Chào mọi người ,mình tính tới thời điểm hiện tại từ lúc có hành vi thì mình còn 10 ngày nữa là có thể xn combo rồi.
Thú thật mà nói mặc dù đc các anh chị diễn đàn tư vấn là ko sao rồi nhưng khoản thời gian 2 tuần đầu mình vẫn còn rất sợ nhưng giờ mình đã bình tĩnh lại nhờ những cách sao đây:
1. Bạn phải nhớ lại thật kỹ hành vi của mình.Do mấy ngày đầu mình quáng gà lo sợ nên nhớ ko ra,sau khi bình tĩnh thì mình nhớ rất kỹ.Mình đc gmd mang bao khi nào,kết thúc bao còn ở dv hay ko.
2. Sau khi nhớ kỹ thì các bạn post bài hỏi anh chị.Khi anh chị trên diễn đàn tư vấn ko sao thì các bạn cứ yên tâm 100% nhé.
3.Đừng có search tìm hiểu lung tung hồi quáng gà lo sợ nữa.Trường hợp của mình là của mình,của ng ta là của ng ta rồi.Đừng so sánh với nhau.Hỏi anh chị nói ko sao rồi thì thôi đừng có ăn tối ngày đi search hiv,cứ đợi ngày xn rồi đâu vô đó hà
4.Chuyện gì xảy ra rồi thì thôi, ngẫm nghĩ cũng có chừng mực ,đừng lục lọi,trách móc bản thân mình nhiều rồi bị stress
5.Sống cho trọn vẹn 1 ngày,đi làm,tập td,đi cf với bạn bè (mình thì cứ làm về,cấm đầu chạy bộ 5km xong mệt rồi đi ngủ )thì các bạn thấy ngày trôi qua nhanh lắm,vèo cái tới ngày xn.
6. Dù gì đi nữa bạn vẫn là ng hạnh phúc nếu bạn nghĩ mình hạnh phúc.Mình vô tình đc coi 1 clip nói về các em thiếu nhi bị ung thư từ nhỏ nhưng vẫn lạc quan yêu đời.Coi xong mới tỉnh ngộ mình có là gì so với các em đâu mà gào lên như đúng rồi.
Chia sẻ bấy nhiêu thôi,giờ mình cbi đọc sách tí rồi đi ngủ,chờ ngày xn lấy về để đầu giường để răn đe cho hành vi ăn chơi sa đoạ của bản thân.
P/s: Cám ơn anh Tuấn,cám ơn chị Hà,cảm ơn anh Charles cám ơn các bạn đã tư vấn cho mình.cảm ơn diendanhiv