật. Già rồi mà toàn hỏi những câu quá vô duyên. Làm mẹ đuổi mình về, về gặp ông bô khó tính. Tránh đâu cho khỏi bão đây.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Người ta nói nếu còn yẻu hãy quay lại, giận hờn tới mấy nhưng nếu còn yêu thương thì chỉ cần một lời xin lỗi là xong, nhưng với mình sao thật khó chấp nhận một lời xin lỗi quá, mình có phải cố chấp quá không? Đang bầu bí, nghén ngẩm giờ lại thêm cả chét nữa. Mệt!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Dù là được bố ủng hộ hàn gắn. Nhưng bố là bố, tôi là tôi. Khi quen và yêu nhau, khi sống với nhau chung một mái nhà anh có bao giờ ngọt ngào như thế, 14/2 ư? 8/3 á...? Thật sa sỉ với tôi? vậy mà giờ mới sáng sớm đã thấy tiếng sang sảng chào bố ngoài phòng khách, ra tới nơi thì trên tay một bó hoa và tấm thiệp chúc mừng 14/2 kèm lời xin lỗi. Hay nhỉ? Cảm thấy sao? Quay về tuổi tán tỉnh đôi mươi chắc. Có gì đó sai sai, không giống với con người anh tẹo nào. Nhưng dù sao vẫn cảm ơn anh, còn quyết định vẫn là ở tôi chứ đừng mong gì sự ủng hộ của bố tôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Đến công ty mọi người bảo bầu bí thì nên nghỉ ở nhà để phòng dịch, mang thai dễ lây bệnh hơn người bình thường, thôi thì phòng ở nhà vậy. Nhưng ở nhà với ông bố suốt ngày ca cẩm thế này thật là đau đầu, từ trước tới giờ 2 bố con không hợp nhau, giờ lại một lần nữa về ở với bố mẹ càng làm bố luôn nổi cáu với mình. Chét kinh khủng!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bố say rượu, bố nói cả đêm, bố bảo không bố mẹ nào là không thương con, nhưng ở quê điều tiếng toàn bị thổi phồng hơn so với thực tế, một con kiến họ có thể thổi thành con voi. Con đã một lần lỡ dở rồi nên bố không muốn lần này con cũng lại đứt gánh giữa đường, chồng con nó cũng xin lỗi rồi, bố mẹ chồng con cũng đến nói chuyện với bố mẹ rồi, thôi con vì bố mẹ, vì đứa con trong bụng con mà mở lòng tha thứ, tha thứ là điều trân quý nhất con ạ. Và hơn thế nữa, cháu ngoại của bố, đứa con trong bụng con khi sinh ra nó cũng cần có một gia đình có tình yêu thương của cả bố mẹ. Con ở với bố mẹ những ngày tháng qua là đủ để con suy nghĩ ại rồi, lúc nào chồng con đến đón thì con về bên đấy nhé. Người ta nói gái đinh - nhâm - quý - giáp thì 2 lần đò, tuổi giáp tý của con đã qua một lần đò rồi, chuyến đò thứ hai này đừng để nó lỡ dở như lần trước nữa con ạ. Dù sao cũng là máu mủ của người ta, người ta thương con thương cháu người ta nên họ đã đến tận đây nói chuyện với bố mẹ rồi, con nghe lời bố về bên đấy nhé. KHÔNG, CON KHÔNG VỀ BÊN ĐẤY ĐÂU. Ơ CÁI CON NGU NÀY TAO ĐÃ NÓI HẾT NƯỚC HẾT CÁI RỒI MÀ MÀY VẪN KHÔNG HIỂU RA ĐÂU MÀ MÀY CÒN CÃI TAO, TAO TỐNG CỔ MÀY RA KHỎI NHÀ ĐỂ MÀY KHÔNG CÒN CHỖ MÀ Ở NỮA THÌ MÀY MỚI CHỊU VỀ BÊN ĐẤY À? Thế là ầm nhà cả đêm, chả biết tính sao giờ nữa. Hay là đi biệt tích một nơi nào đó chẳng ai biết mình là ai, hay là tha thứ? Đầu óc rối bời. Cả đêm không ngủ được, vừa sáng sớm ra đã gọi dậy thu xếp quần áo, nay tốt ngày, chồng mày sang đón thì mày về bên đấy. Mày không nghe tao tao chết cho mày vừa lòng rồi mày muốn làm gì mày làm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cũng có sự thay đổi rõ rệt. Anh bảo cho anh thời gian để sửa, để thay đổi. Cảm ơn con, cục cưng của mẹ, chính con đã làm bố con thay đổi rất nhiều. Mẹ mong ngày con chào đời và thật khỏe mạnh con nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Đúng là máu mủ của họ nên họ chăm sóc quá kỹ. Quay về ai cũng thay đổi, nhờ con đấy cục cưng của mẹ ạ. Để mẹ không bị xì chét khi mang thai, con được khỏe mạnh, bố và ông bà nội luôn chiều theo ý mẹ và chăm mẹ rất chu đáo.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Thật lòng chị rất cảm ơn cô, chính cô là người đã giải thích cho anh cô hiểu cái thai này là con anh ấy, cô bảo gia đình phải tin vào kiến thức chuyên môn của cô. Nhưng chị vẫn kiên quyết làm ADN bởi vì chị muốn anh cô bỏ được cái dấu chấm hỏi khắc ghi trong đầu anh ấy và nó luôn hiện trên trán, trong mắt anh ấy, mặc dù cả cô và chị đều biết trước kết quả. Cầm kết quả xét nghiệm trên tay, anh ấy mới thực sự tin là con mình. Cô bảo xét nghiệm chẳng khác nào lại làm tổn thương chị lần nữa, nhưng cũng chính cái xét nghiệm này chị mới minh oan được cho chính mình. Một lần nữa cảm ơn cô.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Mãi yêu Xem bài viết
    Thật lòng chị rất cảm ơn cô, chính cô là người đã giải thích cho anh cô hiểu cái thai này là con anh ấy, cô bảo gia đình phải tin vào kiến thức chuyên môn của cô. Nhưng chị vẫn kiên quyết làm ADN bởi vì chị muốn anh cô bỏ được cái dấu chấm hỏi khắc ghi trong đầu anh ấy và nó luôn hiện trên trán, trong mắt anh ấy, mặc dù cả cô và chị đều biết trước kết quả. Cầm kết quả xét nghiệm trên tay, anh ấy mới thực sự tin là con mình. Cô bảo xét nghiệm chẳng khác nào lại làm tổn thương chị lần nữa, nhưng cũng chính cái xét nghiệm này chị mới minh oan được cho chính mình. Một lần nữa cảm ơn cô.
    cuộc sống luôn nhiều sắc màu, mạnh mẽ lên!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Anh đăng stt rằng "con riêng của chồng, con riêng của vợ, và con chung của chúng ta sắp chào đời. Làm bố của 3 đứa con suy nghĩ về tình yêu, cứ nói yêu người đến sau nhiều hơn yêu người trước nhưng không phải vậy, yêu người trước tình cảm cho hết đi rồi, người đến sau không gì khác ngoài bổn phận, trách nhiệm, nghĩa vụ". Xem ra cũng đúng, bản thân mình đang sống trong gia đình mới nhưng hình ảnh người cũ vẫn xuất hiện như một bóng ma lúc ẩn lúc hiện thìa làm sao trách chồng được. Mệt mỏi, áp lực, bầu bí xì chét, diễn đàn là nơi nói thật với lòng mình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Hưởng sái của con, mẹ được ăn ké. Chăm vợ bầu đến nỗi vợ sợ tiểu đường thai kỳ các kiểu. "Em cứ ăn nghỉ cho tốt, mẹ khỏe con khỏe còn mọi thứ để anh lo, tất cả vì tương lai của cu con nhà mình em ạ". Khiếp chả bù cho lúc phát ngôn "không phải con mình".

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cái nắng đầu mùa tuy không gay gắt nhưng sao mệt đến thế, hay tại bầu bí nên cảm thấy ngột ngạt hơn. Được cái là anh chồng thay đổi, chăm vợ bầu và thấu hiểu tâm lý bầu bí nên cũng xoa dịu được phần ẩm ương. Đúng là có thêm thằng gọi bằng bố có khác nên mẹ nó chỉ ăn và ngủ.Tăng cân chóng mặt, qua cửa phải cẩn thận không chạm cửa. Sự thay đổi không hề nhẹ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Từ ngày quay lại với nhau sau sự khủng hoảng đó cuộc sống thay đổi thật sự. Vợ bầu bí và trở thành bà hoàng còn chồng thay đổi đến nỗi mọi người cũng phải ngạc nhiên. Cảm ơn cục cưng của mẹ nhé.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này