Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Tay thợ hớt tóc dính máu chạm vào vết thương do dao cạo gây ra

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9

Tay thợ hớt tóc dính máu chạm vào vết thương do dao cạo gây ra

Em chào BQT;

Cuối tuần, em đi hớt tóc, trước em có 1 người vừa hớt xong thì tới em, trong lúc chờ em quan sát thấy anh thợ hớt tóc cạo làm chảy máu người đó và dùng tay quẹt vết máu đi. Sau đó khoản 10 phút tới lược em, em cảm thấy yên tâm khi ông thợ hớt tóc thay dao lam cho em, tuy nhiên trong lúc cạo thì vấp phải mụn nên lại làm em chảy máu và theo quán tính ông thợ lại lấy tay lúc nãy quẹt vào chỗ chảy máu của em. vậy em có nguy cơ không? Em rất lo lắng.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi nick nguyen Xem bài viết
    Em chào BQT;

Cuối tuần, em đi hớt tóc, trước em có 1 người vừa hớt xong thì tới em, trong lúc chờ em quan sát thấy anh thợ hớt tóc cạo làm chảy máu người đó và dùng tay quẹt vết máu đi. Sau đó khoản 10 phút tới lược em, em cảm thấy yên tâm khi ông thợ hớt tóc thay dao lam cho em, tuy nhiên trong lúc cạo thì vấp phải mụn nên lại làm em chảy máu và theo quán tính ông thợ lại lấy tay lúc nãy quẹt vào chỗ chảy máu của em. vậy em có nguy cơ không? Em rất lo lắng.
    Không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Dạ, do kiến thức còn hạn chế nên cũng muốn hỏi thêm là trường hợp này khoản 10 phút thì máu trên tay thợ hớt tóc đã khô chưa ạ? nếu chưa khô mà quẹt tiếp vào vết thương của em thì sao lại không có nguy cơ ạ?em vẫn còn hoang mang lắm các anh/chị ơi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi nick nguyen Xem bài viết
    Dạ, do kiến thức còn hạn chế nên cũng muốn hỏi thêm là trường hợp này khoản 10 phút thì máu trên tay thợ hớt tóc đã khô chưa ạ? nếu chưa khô mà quẹt tiếp vào vết thương của em thì sao lại không có nguy cơ ạ?em vẫn còn hoang mang lắm các anh/chị ơi
    Bạn nên quay lại những chủ đề trước đây xem lại vì bạn đã hỏi về HIV ở môi trường ngoài và đã được tư vấn.

Thông tin về chủ đề này