Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Thử chung kim thử đường với người lạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Thử chung kim thử đường với người lạ

em chào mọi người! Hôm nay em ngồi với chị bán thuốc cũng bị tiểu đường. Trong quá trình thử đường có sử dụng chung kim mặc dù sử dụng 2 máy test đường. Đầu tiên chị ấy dùng bút bắn vào tay trước,tay chị ấy chảy máu rất nhiều,kim có dính máu và khoảng 10 giây đưa ngay cho em sử dụng bút thử đường,em dùng bút bắn vào tay cũng chảy máu nhiều ạ,em còn nặn cho máu ra nữa ạ. Mọi người cho em hỏi kim dính máu mà đưa cho người khác sử dụng có nguy cơ ko ạ?em cảm ơn nhiều
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi motngaybun Xem bài viết
    em chào mọi người! Hôm nay em ngồi với chị bán thuốc cũng bị tiểu đường. Trong quá trình thử đường có sử dụng chung kim mặc dù sử dụng 2 máy test đường. Đầu tiên chị ấy dùng bút bắn vào tay trước,tay chị ấy chảy máu rất nhiều,kim có dính máu và khoảng 10 giây đưa ngay cho em sử dụng bút thử đường,em dùng bút bắn vào tay cũng chảy máu nhiều ạ,em còn nặn cho máu ra nữa ạ. Mọi người cho em hỏi kim dính máu mà đưa cho người khác sử dụng có nguy cơ ko ạ?em cảm ơn nhiều
    Bạn đừng có suy diễn tào lao,nếu là người bán thuốc họ là dược sĩ không ai tào lao dùng chung kim để ghim lấy máu.Tào lao vừa thôi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ anh không phải là dược sĩ người ta bán thực phẩm chức năng thôi ạ. Trong thời gian ngắn như vậy em rất lo lắng ạ. Em nên uống PEP không anh?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi motngaybun Xem bài viết
    dạ anh không phải là dược sĩ người ta bán thực phẩm chức năng thôi ạ. Trong thời gian ngắn như vậy em rất lo lắng ạ. Em nên uống PEP không anh?
    Bút kim bắn để lấy máu loại này không có dính máu bạn.Bạn nói kim dính máu là xạo.Vì loại kim này Tuanmecsedec trước kia từng dùng có Mẹ không bao giờ có chuyện dính máu đầu kim.Còn bạn nói sao,hỏi vậy tư vấn ráng mà chịu nha.

Thông tin về chủ đề này