Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hỏi về kim lấy máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Hỏi về kim lấy máu

Admin cho em hỏi kim tiêm lấy máu xét nghiệm được thiết kế chỉ sử dụng được 1 lần phải không ạ . Và các phòng khám tư nhân được cấp phép mới được họat động trong lĩnh vực lấy máu xét nghiệm máu phải không ạ , em mới đi lấy máu để tìm kí sinh trùng mà sợ nhân viên phòng khám tư Không biết có sài kim cũ cho em không , em có phải dùng thuốc điều trị trong 72h không anh chị admin
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Ohlins Xem bài viết
    Admin cho em hỏi kim tiêm lấy máu xét nghiệm được thiết kế chỉ sử dụng được 1 lần phải không ạ . Và các phòng khám tư nhân được cấp phép mới được họat động trong lĩnh vực lấy máu xét nghiệm máu phải không ạ , em mới đi lấy máu để tìm kí sinh trùng mà sợ nhân viên phòng khám tư Không biết có sài kim cũ cho em không , em có phải dùng thuốc điều trị trong 72h không anh chị admin
    Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Cứu em với

Hôm nay em đi lấy máu xét nghiệm lúc rút kim ra anh y sĩ liền đặt miếng khăn ướt hay loại băng gạt gì đó vào vết chích của em song dùng băng cá nhân dán lại . Em có để ý anh ấy để cái si lanh còn kim đầy máu trên bàn chỗ chung với kim băng bông các loại . Lúc em tháo băng cá nhân ra em nhìn vào cái băng gạt thì em thấy nhiều máu quá . Em không biết băng gạt có dính máu của người khác khi anh y sĩ để cây si lanh đầy máu trên bàn có rơi máu ra không và miếng băng gạt và bông cùa em có dính vào máu hay không . Anh chị cho em hỏi liệu dính máu của người khác vào miếng băng gạt hoặc miếng bông mà dán vào vết kim thì có nguy cơ lây nhiễm và em có cần dùng Pep với nguy cơ của em kể cho anh chị không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Mong BQT có kiến thức giúp em

Cho em hỏi vết kim tiêm đâm vào để lấy máu và đang chảy máu thì có gọi là vết thương hở không . Và nếu vết kim lấy máu đang chảy máu chạm với 1 vật như bông gòn hoặc băng gạt có dính máu thì có nguy cơ lây nhiễm không mong Anh chị Admin của diễn đàn với kiến thức sâu rộng và tìm hiểu có thể bớt chút thời gian vàng bạc trả lời giúp em 2 câu hỏi trên ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Sao em tạo chủ đề mới mà nó cứ vào chủ đề kim lấy máu vậâyạ

Cho em hỏi vết kim tiêm đâm vào để lấy máu và đang chảy máu thì có gọi là vết thương hở không . Và nếu vết kim lấy máu đang chảy máu chạm với 1 vật như bông gòn hoặc băng gạt có dính máu thì có nguy cơ lây nhiễm không mong Anh chị Admin của diễn đàn với kiến thức sâu rộng và tìm hiểu có thể bớt chút thời gian vàng bạc trả lời giúp em 2 câu hỏi trên ạ

Thông tin về chủ đề này