Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: "mẹ ơi, cho con theo cùng, con không gượng nổi nữa..."

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

"mẹ ơi, cho con theo cùng, con không gượng nổi nữa..."

-Cả cuộc sống của tôi chỉ có Mẹ vậy mà Mẹ cũng hy vọng cuối cùng của con mà ra đi...

-12 tuổi, bố ăn chơi bỏ theo người phụ nữ khác, để gánh nặng lên vai mẹ và tôi, nhà nghèo cố gắng lo học hành, cuộc sống chỉ còn tôi và mẹ nương tựa lẫn nhau và trả nợ mà bố đã để lại=> Cố gắng vì mẹ mà chju khổ kể cảnhịn đói để được đi học.
    -18 tuổi, Vui mừng vì đậu vào trường đh, gặp được 1 người cùng hoàn cảnh, tưởng chừng có thể cùng tôi san sẻ, nhiều lúc bật khóc cùng người đó nhưng KHÔNG...=> bây giờ có ước tôi ước tôi chưa bao giờ gặp người đó
    -20 tuổi, Sinh viên trường đh Kinh tế nhưng không thể tiếp tục con đường học vấn vì món nợ quá nhiều kể cả số tiền mẹ đã nợ để cho mình đi học, khao khát được đi học nhịn ăn đi làm thêm nhiều lúc ngất ngay tại chỗ làm nhưng cũng phải buộc nghỉ học trong nước mắt..=>Thoi thì hy sinh vì mẹ cố gắng đi làm những công việc tay chân chỉ mong lo lại cho mẹ và cũng trả gần hết nợ
    -
    21 tuổi, Phát hiện bệnh từ tên kia(người mình đã tin tưởng hơn 3 năm) ngã gục ngay bv chỉ muốn kết thúc cái cs trớ trêu của bản thân nhưng cầm tờ kết quả nhìn mẹ, tối đó mẹ có hỏi nhưng mình ko kiềm được ko nói gì chỉ biết ôm mẹ mà khóc=> mẹ cũng khóc...
    -
    2019, 22 tuổi, MẸ CŨNG BỎ CON 1 MÌNH MÀ RA ĐI=> giờ con vừa bệnh trong người, vừa cô đơn ko còn mục tiêu, ko có người thân. chỉ 1 mình trong căn phòng trọ nhìn ảnh mẹ mà khóc...
    -Con mệt lắm mẹ à, suc chju đựng của con đến giới hạn của mình rồi, Người thân duy nhất của con chỉ còn mẹ và mẹ cũng đã bỏ con đi, con xin lỗi vì con bất hiếu ko thể làm gì cho mẹ, giờ mẹ đi và mẹ mang cả niềm hy vọng sống duy nhất của con đi cùng... con nghĩ con sắp đến với mẹ, mẹ chờ con nhé....

Lần sửa cuối bởi vuotquasohai, ngày 22-07-2020 lúc 13:05.

2. Những thành viên đã cảm ơn vuotquasohai cho bài viết này:

tranmanhhai (15-05-2020)

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi vuotquasohai Xem bài viết
    -Cả cuộc sống của tôi chỉ có Mẹ vậy mà Mẹ cũng hy vọng cuối cùng của con mà ra đi...

-12 tuổi, bố ăn chơi bỏ theo người phụ nữ khác, để gánh nặng lên vai mẹ và tôi, nhà nghèo cố gắng lo học hành, cuộc sống chỉ còn tôi và mẹ nương tựa lẫn nhau và trả nợ mà bố đã để lại=> Cố gắng vì mẹ mà chju khổ kể cảnhịn đói để được đi học.
    -18 tuổi, Vui mừng vì đậu vào trường đh, gặp được 1 người cùng hoàn cảnh, tưởng chừng có thể cùng tôi san sẻ, nhiều lúc bật khóc cùng người đó nhưng KHÔNG...=> bây giờ có ước tôi ước tôi chưa bao giờ gặp người đó
    -20 tuổi, Sinh viên trường đh Kinh tế nhưng không thể tiếp tục con đường học vấn vì món nợ quá nhiều kể cả số tiền mẹ đã nợ để cho mình đi học, khao khát được đi học nhịn ăn đi làm thêm nhiều lúc ngất ngay tại chỗ làm nhưng cũng phải buộc nghỉ học trong nước mắt..=>Thoi thì hy sinh vì mẹ cố gắng đi làm những công việc tay chân chỉ mong lo lại cho mẹ và cũng trả gần hết nợ
    -
    21 tuổi, Phát hiện bệnh từ tên kia(người mình đã tin tưởng hơn 3 năm) ngã gục ngay bv chỉ muốn kết thúc cái cs trớ trêu của bản thân nhưng cầm tờ kết quả nhìn mẹ, tối đó mẹ có hỏi nhưng mình ko kiềm được ko nói gì chỉ biết ôm mẹ mà khóc=> mẹ cũng khóc...
    -
    2019, 22 tuổi, MẸ CŨNG BỎ CON 1 MÌNH MÀ RA ĐI=> giờ con vừa bệnh trong người, vừa cô đơn ko còn mục tiêu, ko có người thân. chỉ 1 mình trong căn phòng trọ nhìn ảnh mẹ mà khóc...
    -Con mệt lắm mẹ à, suc chju đựng của con đến giới hạn của mình rồi, Người thân duy nhất của con chỉ còn mẹ và mẹ cũng đã bỏ con đi, con xin lỗi vì con bất hiếu ko thể làm gì cho mẹ, giờ mẹ đi và mẹ mang cả niềm hy vọng sống duy nhất của con đi cùng... con nghĩ con sắp đến với mẹ, mẹ chờ con nhé....

(Cám ơn mọi người đã đọc những dòng tâm sự về hoàn cảnh của mình, hiện tại mình đang ở tphcm và sđt zalo của mình là 037618 4939 ạ)
    Anh đã đọc và thông cảm, hiểu những mất mát và nỗi buồn mà em đã trải qua. Đôi khi số phận và cuộc sống đưa ra những thách đố và bài tập để mình đi tìm lời giải đáp. Cố gắng giải quyết từng chuyện nha em. Làm việc để tiếp tục cuộc sống, yêu thương bản thân, quý trọng thân thể mà ba mẹ đã cho mình, điều trị tốt và hy vọng về những ngày tươi đẹp sẽ tới.
    Đừng bao giờ để mất niềm tin nhé.
    Cố gắng lên!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Hình như cùng 1 bài đăng 2 lần ,lần đầu thì có hơi thông cảm , nhưng đến lần thứ 2 thì ko . Nghiệp mình thì cắn răng mà chịu ,đăng lên nhiều lần để làm ji , chỉ thấy dc sự yếu đuối nhu nhược
    Tìm cách chết thì kiếp sau tiếp tục hưởng quả báo kiếp này chưa trả hết , vì vậy cứ sống đi , khi nào tự chết mới là thoát nghiệp , đừng cố khóc than mà làm ji
    Lần sửa cuối bởi Nghiep_Chuong, ngày 15-05-2020 lúc 11:13.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Em ơi! Cuộc sống này còn nhiều điều phía trước cần trải nghiệm lắm! Có những mãnh đời còn đau khổ và khó khăn đau buồn hơn em nhiều mà họ vẫn cố vươn lên và lạc quan hơn những gì họ vấp phải và bươn chải.
    Cố lên e!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nghieep_CHuong ko ở trong tâm trạng của người khác nếu đã ko hiểu được, bạn ko muốn đọc thì né ra, đăng lên bạo nhiêu cũng chỉ mong tìm được ng đồng cảm và bạn cũng ko phải admin thì ko có quyền lên tiếng, mình cũng ko cần phải ng vô tâm như bạn bình loạn. Bạn nghĩ như vậy là giỏi à ng ta đọc cũng chỉ thấy bạn rất thiếu văn hóa khi xem thường nỗi đau ng khác và mình nghĩ bạn bị bệnh cũng là đáng với lối hành xử của bạn. bạn đã ko an ủi thì thôi còn nếu bạn đủ mạnh mẽ bạn cũng đã ko onl vào đây làm gì, bạn cũng đăng cả đống bài viết vì vậy nên bớt giả tạo, mình ko biết nghiệp mình thế nào chứ mình thấy nghiệp bạn cũng ko nhẹ đâu.
    Lần sửa cuối bởi vuotquasohai, ngày 23-05-2020 lúc 21:56.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocdoitrongmattoi Xem bài viết
    Anh đã đọc và thông cảm, hiểu những mất mát và nỗi buồn mà em đã trải qua. Đôi khi số phận và cuộc sống đưa ra những thách đố và bài tập để mình đi tìm lời giải đáp. Cố gắng giải quyết từng chuyện nha em. Làm việc để tiếp tục cuộc sống, yêu thương bản thân, quý trọng thân thể mà ba mẹ đã cho mình, điều trị tốt và hy vọng về những ngày tươi đẹp sẽ tới.
    Đừng bao giờ để mất niềm tin nhé.
    Cố gắng lên!
    Cảm ơn anh nhiều ạ!^^
    em vẫn đang cố gắng ạ, anh cũng cố gắng lên nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tranmanhhai Xem bài viết
    Em ơi! Cuộc sống này còn nhiều điều phía trước cần trải nghiệm lắm! Có những mãnh đời còn đau khổ và khó khăn đau buồn hơn em nhiều mà họ vẫn cố vươn lên và lạc quan hơn những gì họ vấp phải và bươn chải.
    Cố lên e!
    Dạ em cám ơn anh ạ! ^^ có gì kết bạn qua zalo để tâm sự anh nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Bạn ơi HIV ngày nay được xem là bệnh mãn tính chứ không hẳn là nan y nữa rồi. Cố gắng sống tốt đi bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi danghydra Xem bài viết
    Bạn ơi HIV ngày nay được xem là bệnh mãn tính chứ không hẳn là nan y nữa rồi. Cố gắng sống tốt đi bạn
    Cám ơn bạn nè! Mình vẫn đang cố gắng ạ! chỉ đôi lúc có một chút cô đơn trong cuộc sống này thôi!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Vâng , những lúc trước quả thật mình có yếu kém thật , nhưng gần đây , sau nhiều năm mình đã mạnh mẽ hơn , ko viết những dòng tâm sự ủy mị cầu xin lòng thương hại của người khác như bạn
    Mỗi người đều có số phận riêng của mình , và cũng có ý kiến riêng để nhận xét về người khác , nếu cứ yếu kém và tự ái như vậy thì ngay cả đến lòng thương hại bạn cũng chả nhận dc từ mọi người . Vì sao phải lên than vãn kể khổ trong khi ko tự mình vượt qua số phận ? Cầu xin lòng thương hại từ người khác là 1 suy nghĩ , 1 hành động đáng khinh thường nhất
    Còn vì sao phải vào đánh giá bài viết này ? Đơn giản là đăng lên 2 lần với cùng 1 chủ đề làm mình khó chịu , và có quyền vào bình phẩm , nhận xét , tỏ thái độ với 1 con người như bạn , còn việc bạn nhận xét mình thế nào , có cần phải quan tâm?
    Đời người chỉ có 1 lần , hãy sống sao cho thật xứng đáng nhất

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình thấy lời bạn viết không mang tsnh chất thuyết phục nhưng mang tính chất lăng mạ là nhiều. Một bài viết đăng mấy lần là chuyện của họ, bạn khó chju bạn có quyền không xem.
    Mình thấy bài viết của bạn của bạn đã đăng cũng khóc lóc kể lể không kém nên nói về khinh thường thì bạn ko có tư cách. Mình nói lại không thích có quyền không xem nhưng đây là bài viết của mình đừng có bất lịch sự và vô văn hóa như vậy. Quá nhiều anh hùng bàn phím trên mạng xã hội không ngờ qua tới diễn đàn những người đồng cảnh ngộ cũng còn giữ cái thái độ như vậy là sao.
    Nếu thật sự người nào đó không quan tâm thì họ đã không bình phẩm như vậy, ở đây bạn có than vãn quá 2 lần hay không cả ngàn người biết đừng tự cho mình là thanh cao trong khi ai cũng bị bệnh như nhau, mong tìm đến những ng có cùng hoàn cảnh như nhau. bạn vượt qua được không có nghĩa người khác vượt qua được. Nên sống sao cho có đức mà đặt mình vào hoàn cảnh của người khác
    Mình thì trên này cho dù bạn nào có than vãn cả trăm mình vẫn vào khuyên răn như thường vì mình biết có những bạn không giỏi để vượt qua, khuyên bạn ko nói được lời hay ý đẹp thì nên sống cho có đức một chút. Thử quay ngược lại thời gian lúc bạn bị mà bạn còn bị người khác nói như vậy, hy vọng lúc đó bạn đủ bình tĩnh mà mạnh mồm như lúc này. Thân ái

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi vuotquasohai Xem bài viết
    Mình thấy lời bạn viết không mang tsnh chất thuyết phục nhưng mang tính chất lăng mạ là nhiều. Một bài viết đăng mấy lần là chuyện của họ, bạn khó chju bạn có quyền không xem.
    Mình thấy bài viết của bạn của bạn đã đăng cũng khóc lóc kể lể không kém nên nói về khinh thường thì bạn ko có tư cách. Mình nói lại không thích có quyền không xem nhưng đây là bài viết của mình đừng có bất lịch sự và vô văn hóa như vậy. Quá nhiều anh hùng bàn phím trên mạng xã hội không ngờ qua tới diễn đàn những người đồng cảnh ngộ cũng còn giữ cái thái độ như vậy là sao.
    Nếu thật sự người nào đó không quan tâm thì họ đã không bình phẩm như vậy, ở đây bạn có than vãn quá 2 lần hay không cả ngàn người biết đừng tự cho mình là thanh cao trong khi ai cũng bị bệnh như nhau, mong tìm đến những ng có cùng hoàn cảnh như nhau. bạn vượt qua được không có nghĩa người khác vượt qua được. Nên sống sao cho có đức mà đặt mình vào hoàn cảnh của người khác
    Mình thì trên này cho dù bạn nào có than vãn cả trăm mình vẫn vào khuyên răn như thường vì mình biết có những bạn không giỏi để vượt qua, khuyên bạn ko nói được lời hay ý đẹp thì nên sống cho có đức một chút. Thử quay ngược lại thời gian lúc bạn bị mà bạn còn bị người khác nói như vậy, hy vọng lúc đó bạn đủ bình tĩnh mà mạnh mồm như lúc này. Thân ái
    Thấy tiêu đề Nghiep - chuong là thấy sống thế nào rồi bạn . Tốn hơi làm chi

Thông tin về chủ đề này