Em có những nguy vơ như sau ạ:
1/ Năm ngoái em với bạn em có đi đến mái ấm tình thương nơi dành cho các bé bị nhiễm HIV bị bỏ rơi, em với bạn em tặng quà và chơi với các bé. Các bé ở đó rất hiếu động, leo lên người em và bắt em bế, em và bạn em phải bế một lúc 2 bé, em bế mà mỏi luôn cả 2 tay. Em với bạn em chơi với các bé khoảng 1 tiếng rồi về. Cho em hỏi trong trường hợp này em có nguy cơ không ạ, tại lúc đó em không biết em có vết thương hở nào không nữa. Nếu lở em có vết thương hở và các bé cũng có vết thương hở tiếp xúc với nhau thì có nguy cơ không ạ. Không phải em kỳ thị người nhiễm HIV đâu ạ, tại em bị rối loạn lo âu nên em cứ lo lắng. Em mong mọi người thông cảm tư vấn cho em ạ.

2/ Cách đây khoảng 3 tháng em ngủ dậy phát hiện trên ngón tay cái của em có một vết xước khoảng 1cm có dấu hiệu chảy máu, em không biết là va quẹt ở đâu, em sợ vết thương đó va quẹt vào nơi có máu của người nhiễm HIV mới va vào đó và em lại va quẹt vào. Trong trường hợp này em có nguy cơ không ạ.

3/ Gần tết em đi cắt tóc em bị cái tông đơ và dao cạo ở tiệm cắt tóc làm cho chảy máu. Lúc đó em ngồi chờ khoảng 20 phút thì mới tới lượt em cắt. Tại lúc đó người thợ cắt tóc đang duỗi tóc cho một khách nữ. Như vậy trong trường hợp này em có nguy cơ không ạ.

Em viết chủ đề này không có ý kỳ thị người nhiễm HIV nên anh chị thông cảm cho em ạ. Tại em bị chứng rối loạn lo âu nên em hơi hoang mang mong anh chị tư vấn giúp em để em bớt hoang mang ạ.

Cảm ơn anh chị rất nhiều ạ!