Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Xét nghiệm combo sau nguy cơ không an toàn kèm triệu chứng 14 ngày là Âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Exclamation Xét nghiệm combo sau nguy cơ không an toàn kèm triệu chứng 14 ngày là Âm tính

Em chào tất cả anh chị trên diễn đàn !
    hôm nay là chính xác 14 ngày sau nguy cơ QHTD không an toàn và kèm các triệu chứng suốt 10 ngày qua là sốt nhẹ 37,5 độ - ớn lạnh - cơ thể mệt mỏi kèm đau nhức mỏi cơ và xương - tay và chân có xuất hiện những nốt đỏ li ti và lâu lâu ngứa cơ thể !
    em không thể stress hơn được nữa nên quyết định làm xét nghiệm combo sau 14 ngày thì nhận kết quả là âm tính !!! Và e có vài câu hỏi xin gửi đến anh chị !
    thứ nhất : kết quả 14 ngày âm tính khả quan bao nhiêu % ạ !
    thứ hai : Sau 14 ngày xét nghiệm âm tính suy ra có phải những triệu chứng trong 14 ngày đấy không liên quan đến hiv phải k ạ ! Vì nếu vì hiv mà gây ra triệu chứng trên thì sẽ xét nghiệm ra ! Nhưng vì xét nghiệm âm tính hiv thì các triệu chứng không phải do hiv gây ra đúng k ạ !!!
    Sau nguy cơ và hôm nay xét nghiệm em xin thề sẽ sống 1 cuộc sống lành mạnh vì gia đình vì cộng đồng hơn ! Và đợi thêm 2 tuần nữa em lại tiếp tục xét nghiệm tiếp !
    thật sự mà nói thì em rất stress tim đập nhanh sống như sống ở địa ngục những ngày qua khi không bao giờ đá hiv ra khỏi suy nghĩ đc !
    em mong anh chị trên diễn đÀn dành 1 ít time quan tâm và cho em vài lời tư vấn ạ !
    em chân thành cảm ơn tất cả ! Em mang ơn !
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenbuulong Xem bài viết
    Em chào tất cả anh chị trên diễn đàn !
    hôm nay là chính xác 14 ngày sau nguy cơ QHTD không an toàn và kèm các triệu chứng suốt 10 ngày qua là sốt nhẹ 37,5 độ - ớn lạnh - cơ thể mệt mỏi kèm đau nhức mỏi cơ và xương - tay và chân có xuất hiện những nốt đỏ li ti và lâu lâu ngứa cơ thể !
    em không thể stress hơn được nữa nên quyết định làm xét nghiệm combo sau 14 ngày thì nhận kết quả là âm tính !!! Và e có vài câu hỏi xin gửi đến anh chị !
    thứ nhất : kết quả 14 ngày âm tính khả quan bao nhiêu % ạ !
    thứ hai : Sau 14 ngày xét nghiệm âm tính suy ra có phải những triệu chứng trong 14 ngày đấy không liên quan đến hiv phải k ạ ! Vì nếu vì hiv mà gây ra triệu chứng trên thì sẽ xét nghiệm ra ! Nhưng vì xét nghiệm âm tính hiv thì các triệu chứng không phải do hiv gây ra đúng k ạ !!!
    Sau nguy cơ và hôm nay xét nghiệm em xin thề sẽ sống 1 cuộc sống lành mạnh vì gia đình vì cộng đồng hơn ! Và đợi thêm 2 tuần nữa em lại tiếp tục xét nghiệm tiếp !
    thật sự mà nói thì em rất stress tim đập nhanh sống như sống ở địa ngục những ngày qua khi không bao giờ đá hiv ra khỏi suy nghĩ đc !
    em mong anh chị trên diễn đÀn dành 1 ít time quan tâm và cho em vài lời tư vấn ạ !
    em chân thành cảm ơn tất cả ! Em mang ơn !
    Với 14 ngày xét nghiệm chưa chính xác,với phương pháp HIV Ag/Ab nên để sau 4 tuần xét nghiệm,vì vậy bạn cần xét nghiệm lại sau 4 tuần.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn anh ạ ! Bs có nói với em là khả quan 70% !!! Mà em lo quá stress quá cứ gặp hết tc này đến tc kia !!

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenbuulong Xem bài viết
    Dạ em cảm ơn anh ạ ! Bs có nói với em là khả quan 70% !!! Mà em lo quá stress quá cứ gặp hết tc này đến tc kia !!
    Hiv ko có triệu chứng chỉ có xét nghiệm mới biết có hay ko . Bạn cần test lại ở tuần thứ 4 và chốt theo khuyến cáo ở tuần thứ 12

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em chân thành cảm ơn ạ !!!

Thông tin về chủ đề này