Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 81 đến 97 của 97

Chủ đề: QHTD với người nhiễm HIV rách BCS + PEP xin BQT tư vấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Thuốc vào bụng cũng phải chờ bao tử làm việc rùi mới xuống ruột non, thuốc đã vào bụng rùi thì k cần lo, chuyện còn lại là nhiệm vụ của hệ tiêu hóa làm việc. OK?
    Vâng còn 6 ngày nữa em sẽ cố gắng hoàn thành....!!!
    Em thật sự rất vui vì những lúc căng thẳng có các anh nhiệt tình chia sẻ thông tin.

2. Những thành viên đã cảm ơn songbang cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (27-01-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi songbang Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi với ạ. Là mọi khi buổi sáng em uống xong viên thuốc thứ nhất được 1h mới ăn, còn buổi tối thì ăn cơm xong 2h mới uống viên thứ 2. Hnay nhà em ăn cơm muộn, em ăn xong 15 là đến giờ uống thuốc, Không biết như thế có bị coi là trễ không à? . Vì mới ăn cơm xong em uống thấy rất đầy bụng , em sợ như thế thuốc nó xuống ruột non chậm.
    Sự hấp thu của thuốc này không ảnh hưởng bởi thức ăn em à, vì thế uống như em nói trước ăn sau ăn gì đó không sao cả

4. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS.. cho bài viết này:

songbang (01-02-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Cố gắng tuân thủ, uống thuốc đúng giờ, sẽ đem lại kết quả như bạn mong muốn ! Chúc bạn an toàn !

6. Những thành viên đã cảm ơn ptsu3 cho bài viết này:

songbang (01-02-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Vâng em cố gắng uống đúng giờ. Cảm ơn các anh rất nhiều!!!. Có gì em sẽ làm phiền các anh sau ak.
    Bạn sẽ có kết quả như mong muốn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn sẽ có kết quả như mong muốn.
    Vâng dù kết quả thế nào thì hiện tại em cũng không quá stress. Em không biết lời chúc của em có sai quy định của diễn đàn không, nhưng Năm mới em xin được gửi tới Anh Tuấn, anh Sống Chung, Nguyên hà, 999, tocdoviyeu... và các anh chị trong diễn đần năm mới dồi dào sức khoẻ, may mán và thành công. Chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Em chào các anh chị, e rất vui khi vẫn còn có thể vui vẻ ngồi đây để chia sẻ thông tin của mình cùng anh chị và các bạn, vậy là ngày 17 tháng năm, e mới có thời gian đi làm xn . Kq AT với phương pháp ECLIA , em không biết đó là phương pháp gì. Thời gian tính từ nguy cơ là 4 tháng rưỡi, cho em hỏi là kq như thế có cần làm xn lại sau 6 tháng không. Tiện đây e cũng muốn nhắn nhủ đến các bạn đang hoang mang khi thấy triệu trứng giống, cứ nghĩ là bị, thì cứ bình tĩnh. Và e là một người trong hoàn cảnh đó. Em đây e cũng muốn gửi lời cảm ơn đến ac trong diễn đàn đã giúp em có được tâm lý tốt chờ đợi đến ngày có kết quả.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em chào các anh chị, e rất vui khi vẫn còn có thể vui vẻ ngồi đây để chia sẻ thông tin của mình cùng anh chị và các bạn, vậy là ngày 17 tháng năm, e mới có thời gian đi làm xn . Kq AT với phương pháp ECLIA , em không biết đó là phương pháp gì. Thời gian tính từ nguy cơ là 4 tháng rưỡi, cho em hỏi là kq như thế có cần làm xn lại sau 6 tháng không. Tiện đây e cũng muốn nhắn nhủ đến các bạn đang hoang mang khi thấy triệu trứng giống, cứ nghĩ là bị, thì cứ bình tĩnh. Và e là một người trong hoàn cảnh đó. Em đây e cũng muốn gửi lời cảm ơn đến ac trong diễn đàn đã giúp em có được tâm lý tốt chờ đợi đến ngày có kết quả.
    KQ AT sau khi có PEP 4 tháng = 135 ngày <=> 20 tuần là một tính hiệu an toàn gần như tuyệt đối, theo songchung nếu bại chưa dám khẳng định chính mình nếu có chốt thêm ở 4 tuần nữa cũng chỉ là mang tính thủ tục. và KQ k hề thay đổi. Còn về PP XN bạn k cần quan tâm, cái bạn cần là 1 KQ AT sau khi ngưng PEP, chứ k phải cần cái PP XN.
    Để tăng thêm niềm tin cho bạn, bạn có thể bấm vào đây xem thêm.
    Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songbang (19-05-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Xét nghiệm HIV ECLIA là gì:
    ECLIA là máy nhưng kỷ thuật là của ELisa.Phương pháp xét COBAS 6000/ECLIA là kỹ thuật nghiệm kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.Bạn xem lại trong phiếu kết quả nều có ghi HIV Ag/Ab thì mới là tìm kháng nguyên và kháng thể.

Bạn muốn tìm hiểu thêm về
    COBAS 6000/ECLIA thì click vào các bài dưới ;

Chủ đề: Anh Tanmecsedec cho hỏi xét nghiệm combi ag/ab (ECLIA) có khác gì pp elisa không anh

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songbang (19-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    KQ AT sau khi có PEP 4 tháng = 135 ngày <=> 20 tuần là một tính hiệu an toàn gần như tuyệt đối, theo songchung nếu bại chưa dám khẳng định chính mình nếu có chốt thêm ở 4 tuần nữa cũng chỉ là mang tính thủ tục. và KQ k hề thay đổi. Còn về PP XN bạn k cần quan tâm, cái bạn cần là 1 KQ AT sau khi ngưng PEP, chứ k phải cần cái PP XN.
    Để tăng thêm niềm tin cho bạn, bạn có thể bấm vào đây xem thêm.
    Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục
    Kể từ khi hết thuốc là mùng 3 tết, đến 17/5 mới được 104 ngày anh à. Em cần xn lại không ? À đúng là dùng phương pháp mà có ghi là máy / phương phap : COBAS 6000/ECLIA và không co thêm mục Ag/Bg thì kết quả có ổn không anh?

Cảm ơn
    2,578
    Kể từ khi hết thuốc là mùng 3 tết, đến 17/5 mới được 104 ngày anh à. Em cần xn lại không ? À đúng là dùng phương pháp mà có ghi là máy / phương phap : COBAS 6000/ECLIA và không co thêm mục Ag/Bg thì kết quả có ổn không anh?
    Ghi hay k ghi k quan trọng, Vì với thời gian như vậy XN = sinh phẩm nào cũng chính xác hết.
    hết thuốc là mùng 3 tết, đến 17/5 mới được 104 ngày => Đấy k phải lỗi của songchung, vì ngay từ đầu bạn ghi là 4,5 tháng, thì songchung tính từ lúc có nguy cơ chứ k tính từ lúc ngưng PEP. Hiểu chứ. Nhưn songchugn đã chia sẻ rất rõ rùi bạn đọc lại đi, Một là 4 tuần nữa bạn XN tiếp, hay là bạn tin vào KQ này, để có tính xác thực bạn xem lại chủ đề này:
    ECLIA là máy nhưng kỷ thuật là của ELisa.Phương pháp xét COBAS 6000/ECLIA là kỹ thuật nghiệm kỹ thuật miễn dịch hóa phát quang (ECLIA) trên hệ thống Cobas 6000 (Elecsys) với độ nhạy và độ đặc hiệu cao.Bạn xem lại trong phiếu kết quả nều có ghi HIV Ag/Ab thì mới là tìm kháng nguyên và kháng thể.

Chủ đề: Anh Tanmecsedec cho hỏi xét nghiệm combi ag/ab (ECLIA) có khác gì pp elisa không anh

16. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songbang (19-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Ghi hay k ghi k quan trọng, Vì với thời gian như vậy XN = sinh phẩm nào cũng chính xác hết.
    hết thuốc là mùng 3 tết, đến 17/5 mới được 104 ngày => Đấy k phải lỗi của songchung, vì ngay từ đầu bạn ghi là 4,5 tháng, thì songchung tính từ lúc có nguy cơ chứ k tính từ lúc ngưng PEP. Hiểu chứ. Nhưn songchugn đã chia sẻ rất rõ rùi bạn đọc lại đi, Một là 4 tuần nữa bạn XN tiếp, hay là bạn tin vào KQ này, để có tính xác thực bạn xem lại chủ đề này:

Vâng cảm ơn anh SongChung nhiều nhé. Có lẽ e sẽ tin vào kq đó, tại vì lần 1 em hỏi BS điều trị cho em ở viện đống đa , nói là 3 tháng thì không cần làm lại lần 2.

Cảm ơn
    2,578
    Vâng cảm ơn anh SongChung nhiều nhé. Có lẽ e sẽ tin vào kq đó, tại vì lần 1 em hỏi BS điều trị cho em ở viện đống đa , nói là 3 tháng thì không cần làm lại lần 2.
    Ok, vậy bạn có xem chủ đề này chưa??

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songbang (19-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Em xem rùi và thấy dòng này bên trên Chi tiết trong Hướng dẫn của NYSDOH về dự phòng HIV sau phơi nhiễm không do nghề nghiệp rất được khích lệ, một xét nghiệm HIV âm tính vào thời điểm 3 tháng sau loại bỏ một cách hợp lý nhiễm HIV liên quan đến phơi nhiễm, và một xét thường quy vào lúc 6 tháng không được NYSDOH khuyến cáo nữa (trong khi đó, CDC khuyến cáo 1 xét nghiệm khác lúc 6 tháng)
    Và ở dưới thì khuyến cáo nên làm thêm cái ở 6 tháng. Nên em nghĩ điều có xn ở 6 tháng hay không cũng không quá quan trọng phải không anh? vì đó chỉ là khuyến cáo mà.

Cảm ơn
    2,578
    Em xem rùi và thấy dòng này bên trên Chi tiết trong Hướng dẫn của NYSDOH về dự phòng HIV sau phơi nhiễm không do nghề nghiệp rất được khích lệ, một xét nghiệm HIV âm tính vào thời điểm 3 tháng sau loại bỏ một cách hợp lý nhiễm HIV liên quan đến phơi nhiễm, và một xét thường quy vào lúc 6 tháng không được NYSDOH khuyến cáo nữa (trong khi đó, CDC khuyến cáo 1 xét nghiệm khác lúc 6 tháng)
    Và ở dưới thì khuyến cáo nên làm thêm cái ở 6 tháng. Nên em nghĩ điều có xn ở 6 tháng hay không cũng không quá quan trọng phải không anh? vì đó chỉ là khuyến cáo mà.
    Chính xác, vì AT sau 3 tháng có PEP thì tất nhiên đã thành công, 6 tháng chỉ là thủ tục, Nói chung mỗi một Quốc gia là một cách nghĩ, có những quốc gia Bộ Y Tế muốn làm sáng tỏa vấn đề sao 1 thời gian nghiên cứu và muốt loại bỏ những rườm ra cho người dân, bởi qua nhiều thí nghiệm có PEP cho hành vi nguy cơ họ có những đúc kết cho riêng mình, CDC và NYSDOH vẫn cùng một quốc gia nhưng trái ngược nhau về quan điểm, thui thì thông tin vẫn là thông tin. Cái chính là ngườ phơi nhiễm cảm thấy an tâm với KQ thì việc 3 tháng chốt hay 6 tháng chốt là tùy vào cách nghiên cứu và nhìn nhận của chuyên gia, Và hiện tại ở VN một số nơi như TTYTDP Đồng Nai và một vài BV lớn tại HN cũng nhìn nhận 3 tháng có PEP AT là an toàn, riêng Bộ Y Tế VN lại chưa có thông tin nào về việc này, quan trọng vẫn là BS

22. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songbang (23-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Chính xác, vì AT sau 3 tháng có PEP thì tất nhiên đã thành công, 6 tháng chỉ là thủ tục, Nói chung mỗi một Quốc gia là một cách nghĩ, có những quốc gia Bộ Y Tế muốn làm sáng tỏa vấn đề sao 1 thời gian nghiên cứu và muốt loại bỏ những rườm ra cho người dân, bởi qua nhiều thí nghiệm có PEP cho hành vi nguy cơ họ có những đúc kết cho riêng mình, CDC và NYSDOH vẫn cùng một quốc gia nhưng trái ngược nhau về quan điểm, thui thì thông tin vẫn là thông tin. Cái chính là ngườ phơi nhiễm cảm thấy an tâm với KQ thì việc 3 tháng chốt hay 6 tháng chốt là tùy vào cách nghiên cứu và nhìn nhận của chuyên gia, Và hiện tại ở VN một số nơi như TTYTDP Đồng Nai và một vài BV lớn tại HN cũng nhìn nhận 3 tháng có PEP AT là an toàn, riêng Bộ Y Tế VN lại chưa có thông tin nào về việc này, quan trọng vẫn là BS
    Vâng những gì anh nói hoàn toàn chính xác . Vì BS ở Đống đa thì bảo chỉ cần một lần lúc 3 tháng, còn BMai thì lại bảo sáu tháng mới chốt.

Cảm ơn
    2,578
    Vâng những gì anh nói hoàn toàn chính xác . Vì BS ở Đống đa thì bảo chỉ cần một lần lúc 3 tháng, còn BMai thì lại bảo sáu tháng mới chốt.
    Uhm nói chung là bạn có tin vào KQ này hay k thui, nếu k tin thì chốt ở 24 tuần

25. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songbang (25-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    47
    Uhm nói chung là bạn có tin vào KQ này hay k thui, nếu k tin thì chốt ở 24 tuần
    Em tin anh ak. Không phải vì tiếc $ đâu, nhưng thực sự mỗi lần vào viện là rất rắc rối và mệt. Maf các bạn không nên vào BM nhé, toàn bắt đóng thêm chi phí khám 100k mới cho làm xn, không có kiểu dịch vụ yêu cầu như trước.

27. Những thành viên đã cảm ơn songbang cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (25-05-2014)

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Thông tin về chủ đề này