Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 41

Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng nguy cơ hiv?.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng nguy cơ hiv?.

Em làm kinh doanh nên công việc nhiều khi phải nhậu nhẹt để tạo quan hệ. Tuy nhiên, bao giờ em cũng biết điểm mà dừng lại. Em stress nặng cách đây đã gần 1 tháng, sự việc như thế này: khi mà cơn say đã không còn làm em giữ được bản lĩnh và đó cũng là lần đầu em không thể kiềm chế và đã để gái massage quan hệ bằng miệng với mình, chỉ thời gian ngắn là em xuất tinh vào miệng cô gái đó. Sau đó em vào phòng vệ sinh rửa và kiểm tra thì thấy dương vật không bị trầy sướt. Đọc thông tin trên mạng thấy hành vi này có khả năng nhiểm HIV dù thấp nhưng vẫn rất có nguy cơ, em không sợ chết nhưng lại sợ mình lại làm ảnh hưởng tới người khác.
    Khoảng thời gian 2 tháng nữa chờ xét nghiệm phía trước thật đáng sợ. Em phải làm gì để có thể bớt căng thẳng mấy anh chị ơi, thật sự là đã có ai nhiềm H... qua con đường này chưa ạ?
    Mong được các anh chị tư vấn!
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi caubinhan87 Xem bài viết
    Em làm kinh doanh nên công việc nhiều khi phải nhậu nhẹt để tạo quan hệ. Tuy nhiên, bao giờ em cũng biết điểm mà dừng lại. Em stress nặng cách đây đã gần 1 tháng, sự việc như thế này: khi mà cơn say đã không còn làm em giữ được bản lĩnh và đó cũng là lần đầu em không thể kiềm chế và đã để gái massage quan hệ bằng miệng với mình, chỉ thời gian ngắn là em xuất tinh vào miệng cô gái đó. Sau đó em vào phòng vệ sinh rửa và kiểm tra thì thấy dương vật không bị trầy sướt. Đọc thông tin trên mạng thấy hành vi này có khả năng nhiểm HIV dù thấp nhưng vẫn rất có nguy cơ, em không sợ chết nhưng lại sợ mình lại làm ảnh hưởng tới người khác.
    Khoảng thời gian 2 tháng nữa chờ xét nghiệm phía trước thật đáng sợ. Em phải làm gì để có thể bớt căng thẳng mấy anh chị ơi, thật sự là đã có ai nhiềm H... qua con đường này chưa ạ?
    Hành vi OS không có nguy cơ với HIV nên em yên tâm nhưng nó có thể mắc các bệnh liên quan về đường tình dục khác như: lậu, mồng gà, giang mai, viêm gan B.....
    Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!
    Các bệnh lây qua đường tình dục.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    bạn ah hành vi OS của bạn không có nguy cơ với HIV, vì trong nước bọt nồng độ vius rất thấp gần như ko có, mặt khácnuowcs bọt là môi trường kiềm sẽ làm cho vi rus HIV bị bất hoạt, tuy nhiên hành vi OS của bạn sẽ có nguy cơ cao với các bệnh lây qua đường tình dục như lậu, giang mai, mồng gà, riêng bệnh lậu có thể khám ở 1-2 tuần đầu là phát hiện còn các bệnh khác phải sau nguy cơ 12 tuần bạn nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn các anh chị, cho em hỏi thêm là em có cần xét nghiệm HIV không ạ!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    OS không có nguy cơ lây nhiễm hiv, không cần xét nghiệm.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Không có nguy cớ với HIV thì không cần Xn nhưng cần Xn sau nguy cơ 12 tuần với các bệnh liên quan về đương tình dục

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    bạn nên xét nghiệm các bệnh liên quan đến tình dục đi, chúc bạn mọi thứ AT

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ, em xin cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

Hành vi kích dục bằng miệng bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn các anh chị đã tư vấn, hành vi nguy cơ của em còn mười mấy ngày là được ba tháng, em muốn làm cái test cho yên tâm! Thời gian này em căng thẳng quá, cứ ám ảnh em hoài, kinh khủng thật....Em phải làm gì để có thể vượt qua được cái cảm giác này đây ạ! Giúp em với!

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Cảm ơn các anh chị đã tư vấn, hành vi nguy cơ của em còn mười mấy ngày là được ba tháng, em muốn làm cái test cho yên tâm! Thời gian này em căng thẳng quá, cứ ám ảnh em hoài, kinh khủng thật....Em phải làm gì để có thể vượt qua được cái cảm giác này đây ạ! Giúp em với!
    Tâm lý chung của các bạn là vậy đó, dù đc tư vấn k có nguy cơ, nhưng các bạn luôn muốn chính xác = tờ giấy tốt nghiện XN HIV AT. Và coât1 nhiều TV XN đến 24 tháng AT chio một hành vi k hề có nguy cơ mà vẫn chưa tin rằng mình anh toàn đó là căn bệnh này nà:
    Xuất hiện dạng bệnh tâm thần mới: ám ảnh mình bị HIV

Gần đây, Phòng khám sức khoẻ tâm thần của Bệnh viện Bạch Mai tiếp nhận nhiều bệnh nhân với căn bệnh kỳ quặc: sợ mình nhiễm HIV tới mức ám ảnh.

BS Trịnh Bích Huyền thăm khám cho bệnh nhân rối loạn ám ảnh cưỡng bức.
    Điều đáng nói là bệnh nhân toàn là những người có kiến thức đủ rộng để biết con đường lây truyền HIV nhưng vẫn sợ rất

Chị Nguyễn Thị Thúy Q. (32 tuổi, đã tốt nghiệp đại học và đang công tác ở một tổ chức quốc tế) đến phòng khám sức khoẻ tâm thần với phong thái rất tự tin. Chị cho biết mình chuyên tư vấn về sức khoẻ sinh sản và trong công việc cũng phải tuyên truyền về HIV/AIDS.

Tuy nắm rõ đường lây của HIV cũng như khả năng lây nhiễm qua các con đường, nhưng gần đây không rõ do công việc căng thẳng hay vì lý do gì mà tự dưng chị luôn ám ảnh, đêm nằm mơ mình nhiễm HIV, phải điều trị bằng thuốc. Tự chị cũng cảm thấy mình bất thường khi đi gội đầu, cắt tóc ngoài hàng cũng lo lây nhiễm từ người gãi đầu cho mình lẫn cái kéo cắt tóc; ra chợ mua thịt bò cũng sợ người thái thịt bị đứt tay và nhỡ đâu có thể lây truyền virus...

BS Trịnh Bích Huyền, Viện Sức khoẻ tâm thần, Bệnh viện Bạch Mai cho biết, qua thăm khám, bệnh nhân Q. được chẩn đoán mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức. Khi mắc phải chứng bệnh này, bệnh nhân có thể nhận thấy những ý nghĩ ám ảnh và những hành vi cưỡng bức ấy là vô lý nhưng vẫn không thể chống lại được nó, thậm chí không thể dừng lại để có những lúc thư giãn. Ở trường hợp chị Q., dù có kiến thức về y hẳn hoi nhưng bệnh nhân cứ lo mình nhiễm bệnh một cách rất vô lý; biết mình lo vô lý nhưng vẫn không thoát ra được ý nghĩ đó.

Nhiều trường hợp giống chị Q., thậm chí đã đi xét nghiệm, cho kết quả âm tính nhưng vẫn lo, lại đi xét nghiệm tiếp... Lo quá mà chỉ ăn với đi khám, dù bác sĩ khám đã giải thích rõ các đường lây và cho rằng sự lo lắng là không có cơ sở nhưng bệnh nhân vẫn lo. Điều đặc biệt là một số bệnh nhân công tác trong ngành y, hiểu biết về HIV, tuyên truyền về HIV mà vẫn lo lắng đến kỳ quặc.

BS Trịnh Bích Huyền cho biết, người phải làm việc căng thẳng, nhiều sức ép dễ mắc chứng bệnh này. Điều trị chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức không dễ; việc điều trị cũng dai dẳng. Để hạn chế mắc rối loạn ám ảnh cưỡng bức, mọi người nên tự tìm cách cân bằng; tìm đến sự thư giãn, giải trí như đi bộ, trồng cây xanh... khi bắt đầu thấy mình có dấu hiệu stress. Khi cảm thấy căng thẳng, cũng nên chia sẻ với bạn bè, người thân, đừng khư khư giữ ý nghĩ lo lắng trong đầu. Và sau cùng, khi thấy mình có "bất thường" như lo lắng quá mức, lo đến mức vô lý... nên đi khám để được điều trị bởi bác sĩ chuyên khoa tâm thần.

Theo Hoài Hương
    Kiến thức

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn anh Hiếu đã hiểu tâm trạng và động viên, giải thích! Đúng là một lần dại mà gây biết bao lo lắng cho bản thân, ảnh hưởng đến công việc nữa chứ. Mong rằng mọi chuyện sẽ tốt đẹp! Em lo quá!
    Em không hiểu một điều là, vì sao có một số thông tin lại khẳng định một số người không biểu hiện triệu chứng gì khi vi rút thâm nhập vào cơ thể, theo em được biết khi có virut lạ xâm nhập thì cơ thể sẽ phản ứng với các triệu chứng bệnh mà...( cái này em ko hiểu lắm nên không biết diễn đạt sao...)
    Lần sửa cuối bởi caubinhan87, ngày 24-02-2014 lúc 09:00.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mấy anh, chị ơi! Em mới xét nghiệm HIV Combi PT (Ag-Ab) (ECLICA) ở Medilab - Đà Nẵng kết quả âm tính, tính từ thời điểm có nguy cơ là 79 ngày, nhưng người ta vẫn tư vấn làm lại xét nghiệm thời điểm 3 tháng và 6 tháng. Cho em hỏi với kết quả này em có thể yên tâm được chưa ạ! Mong anh chị giúp em!

Cảm ơn
    2,578
    Mấy anh, chị ơi! Em mới xét nghiệm HIV Combi PT (Ag-Ab) (ECLICA) ở Medilab - Đà Nẵng kết quả âm tính, tính từ thời điểm có nguy cơ là 79 ngày, nhưng người ta vẫn tư vấn làm lại xét nghiệm thời điểm 3 tháng và 6 tháng. Cho em hỏi với kết quả này em có thể yên tâm được chưa ạ! Mong anh chị giúp em!
    Bạn đc chia sẻ rất rõ hành vi kích dục bằng miệng k có nguy cơ với HIV rùi, bạn XN AT Combo Ag/Ab (tìm kháng nguyên và kháng thể) sau 79 ngày chứng tỏ BQT chia sẻ cho bạn là đúng.
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). 79 ngày AT Combo Ag/Ab chứng tỏ
    Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV không hề hiện hữu trong cơ thể bạn.
    Thông tin xn cho một hành vi nguy cơ thật sự không dùng PEP là 12 tuần (thông tin 6 tháng củ rít). Nguy cơ có PEP là 12 tuần và 24 tuần

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ, em cảm ơn anh Hiếu! Em cũng yên tâm phần nào rồi ạ!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Âm tính rồi giải tỏa tâm lý đi thôi!

Cảm ơn
    2,578
    Dạ, em cảm ơn anh Hiếu! Em cũng yên tâm phần nào rồi ạ!
    Sau gọi là chỉ yên tâm phần nào??? . Phải gọi là quá an toàn mới đúng chứ bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Híc, tại em gần lấy vợ rồi! em sợ lắm, lúc trước em lạc quan lắm mà sao dạo này yếu thế không biết! Em cảm ơn chị Hà, anh Hiếu. Cho em hỏi tí nữa ạ, em có đọc thông tin là kháng thể sẽ xuất hiện nhiều nhất vào tuần thứ 10, nhưng nên xét nghiệm chính xác là tuần thứ 12, em lại xét nghiệm đúng vào tuần thứ 11. Vậy em có cần xét nghiệm thêm ở tuần thứ 12 không ạ!
    P/s: bây giờ lại lo ngại độ chính xác của Trung Tâm này nữa!
    Em xin lỗi em xoắn quá nên mới làm phiền anh chị nhiều thế! Mong anh chị thông cảm cho em!

Cảm ơn
    2,578
    Híc, tại em gần lấy vợ rồi! em sợ lắm, lúc trước em lạc quan lắm mà sao dạo này yếu thế không biết! Em cảm ơn chị Hà, anh Hiếu. Cho em hỏi tí nữa ạ, em có đọc thông tin là kháng thể sẽ xuất hiện nhiều nhất vào tuần thứ 10, nhưng nên xét nghiệm chính xác là tuần thứ 12, em lại xét nghiệm đúng vào tuần thứ 11. Vậy em có cần xét nghiệm thêm ở tuần thứ 12 không ạ!
    P/s: bây giờ lại lo ngại độ chính xác của Trung Tâm này nữa!
    Em xin lỗi em xoắn quá nên mới làm phiền anh chị nhiều thế! Mong anh chị thông cảm cho em!
    Nhưng OS đâu có nguy cơ với HIV mà kháng thể hay kháng nguyên ở đây????

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ, em cứ sợ những yếu tố không thể nhìn thấy bằng mắt thường anh à!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này