Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Quan hệ bằng miệng với người lạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Quan hệ bằng miệng với người lạ

Em xin anh Tuấn tư vấn giúp em.
    Tuần trước em có đi massage. Khi đó em đã hôn môi cô gái và dùng ngón tay đưa vào trong âm đạo của cô ấy.
    Sau đó bọn em có oral sex cho nhau (em biết đây là một hành động rất ngu dốt). Sau khoảng 1p thì em xuất nên bọn em kết thúc.
    Em kiểm tra thì miệng của em không có nhiệt miệng, lở loét hay chảy máu gì. Dương vật của em cũng bình thường ko xước, ko đau rát. Còn phía cô ấy thì em ko biết.
    Em đang lo lắng khi em đưa tay vào ad cô ấy có gây xước xát hay chảy máu gì đó mà em ko biết.
    Liệu em có nguy cơ cao bị HIV nếu cô ấy có H hay không ạ.
    Vì lo sợ bị phơi nhiễm HIV nên em cũng đã ra trung tâm y tế để xét nghiệm và uống thuốc PEP. Nhưng lúc đó là khoảng 70h đến 71h sau nguy cơ. Liệu thuốc còn tác dụng tốt không. Loại em dùng là loại 3 thuốc, nghe nói có tác dụng cao.
    Đến nay em đã tuân thủ uống thuốc dc 4 ngày. Em chỉ thấy cơ thể hơi nôn nao chút, ngoài ra bình thường.

Em biết vấn đề này đã có nhiều bạn hỏi nhưng em vẫn muốn được anh tư vấn cho TH của em.
    Em xin cảm ơn anh.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi bongtoitroiday Xem bài viết
    Em xin anh Tuấn tư vấn giúp em.
    Tuần trước em có đi massage. Khi đó em đã hôn môi cô gái và dùng ngón tay đưa vào trong âm đạo của cô ấy.
    Sau đó bọn em có oral sex cho nhau (em biết đây là một hành động rất ngu dốt). Sau khoảng 1p thì em xuất nên bọn em kết thúc.
    Em kiểm tra thì miệng của em không có nhiệt miệng, lở loét hay chảy máu gì. Dương vật của em cũng bình thường ko xước, ko đau rát. Còn phía cô ấy thì em ko biết.
    Em đang lo lắng khi em đưa tay vào ad cô ấy có gây xước xát hay chảy máu gì đó mà em ko biết.
    Liệu em có nguy cơ cao bị HIV nếu cô ấy có H hay không ạ.
    Vì lo sợ bị phơi nhiễm HIV nên em cũng đã ra trung tâm y tế để xét nghiệm và uống thuốc PEP. Nhưng lúc đó là khoảng 70h đến 71h sau nguy cơ. Liệu thuốc còn tác dụng tốt không. Loại em dùng là loại 3 thuốc, nghe nói có tác dụng cao.
    Đến nay em đã tuân thủ uống thuốc dc 4 ngày. Em chỉ thấy cơ thể hơi nôn nao chút, ngoài ra bình thường.

Em biết vấn đề này đã có nhiều bạn hỏi nhưng em vẫn muốn được anh tư vấn cho TH của em.
    Em xin cảm ơn anh.
    Trong trường hợp này bạn yên tâm không cần uống thuốc phơi nhiễm bởi vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Tuy nhiên trong trường hợp này bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

bongtoitroiday (03-07-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Trong trường hợp này bạn yên tâm không cần uống thuốc phơi nhiễm bởi vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV. Tuy nhiên trong trường hợp này bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.
    Cảm ơn anh đã tư vấn. Anh ơi khi em oral sex cho cô ấy, có dính dịch âm đạo (có thể đã bị xước) vào miệng và trong dịch đó có dính máu thì vẫn không có nguy cơ phải không ạ.
    Xin lỗi đã hỏi hơi nhiều vì e cũng rất lo lắng.
    Các bệnh td khác em cũng sẽ để ý và xét nghiệm ạ.

Ngoài ra em hỏi thêm để bổ sung kiến thức ạ. Giả sử TH có nguy cơ bị nhiễm HIV và dùng PEP muộn như em (70h đến 71h sau nguy cơ) thì khả năng thành công cao không ạ (trường hợp tuân thủ uống đúng giờ).

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cảm ơn anh đã tư vấn. Anh ơi khi em oral sex cho cô ấy, có dính dịch âm đạo (có thể đã bị xước) vào miệng và trong dịch đó có dính máu thì vẫn không có nguy cơ phải không ạ.

Ngoài ra em hỏi thêm để bổ sung kiến thức ạ. Giả sử TH có nguy cơ bị nhiễm HIV và dùng PEP muộn như em (70h đến 71h sau nguy cơ) thì khả năng thành công cao không ạ (trường hợp tuân thủ uống đúng giờ).
    70-71h vẫn nằm trong 72h vàng, tuân thủ điều trị sẽ có kết quả tốt. Tuy nhiên trong trường hợp này bạn không cần uống.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Em cảm ơn anh. E yên tâm r ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

70 hay 71 giờ là còn trong giờ vàng dùng thuốc phơi nhiễm.Nhưng trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ HIV,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    70 hay 71 giờ là còn trong giờ vàng dùng thuốc phơi nhiễm.Nhưng trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ HIV,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác.
    Em cảm ơn anh.

Thông tin về chủ đề này