Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Thuốc ARV có bán ở bên ngoài không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Lightbulb Thuốc ARV có bán ở bên ngoài không ạ

Mọi người cho em hỏi thuốc điều trị HIV có bán ở bên ngoài không ạ, giá cả như thế nào và bán ở đâu ạ. Vì e sợ chỉ vớ số lượng thuốc nhận từ bệnh viện thì sẽ không có thuốc dự phòng nếu vô tình làm rơi rớt, làm thất lạc thuốc thì sẽ không có thuốc để bù lại . Mong mn tư vấn giúp em
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Phuongnguy Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi thuốc điều trị HIV có bán ở bên ngoài không ạ, giá cả như thế nào và bán ở đâu ạ. Vì e sợ chỉ vớ số lượng thuốc nhận từ bệnh viện thì sẽ không có thuốc dự phòng nếu vô tình làm rơi rớt, làm thất lạc thuốc thì sẽ không có thuốc để bù lại . Mong mn tư vấn giúp em
    Bạn vào Bệnh viện Nhiệt Đới hỏi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    lúc truớc do đi nước ngoài trái muối giờ nên phải mua 2-3 viên ARV dự phòng mang theo thì mình đã mua tại phòng khám, tuy nhiên giá hơi cao mình nhớ không lầm là đến 40.000 đ/viên lận

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Trích dẫn Gửi bởi Giot_suong Xem bài viết
    lúc truớc do đi nước ngoài trái muối giờ nên phải mua 2-3 viên ARV dự phòng mang theo thì mình đã mua tại phòng khám, tuy nhiên giá hơi cao mình nhớ không lầm là đến 40.000 đ/viên lận
    Bạn vô Nhiệt Đới xin bác sĩ kê đơn thuốc ARV rồi ra mua. 1 lọ tầm hơn 4 trăm thôi bạn. 1 viên khoản 14 nhàn đó (thuốc có in chữ I hoặc T)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi tranmanhhai Xem bài viết
    Bạn vô Nhiệt Đới xin bác sĩ kê đơn thuốc ARV rồi ra mua. 1 lọ tầm hơn 4 trăm thôi bạn. 1 viên khoản 14 nhàn đó (thuốc có in chữ I hoặc T)
    mình đang điều trị tại OPC Bình Thạnh bạn ah, cái này do lần đi công tác nước ngoài trái múi giờ nên mua dự phòng thêm 2 viên thôi, do họ biết mình cần nên bán giá hơi cao

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Nếu bạn nói mua tầm 2 3 viên thì cho dù giá cao thì bạn cũng nên mua.
    Nếu cao thì 1 viên cũng cao lắm là 50k thôi chứ cũng đâu cao hơn nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Say thuốc

Chào mn, em Đã uống thuốc Trioday được hơn 1 năm rồi, nhưng lần nào sau khi uống e cũng có cảm giác nóng ruột kinh khủng, kiểu như không kiểm soát được cảm xúc của mình( giống như say bia vậy) cái cơn nóng đó đến 1 cách rất rõ rệt và khoảng 30- 40 phút là hết, Khi bắt đầu là hơi thở nóng sau đó bụng cũng nóng rồi đầu hơi lân lân tí, còn cảm giác hết là cái môi của e tê tê, nổi da gà và toát mồ hôi. Lúc e hoạt động thì còn đỡ nhưng những lúc e không làm gì và đặc biệt là nằm ngủ thì cái cơn đó kéo dài rất dài, kiểu nằm miên mang trong cơn say vậy, ngủ thì cũng k được mà dậy cũng k nổi , Mn có cách nào để hạn chế việc đó không ạ.
    *Có lúc e mới ăn xong thì e uống thuốc liền hoặc lúc e đang ăn thì e cũng uống xong quay lại ăn tiếp , không biết có bị ảnh hưởng gì không do giờ e uống thuốc là 12h trưa. Có nhiều hôm e đợi mãi chẳng thấy có cảm giác gì, mãi đến tận 3-4h chiều mới có cảm giác đó. Còn có hôm thì không có luôn 🙄 Có anh chị nào uống vào mà không có cảm giác gì không ạ, chứ e mỗi lần uống vào là e sợ kinh khủng.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chào mn, em Đã uống thuốc Trioday được hơn 1 năm rồi, nhưng lần nào sau khi uống e cũng có cảm giác nóng ruột kinh khủng, kiểu như không kiểm soát được cảm xúc của mình( giống như say bia vậy) cái cơn nóng đó đến 1 cách rất rõ rệt và khoảng 30- 40 phút là hết, Khi bắt đầu là hơi thở nóng sau đó bụng cũng nóng rồi đầu hơi lân lân tí, còn cảm giác hết là cái môi của e tê tê, nổi da gà và toát mồ hôi. Lúc e hoạt động thì còn đỡ nhưng những lúc e không làm gì và đặc biệt là nằm ngủ thì cái cơn đó kéo dài rất dài, kiểu nằm miên mang trong cơn say vậy, ngủ thì cũng k được mà dậy cũng k nổi , Mn có cách nào để hạn chế việc đó không ạ.
    *Có lúc e mới ăn xong thì e uống thuốc liền hoặc lúc e đang ăn thì e cũng uống xong quay lại ăn tiếp , không biết có bị ảnh hưởng gì không do giờ e uống thuốc là 12h trưa. Có nhiều hôm e đợi mãi chẳng thấy có cảm giác gì, mãi đến tận 3-4h chiều mới có cảm giác đó. Còn có hôm thì không có luôn. Có anh chị nào uống vào mà không có cảm giác gì không ạ, chứ e mỗi lần uống vào là e sợ kinh khủng.
    Những biểu hiện như bạn kể sau khi uống ARV đó là tác dụng phụ của thuốc. Đại đa số quen thuốc sau một thời gian ngắn, nhưng có số ít cũng như bạn dù đã uống vài năm nhưng vẫn bị tác dụng phụ hành sau khi uống thuốc. Bị tác dụng phụ nặng như vậy thì nên uống buổi tối trước khi ngủ, và nên hạn chế ăn các chất béo, dầu mỡ, sữa... nên ăn nhiều rau xanh. Nếu tác dụng phụ kéo dài mãi bạn trình bày với nơi cấp thuốc, có thể xin chuyển đổi uống loại thuốc khác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Charles Xem bài viết
    Những biểu hiện như bạn kể sau khi uống ARV đó là tác dụng phụ của thuốc. Đại đa số quen thuốc sau một thời gian ngắn, nhưng có số ít cũng như bạn dù đã uống vài năm nhưng vẫn bị tác dụng phụ hành sau khi uống thuốc. Bị tác dụng phụ nặng như vậy thì nên uống buổi tối trước khi ngủ, và nên hạn chế ăn các chất béo, dầu mỡ, sữa... nên ăn nhiều rau xanh. Nếu tác dụng phụ kéo dài mãi bạn trình bày với nơi cấp thuốc, có thể xin chuyển đổi uống loại thuốc khác.
    Dạ em cảm ơn ạ

Thông tin về chủ đề này