Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Thắc mắc về quy định khám định kỳ 6 tháng và 1 năm cấp thuốc arv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Thắc mắc về quy định khám định kỳ 6 tháng và 1 năm cấp thuốc arv

Em có thắc mắc nhờ mọi người chua sẻ : Hiện em điều trị arv hơn một năm nay . Bên em cấp thuốc cho 2 đối tượng tự nguyện và dùng BHYT . Định kỳ 6 tháng 1 lần xét nghiệm cd4 và tải lượng virut . E muốn hỏi có quy định nào bắt buộc 6 tháng xét nghiệm cd4 và tải lượng với bệnh nhân rồi mới cấp thuốc hay không . Hay là tự nguyện theo yêu cầu bệnh nhân . Vì đối tượng chưa sử dụng bhyt chi phí cho 2 xét nghiệm cũng khae cao . E cảm ơn ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi 1984 Xem bài viết
    Em có thắc mắc nhờ mọi người chua sẻ : Hiện em điều trị arv hơn một năm nay . Bên em cấp thuốc cho 2 đối tượng tự nguyện và dùng BHYT . Định kỳ 6 tháng 1 lần xét nghiệm cd4 và tải lượng virut . E muốn hỏi có quy định nào bắt buộc 6 tháng xét nghiệm cd4 và tải lượng với bệnh nhân rồi mới cấp thuốc hay không . Hay là tự nguyện theo yêu cầu bệnh nhân . Vì đối tượng chưa sử dụng bhyt chi phí cho 2 xét nghiệm cũng khae cao . E cảm ơn ạ
    Chào ban!Theo như mình biết thì quá trình xét nghiệm tải lượng virut+ CD4 sau 6 tháng uống ARV là để bác sỹ xem quá trình thích ứng thuốc, cũng như có cần thay đổi phác đồ điều trị hay không. Quá trình bạn làm xét nghiệm 6 tháng gần nhất khi điều trị ARV kết quả tốt thì có thể 12 tháng mới cần làm xét nghiệm.
    Đây do bác sỹ điểu trị chứ trong phác đồ không phải là làm xét nghiệm rồi mới được cấp thuốc.
    Chúc bạn mạnh khỏe và tự tin !

Thông tin về chủ đề này