Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Đi nhổ răng bị chảy máu chiều

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Đi nhổ răng bị chảy máu chiều

Dạ chào anh Tuấn cùng anh chị trong ban quản trị ạ . Dạ là chuyện hôm qua em có đi nhổ răng , trong quá trình nhổ răng thì nha sĩ có chích thuốc tê vào nướu và có dùng dụ cụ nha khoa đê mài răng em và bị chảy máu nhiều . Và trước em cũng có 1 người nhổ răng , xong đến lượt em liền luôn không có đợi tiệt trùng hay gì và giờ lúc đó cũng gần 12h trưa gần tới giờ ăn nên nha sĩ cũng tranh thủ làm nhanh. Em không biết là kim tiêm đó có thay hay chưa với lại dụng cụ đó đã được tiệt trùng chưa , phòng khám này cũng nhỏ nên em nghĩ họ cũng sơ xài và chủ quan về vấn đề tiệt trùng này . Hôm qua giờ em lo lắng quá mức em sợ bị lây nhiễm HiV , theo anh chị em có nên uống thuốc Arv phơi nhiễm không ạ , em lo chết mất , cho em hỏi đó giờ có ai bị nhiễm HiV qua nhổ răng chưa ạ , em cũng tìm hiểu trên mạng thì cũng thấy 1 số bài báo nói ở nước ngoài cũng có nhiều người bị nhiễm HiV khi làm nha khoa . Em xin cảm ơn anh chị nhiều ạ . Hiện tại mới 2 ngày thôi ạ . 😞😞
    ads
    Lần sửa cuối bởi Phailamsaodayconenloqua, ngày 12-12-2019 lúc 09:23.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Phailamsaodayconenloqua Xem bài viết
    Dạ chào anh Tuấn cùng anh chị trong ban quản trị ạ . Dạ là chuyện hôm qua em có đi nhổ răng , trong quá trình nhổ răng thì nha sĩ có chích thuốc tê vào nướu và có dùng dụ cụ nha khoa đê mài răng em và bị chảy máu nhiều . Và trước em cũng có 1 người nhổ răng , xong đến lượt em liền luôn không có đợi tiệt trùng hay gì và giờ lúc đó cũng gần 12h trưa gần tới giờ ăn nên nha sĩ cũng tranh thủ làm nhanh. Em không biết là kim tiêm đó có thay hay chưa với lại dụng cụ đó đã được tiệt trùng chưa , phòng khám này cũng nhỏ nên em nghĩ họ cũng sơ xài và chủ quan về vấn đề tiệt trùng này . Hôm qua giờ em lo lắng quá mức em sợ bị lây nhiễm HiV , theo anh chị em có nên uống thuốc Arv phơi nhiễm không ạ , em lo chết mất , cho em hỏi đó giờ có ai bị nhiễm HiV qua nhổ răng chưa ạ , em cũng tìm hiểu trên mạng thì cũng thấy 1 số bài báo nói ở nước ngoài cũng có nhiều người bị nhiễm HiV khi làm nha khoa . Em xin cảm ơn anh chị nhiều ạ . Hiện tại mới 2 ngày thôi ạ .
    Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ mà giờ em rất lo lắng ạ , tại máu chảy nhiều lắm , nhỡ như nha sĩ sử dụng ống tiêm cũ với lại chưa tiệt trùng dụng cụ chắc em chết mất , mà nhìn phòng khám này nhỏ nên em nghĩ họ cũng sơ xài trong vấn đề này . Anh chị giúp em với ạ , em có nên uống thuốc arv không bây giờ gần 48 tiếng rồi ạ , mà cho em hỏi câu tế nhị tí là đó giờ trên diễn đàn có ai bị nhiễm HIV qua nha khoa chưa ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ chào anh Tuấn cùng anh chị trong ban quản trị ạ . Dạ là chuyện hôm qua em có đi nhổ răng , trong quá trình nhổ răng thì nha sĩ có chích thuốc tê vào nướu và có dùng dụ cụ nha khoa đê mài răng em và bị chảy máu nhiều . Và trước em cũng có 1 người nhổ răng , xong đến lượt em liền luôn không có đợi tiệt trùng hay gì và giờ lúc đó cũng gần 12h trưa gần tới giờ ăn nên nha sĩ cũng tranh thủ làm nhanh. Em không biết là kim tiêm đó có thay hay chưa với lại dụng cụ đó đã được tiệt trùng chưa , phòng khám này cũng nhỏ nên em nghĩ họ cũng sơ xài và chủ quan về vấn đề tiệt trùng này . Hôm qua giờ em lo lắng quá mức em sợ bị lây nhiễm HiV , theo anh chị em có nên uống thuốc Arv phơi nhiễm không ạ , em lo chết mất , cho em hỏi đó giờ có ai bị nhiễm HiV qua nhổ răng chưa ạ , em cũng tìm hiểu trên mạng thì cũng thấy 1 số bài báo nói ở nước ngoài cũng có nhiều người bị nhiễm HiV khi làm nha khoa . Em xin cảm ơn anh chị nhiều ạ . Hiện tại mới 2 ngày thôi ạ . ������������
    Dạ mà giờ em rất lo lắng ạ , tại máu chảy nhiều lắm , nhỡ như nha sĩ sử dụng ống tiêm cũ với lại chưa tiệt trùng dụng cụ chắc em chết mất , mà nhìn phòng khám này nhỏ nên em nghĩ họ cũng sơ xài trong vấn đề này . Anh chị giúp em với ạ , em có nên uống thuốc arv không bây giờ gần 48 tiếng rồi ạ , mà cho em hỏi câu tế nhị tí là đó giờ trên diễn đàn có ai bị nhiễm HIV qua nha khoa chưa ạ
    Bạn yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ . Nhưng em vẫn thấy rất lo ạ , nếu mà chảy máu nhiều như vậy thì vẫn có nguy cơ phải không ạ . Em có nên uống thuốc không , nếu mà em bị H chắc em chết mất

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ . Nhưng em vẫn thấy rất lo ạ , nếu mà chảy máu nhiều như vậy thì vẫn có nguy cơ phải không ạ . Em có nên uống thuốc không , nếu mà em bị H chắc em chết mất

Tuanmecsedec khẳng định không sao thì bạn yên tâm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ nhưng em vẫn sợ ạ , lỡ như nha sĩ dùng kim tiêm cũ thì sao ạ , em còn trẻ , em mới 24 tuổi thôi , em không muốn chết sớm đâu😞 . Sao anh lại khẳng định như thế ạ , tại em chưa có kinh nghiệm về những vấn đề này . Mong anh giải đáp giúp em

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ nhưng em vẫn sợ ạ , lỡ như nha sĩ dùng kim tiêm cũ thì sao ạ , em còn trẻ , em mới 24 tuổi thôi , em không muốn chết sớm đâu������ . Sao anh lại khẳng định như thế ạ , tại em chưa có kinh nghiệm về những vấn đề này . Mong anh giải đáp giúp em

Bạn lo lắng tào lao quá.Không tin tư vấn thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Dạ nhưng em vẫn sợ ạ , lỡ như nha sĩ dùng kim tiêm cũ thì sao ạ , em còn trẻ , em mới 24 tuổi thôi , em không muốn chết sớm đâu������ . Sao anh lại khẳng định như thế ạ , tại em chưa có kinh nghiệm về những vấn đề này . Mong anh giải đáp giúp em
    Bạn ko có nguy cơ , những gì bạn lo lắng là do suy nghỉ lung tung thôi bạn .

Thông tin về chủ đề này