Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Giá như VN có cái “chết nhân đạo” thì hay biết mấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.

Giá như VN có cái “chết nhân đạo” thì hay biết mấy.

Khi bạn bệnh tật người ta tự dưng đối với bạn có chút gì đó gọi là hối hận,cắn rứt và đối xử với bạn tốt một cách lạ thường...chắc người ta nghĩ “thôi thì nó gần chết rồi tốt tốt với nó một chút”.Khi bạn khoẻ trở lại thì bạn tự nhiên trở thành gánh nặng cho người ta nên thái độ người ta quay ngoắt 180 độ với bạn...nhìn bạn với anh mắt kinh tởm,cô lập bạn với mọi người,kỳ thị bạn đủ mọi thứ vô lý,ngược đãi thể chất và tinh thần bạn đến cực độ mà bạn không có cách nào để phản kháng...bạn chịu trận bạn buông xuôi bạn mặc kệ người ta đối xử tệ với bạn hàng ngày.Thuốc than họ củng chẳng muốn lo cho bạn...bạn phải tự mình lê lết cái thân tàn phế đi cầu cứu người này người kia...củng may bạn gặp các ân nhân cứu giúp bạn,cho bạn uống thuốc cứu chữa cho bạn...bạn khóc bạn tự hỏi “ủa gì kỳ vậy...người dưng nước lã mà sao còn tốt hơn máu mũ ruột rà”.Người ta thấy bạn ngày một khoẻ lên...ng ta không thích...người ta thấy nặng vai quá nên người ta càng đối xử tệ hơn,kỳ thị hơn,cô lập hơn,ngược đãi hơn...bạn lại khóc ròng lại tự nghĩ “sao mấy ng ác vậy...tui chỉ muốn sống thôi mà”...bạn chuẩn bị nhiều thứ lắm...chuẩn bị để khi bạn không còn chịu đựng đc nữa thì bạn dùng nó...bạn tự giải thoát chính mình...Seduxen bạn mua dần dần tích cóp đc 20 viên...bạn chưa biêt đủ không...bạn sợ bạn lại sống dở chết dở...rồi bạn lại mua đc Cyanide nhưng bạn lại sợ đau,sợ ko biết sau khi chết sẻ ra sao...bạn đến điên mất thôi...đúng là sống không đc chết củng chả xong.
    ads

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Người ta hay bảo: “chết dễ - sống mới khó”. Nhưng nếu đã không thể chết được, hãy cố gắng để vượt qua khó khăn, sống tốt hơn mà kệ đi bao ánh nhìn không thiện cảm ngoài kia (nếu có). Mình cũng không khá khẩm hơn là bao, chật vật tìm lại con đường để đi, để bước tiếp...cố gắng lên!

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Cố lên bạn ơi.... Tui cũng ăn được 8 cái Tết rồi nè... Thấy cũng vui mà.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Cố lên bạn ơi.... Tui cũng ăn được 8 cái Tết rồi nè... Thấy cũng vui mà.
    Bạn còn tự lực được...còn mình...lúc ốm họ muốn mình chết cho nhanh nhanh nên bỏ mặc một chổ chỉ vứt cho vài viên thuốc giảm đau,khi đc cứu sống rồi thì đôi chân mình củng liệt chẳng thể đi lại đc nửa bạn ạ.Không biết gia đình bạn thế nào chứ gia đình mình họ dày vò mình từ tinh thần đến thể xác...chỉ là giết mình thì họ không thể thôi chứ họ đang rất rất muốn mình chết bạn ạ.

Thành Viên Mới sadlove's Avatar
    Cảm ơn
    77
    Cố gắng lên bạn nhé, đừng bỏ cuộc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Mình kg biết đây có phải là lời khuyên kg
    lúc mình vừa dc biết bị H á.mình kg khóc, kg cười kiểu như chỉ có phần xác kh còn phần hồn nữa luôn. Sau đó mình muốn chết. Nhưng thật sự kẻ đi thì ok chứ người ở lại mới khổ.
    còn nếu hỏi lí do chết và sống thì mình nhận ra rằng đôi khi hãy cứ sống đến khi nào tự chết thì chết. Sống coi như là trả nợ ở đời . Mặc dù mình còn chả tin mình bị lay qua đường gì.
    thôi. Sống chết ở đời hãy để tự nhiên. Ai rồi mà chả chết. Chỉ là còn dc mở mắt, còn hít thở, còn khóc dc, cười đc. Cảm nhận từng thứ diễn ra đã là an ủi lắm rồi. Mình đâu biết sắp tới ra sao.
    huống hồ gì bây giờ dịch bịnh quá trời.... khát khao dc sống vẫn tồn tại. Khi nào cái chết đến thì nhớ mĩn cười nhắm mắt. Rồi tan vào hư vô

7. Những thành viên đã cảm ơn HoaMuoiH cho bài viết này:

ha hai (10-08-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Chào bạn !Những lúc căng thảng và áp lực thì quả thật mọi người hay nghĩ theo hướng tiêu cực và nghĩ tới sự giải thoát bằng cái chết để chấm dứt tất cả.
    Nhưng hãy cố gắng lên bạn. Nếu mình nghĩ tới cái chết mình đã lường trước hậu quả để lại cho người thân chưa ? Còn sống ngày nào hãy lạc quan và tự tin lên vượt qua chính mình và không làm khổ người thân và bạn bè của mình.
    Chúc bạn luôn lạc quan và có sức khỏe ổn định!

Thông tin về chủ đề này