Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Sợ bị phơi nhiễm

Nhóm Cần Tư Vấn Cohangxom's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.

Sợ bị phơi nhiễm

nay em đi học qua giảng đường,có thầy giáo nhờ em và mấy người khác bê hộ chậu cây cảnh khá to và nặng. Bê chậu cây lên tầng và cái cầu thang khá chật nên bọn em phải chen nhau để bê cái chậu cây. Lúc bê có một cậu bạn đứng cạnh em bê phải cái cạnh sắc chảy máu ở ngón tay, lúc đến cầu thang do không gian hẹp thì mọi người có đứng sát nhau, bạn ấy có lấy tay cầm vào bàn tay em để đỡ vì không có chỗ bám. Không biết tay dính máu của bạn ấy cầm vào tay em rồi dính máu sang không vì em không để ý. Ngón tay em lúc ý có vết thương trầy lớp da đóng vảy nhưng do vận động mạnh nên bị chảy máu lại ạ, mặt sau ngón tay đúng chỗ bạn ý cầm vào. Như thế em có bị phơi nhiễm không ạ
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Cohangxom Xem bài viết
    nay em đi học qua giảng đường,có thầy giáo nhờ em và mấy người khác bê hộ chậu cây cảnh khá to và nặng. Bê chậu cây lên tầng và cái cầu thang khá chật nên bọn em phải chen nhau để bê cái chậu cây. Lúc bê có một cậu bạn đứng cạnh em bê phải cái cạnh sắc chảy máu ở ngón tay, lúc đến cầu thang do không gian hẹp thì mọi người có đứng sát nhau, bạn ấy có lấy tay cầm vào bàn tay em để đỡ vì không có chỗ bám. Không biết tay dính máu của bạn ấy cầm vào tay em rồi dính máu sang không vì em không để ý. Ngón tay em lúc ý có vết thương trầy lớp da đóng vảy nhưng do vận động mạnh nên bị chảy máu lại ạ, mặt sau ngón tay đúng chỗ bạn ý cầm vào. Như thế em có bị phơi nhiễm không ạ
    Như thế không có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Không có sao.

Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em sợ ngón tay dính máu đỡ vào tay em lúc bê rồi tỳ vào vết thương chảy máu ở tay em. Vết thương của em là do lúc em bê chậu cây quệt tay vào cửa nên bị cứa đứt tay vào vết thương cũ chảy máu ạ,đứt sâu hơn vết cũ ạ
    Lần sửa cuối bởi Cohangxom, ngày 21-10-2019 lúc 16:32.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em sợ ngón tay dính máu đỡ vào tay em lúc bê rồi tỳ vào vết thương chảy máu ở tay em. Vết thương của em là do lúc em bê chậu cây quệt tay vào cửa nên bị cứa đứt tay vào vết thương cũ chảy máu ạ,đứt sâu hơn vết cũ ạ
    Tuanmecsedec khuyên bạn nên trang bị kiến thức trên diễn đàn có sẵn đi,Tuanmecsedec thấy bạn từ trước đến nay toàn lo lắng tào lao không.

Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ tại vì cả em và bạn ấy đều chảy máu, tay bạn ấy tiếp xúc với tay em một lúc lâu, do trời nóng nên em không để ý máu của bạn hay là mồ hôi ạ. Vậy trường hợp của em 100% không sao ạ vì em sợ tay bạn dính máu cầm vào vết thương ở tay của em ạ
    Vì chậu cây quá nặng và không có chỗ bám nên bạn ấy phải bám vào bàn tay em
    Lần sửa cuối bởi Cohangxom, ngày 21-10-2019 lúc 17:04.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ tại vì cả em và bạn ấy đều chảy máu, tay bạn ấy tiếp xúc với tay em một lúc lâu, do trời nóng nên em không để ý máu của bạn hay là mồ hôi ạ. Vậy trường hợp của em 100% không sao ạ vì em sợ tay bạn dính máu cầm vào vết thương ở tay của em ạ
    Vì chậu cây quá nặng và không có chỗ bám nên bạn ấy phải bám vào bàn tay em
    Bạn yên tâm 100% không sao.

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Cohangxom (06-02-2020)

Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị cho em hỏi em có uống chung lon bia với một người mới quen, em với bạn ấy cứ thay nhau ngậm miệng vào lon để uống, liên tiếp nhiều lần. Em và bạn ấy đều bị nẻ môi vậy thì có bị làm sao không ạ, lúc sau em thấy bạn ấy có thói quen lấy tay cạy môi khô rồi bị chảy máu ạ lúc uống thì em có thấy bạn ấy đưa tay lên môi nhưng em không để ý là có chảy nhiều máu hay không ạ??
    Kể cả trường hợp dùng chung ống hút liên tiếp với người khác cũng có lây bệnh STDs gì không ạ??
    Lần sửa cuối bởi Cohangxom, ngày 06-02-2020 lúc 12:57.

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Anh chị cho em hỏi em có uống chung lon bia với một người mới quen, em với bạn ấy cứ thay nhau ngậm miệng vào lon để uống, liên tiếp nhiều lần. Em và bạn ấy đều bị nẻ môi vậy thì có bị làm sao không ạ, lúc sau em thấy bạn ấy có thói quen lấy tay cạy môi khô rồi bị chảy máu ạ lúc uống thì em có thấy bạn ấy đưa tay lên môi nhưng em không để ý là có chảy nhiều máu hay không ạ??
    Kể cả trường hợp dùng chung ống hút liên tiếp với người khác cũng có lây bệnh STDs gì không ạ??
    Không lây và không lây . Nếu bạn bị ám ảnh bởi hiv thì cách tốt nhất là ở nhà đóng chặt cửa nhà lại . Không tiếp xúc với bằng kì ai là sẽ khỏi lo lắng vu vơ à

Thông tin về chủ đề này