Xin chào các anh chị quản trị viên cùng toàn thể Member của diễn đàn. Mắc phải căn bệnh này là điều k ai mong muốn. Sự kỳ thị của xã hội có lẽ là điều đáng sợ nhất vs mỗi ng bị bệnh này. Bản thân e cũng có nguy cơ nhưng đc các anh chị trong diễn đàn tư vấn là an toàn. Nhưng thực sự e vẫn rất Stress. Bởi dù gì theo lý thuyết là vẫn có nguy cơ.

E k sợ chết. Mà cũng sợ nếu mình k may mắc bệnh sẽ k biết nói thế nào vs bố mẹ, ng thân, vợ con nữa. Nghĩ tới đó thôi là đã thực sự kinh khủng. Kinh khủng hơn cả Nếu mình bị mắc phải những bệnh nan y khác mà dẫn đến cái chết nhanh hơn như ung thư... sau mỗi lần có nguy cơ như vậy e cũng như nhiều thành viên khác chắc hẳn sẽ tự rút ra đc những bài học cho mình.

Trên diễn đàn có rất nhiều anh chị k may mắc phải căn bệnh này. Vì vậy, e mạo muội lập thread này mong các anh chị chia sẻ về nguyên nhân mình mắc phải để những ng như e biết được. Có những trang bị thêm về kiến thức cho mình và cũng như là 1 tấm gương cảnh tỉnh để hướng tới một cuộc sống lành mạnh!

Xin cảm ơn và chúc mng năm mới nhiều sức khoẻ!