Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Sợ y tá không thay kim

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Sợ y tá không thay kim

Cho em chào các anh,chị trong diễn đàn,xin anh chị tư vấn cho chuyện của em với ạ,em không có quan hệ tình dục bậy bạ ,cũng k có tiêm chích gì,chả là em có tại nạn ghề nghiệp bị chảy máu,tính hay lo nên em có đi làm 1 cái xn combo sau 2 tháng ở bv Hoà Hảo,cho kq âm tính,mọi chuyện k có gì cho đến hôm nay cũng khoảng hơn 2 tháng sau hôm xn,nguoi em có hiện tượng ngứa châm chích dưới da,cơ thể e trc giờ chưa bị vậy bao giờ,cho em hỏi đây có phải trieu chứng ban đầu của hiv không ạ?nếu là nguy cơ thì có phải từ việc em đi xn ở Hoà Hảo k ạ?vì hôm đó em để ý cô y tá k lấy kim trên bàn mà lấy bên dưới,kim trên bàn đựng trong bịch trong còn loại dưới là bịch giấy thì phải,anh chị đánh giá nguy cơ trong trường hợp của em với ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi lolang234 Xem bài viết
    Cho em chào các anh,chị trong diễn đàn,xin anh chị tư vấn cho chuyện của em với ạ,em không có quan hệ tình dục bậy bạ ,cũng k có tiêm chích gì,chả là em có tại nạn ghề nghiệp bị chảy máu,tính hay lo nên em có đi làm 1 cái xn combo sau 2 tháng ở bv Hoà Hảo,cho kq âm tính,mọi chuyện k có gì cho đến hôm nay cũng khoảng hơn 2 tháng sau hôm xn,nguoi em có hiện tượng ngứa châm chích dưới da,cơ thể e trc giờ chưa bị vậy bao giờ,cho em hỏi đây có phải trieu chứng ban đầu của hiv không ạ?nếu là nguy cơ thì có phải từ việc em đi xn ở Hoà Hảo k ạ?vì hôm đó em để ý cô y tá k lấy kim trên bàn mà lấy bên dưới,kim trên bàn đựng trong bịch trong còn loại dưới là bịch giấy thì phải,anh chị đánh giá nguy cơ trong trường hợp của em với ạ
    Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Hiện tượng ngứa châm chích có phải triệu chứng hiv không ạ

Topic của em bị admin đóng nên em chua kịp hỏi ạ,về hiện tượng ngua như bị kim châm có phải là triệu chứng hiv không vậy ạ? Và tỷ lẹ lây nhiễm qua kim tiêm là bao nhiêu % vậy ạ? Admin giải đáp thắc mắc cho e thêm 2 cau dc k ạ?chân thành cảm on ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Cho em hỏi về pp xét nghiệm

Dạ các anh cho em hỏi 1 câu về phương pháp xét nghiẹm đc k ạ?lần này em k phải nghi ngờ gì y tá hay hoang tưởng nên mong anh Tuấn k khoá bài của em nữa ạ,cho em hỏi tất ca các xét nghiệm kỹ thuật viên đều phải gỡ kim ra trc khi bơm máu vào ống nghiệm hay chỉ xn hiv mới cần gỡ đầu kim trc khi bơm máu vậy các anh,vì nếu đê cả kim bơm máu thì rất dễ quên roi lại để trên bàn,mong các anh giải đáp để em đỡ lo lắng ạ,em cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Cho em hỏi về thời gian xét nghiệm ạ?

Em có các câu hỏi nhưng bị admin khoá liên tục ạ?hôm nay cho e hỏi về thời gian xét nghiệm hy vọng anh Tuấn k khoá bài của em nữa ạ?nguy cơ em trình bày la em sợ anh kỹ thuật viên cầm nhầm kim tiêm ,khi chưa kịp vứt vì ng kia vừa mới ra thì em đã vào mà anh ấy chưa kịp gọi,hôm nay la tuần thứ 2,3 ngày gần đây mặc dù ngủ đủ giấc nhưng sáng dậy em vẫn rất mệt và buồn ngủ,nên em sẽ chờ thêm 1 tuần nữa là 21 ngay để làm thêm 1 xn,cho em hỏi với nguy cơ của em làm 1 xn combo vào 21 ngày thì có thể khẳng định an toàn được k ạ?hay phải chờ thêm thời gian thưa các anh?em không hỏi về nguy cơ kim tiêm nên mong các anh đừng khoá nữa ạ,em cảm ơn nhiều lắm

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em có các câu hỏi nhưng bị admin khoá liên tục ạ?hôm nay cho e hỏi về thời gian xét nghiệm hy vọng anh Tuấn k khoá bài của em nữa ạ?nguy cơ em trình bày la em sợ anh kỹ thuật viên cầm nhầm kim tiêm ,khi chưa kịp vứt vì ng kia vừa mới ra thì em đã vào mà anh ấy chưa kịp gọi,hôm nay la tuần thứ 2,3 ngày gần đây mặc dù ngủ đủ giấc nhưng sáng dậy em vẫn rất mệt và buồn ngủ,nên em sẽ chờ thêm 1 tuần nữa là 21 ngay để làm thêm 1 xn,cho em hỏi với nguy cơ của em làm 1 xn combo vào 21 ngày thì có thể khẳng định an toàn được k ạ?hay phải chờ thêm thời gian thưa các anh?em không hỏi về nguy cơ kim tiêm nên mong các anh đừng khoá nữa ạ,em cảm ơn nhiều lắm
    Vấn đề bạn lo lắng nguy cơ khi đi XN chỉ là tào lao vớ vẩn. Vì vậy nếu bạn muốn XN thì cứ XN tới khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi, đừng lên đây hỏi cho mất thời gian.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

lolang234 (19-07-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Charles Xem bài viết
    Vấn đề bạn lo lắng nguy cơ khi đi XN chỉ là tào lao vớ vẩn. Vì vậy nếu bạn muốn XN thì cứ XN tới khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi, đừng lên đây hỏi cho mất thời gian.
    dạ bản thân em cũng biết rõ là nó rất vô lý và không thể xảy ra nhưng tại hôm đó em vào vội quá anh y tá còn chưa kịp gọi nên em vẫn lăn tăn về việc anh ấy k kịp vứt cây kim đi mà vẫn để trên bàn,em biết hỏi mấy câu hỏi như này sẽ làm các anh khó chịu,cho e xin lỗi trc ạ,3,4 ngày gần đây em đều ngủ đủ giấc nhưng sáng dậy vẫn lờ đờ và buồn ngủ cảm giác rất thiếu năng lượng,em có đọc trên mạng thì 1 trong nhưng triệu chứng là mệt
    mỏi k rõ nguyên nhân,trong trường hợp của em là do stress hoặc 1 bệnh lý khác thôi phải k ạ,hay đó thật sự là 1 triệu chứng của hiv vậy các anh?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Các anh giúp em trả lời thêm câu này đc k ạ?cảm giác ngủ đủ giấc nhưng hôm sau vẫn ù tai choáng váng và buồn ngủ có phải triệu chứng của hiv k các anh?các anh trả lời giúp em câu hỏi để em yên tâm trong quá trình chờ thêm 2 tuần nưa đi xn với ạ?em cảm ơn nhiều nhiều ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Các anh giúp em trả lời thêm câu này đc k ạ?cảm giác ngủ đủ giấc nhưng hôm sau vẫn ù tai choáng váng và buồn ngủ có phải triệu chứng của hiv k các anh?các anh trả lời giúp em câu hỏi để em yên tâm trong quá trình chờ thêm 2 tuần nưa đi xn với ạ?em cảm ơn nhiều nhiều ạ
    Do stress, máu lưu thông lên não chậm... Không phải do HIV.

11. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

lolang234 (19-07-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Do stress, máu lưu thông lên não chậm... Không phải do HIV.
    chị Hà cho em hỏi thêm một câu nữa được không ạ?nếu tinh thần em thoải mái không stress gì nữa nhưng hiện tượng choáng váng mệt mỏi vẫn xảy ra trong 1,2 tuần nữa thì có sao không ạ?co được coi là triệu chứng k chị?tại trc giờ em chưa bao giờ bị vậy cả

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    chị Hà cho em hỏi thêm một câu nữa được không ạ?nếu tinh thần em thoải mái không stress gì nữa nhưng hiện tượng choáng váng mệt mỏi vẫn xảy ra trong 1,2 tuần nữa thì có sao không ạ?co được coi là triệu chứng k chị?tại trc giờ em chưa bao giờ bị vậy cả
    HIV không có bất kỳ triệu chứng gì đặc trưng. Mệt mỏi kéo dài bạn nên đi khám xem chức năng tuần hoàn máu của bạn thế nào, không liên quan tới HIV.

14. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

lolang234 (19-07-2020)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chủ đề này Tuanmecsedec thấy tạm ngưng tại đây,vì lo lắng vớ vẩn,Tuanmecsedec sẽ khóa và xóa nếu chủ đề này mở ra nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Năn nỉ anh Tuấn đừng khoá topic của em

Em năn nỉ anh tuấn đừng khoá topic của e nữa được k anh? Lo lắng của em có thể vớ vẩn nhưng k phải không thể xảy ra,nếu để cho anh kỹ thuật viên làm từ đầu đến cuối thì em cũng không có gì phải lo lắng đâu ạ,nhưng hôm đó em xin đc bóc kim tiêm roi em lại để cái kim em bóc trên bàn chứ k cho lại vào hộp thì nguy cơ anh ấy cầm nhầm cái kim của người trước đó có thể xảy ra chứ ạ,vì thao tác anh ấy lấy trên bàn chứ k phải trong hôp như bình thường anh ấy vẫn làm,em cũng k tính lên hỏi vớ vẩn đâu nhưng cả tuần nay thật sự sáng nào e cũng bị lờ đờ mệt mỏi,ngủ đủ nhưng vô cùng buồn ngủ,đầu óc rất mệt,trc đây e chua bao giờ bị như vậy,em đọc đc trên mạng hệ miễn dịch phản ứng gây ra trạng thái buồn ngủ,đọc dc nhu vây ai mà chẳng sợ hả anh?có nhieu câu hỏi em chỉ biết hỏi các anh chị có chuyên môn trên này chứ k biết hỏi ai được,mong anh tuấn hiểu em với ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Cho e hỏi cảm giác buồn ngủ liên miên,đầu óc k thể tập trung,đặc biệt là rất nhạy cảm với âm thanh có phải triệu chứng ban đầu của H k vậy các anh chị,nếu trong nguy cơ không thật sự rõ ràng như em thì xn sau 21 ngày có thể yên tâm đc k anh chị,với cho em hỏi thêm 1 câu khi lấy máu y tá sẽ phải gỡ đầu kim ra roi mới bơm máu vào ống đúng k ạ?có xét nghiệm nào đặc thù phải để cả kim bơm vô ống k anh chị?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Các anh chị giúp em giải đáp thắc mắc với được k ạ?em hứa sẽ không hỏi nhiều làm phiền anh chị đâu ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Các anh chị giúp em giải đáp thắc mắc với được k ạ?em hứa sẽ không hỏi nhiều làm phiền anh chị đâu ạ
    Vấn đề ở đây không phải bạn hỏi nhiều hay làm phiền, nếu bạn có cả trăm tình huống đã xảy ra với bạn thì BQT cũng sẽ không bỏ qua một tình huống nào. Ở đây điều bạn lo lắng chỉ vớ vẩn, bôi nhọ ngành y nên BQT không cần thiết tư vấn. Bạn không hài lòng có thể đến nơi khác nhờ giải đáp thắc mắc vớ vẩn này, hoặc thích thì cứ đi xét nghiệm. Nếu bạn còn thắc mắc vấn đề vớ vẩn này BQT sẽ khóa nick bạn luôn.

Thông tin về chủ đề này