Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: Hỏi về XN Combo và tư vấn các Phòng Khám

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Min86 Xem bài viết
    Chào anh chị trong BQT, hôm trước em có hỏi chủ đề được anh chị giải đáp nhiệt tình, em rất cảm ơn. Tuy nhiên cũng như nhiều bạn đặc biệt bạn ở Hp đã từng xn combo ở gold star - số 5 nguyễn tri phương, thì trên giấy kết quả đều ghi là HiV (combo), tuy nhiên thì hỏi các bs hay nv xét nghiệm đó đều nói phương pháp này phải xn ở thời điểm 3 tháng chứ xn tầm này (dưới 3 tháng) chỉ đánh giá đc mức 20÷30%. Vậy em nhờ anh chị và đặc biệt các bạn hp liệu phương pháp combo ở gold star có giống các nơi khác như Hồng Ngọc, Medlatec, hay Hòa Hảo không ah? Nếu giống sao các xn viên hay bs đều nói kết quả đó có giá trị rất thấp?
    P/s: xét nghiệm HIV combo - giá 175k và thời gian chờ 40-50p)
    Quan trọng là trong phiếu xét nghiệm ghi HIV Ag/Ab mới là phương pháp HIV Combo,chứ không phải cái miệng người ta nói.Nếu họ nói vậy chứng minh ở đây không phải xét nghiệm HIV Ag/Ab (Combo).Hoặc người ta muốn thu thêm tiền xét nghiệm mới nói vậy.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Quan trọng là tỏng phiếu xét nghiệm ghi HIV Ag/Ab mới là phương pháp HIV Combo,chứ không phải cái miệng người ta nói.Nếu họ nói vậy chứng minh ở đây không phải xét nghiệm HIV Ag/Ab (Combo).Hoặc người ta muốn thu thêm tiền xét nghiệm mới nói vậy.
    Họ chỉ ghi thế này anh ợ, có ghi là hiv (combo) k biết phải là Ab/ag k nữa a Tuấn ah
    Lần sửa cuối bởi Min86, ngày 22-07-2020 lúc 11:49.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Họ chỉ ghi thế này anh ợ, có ghi là hiv (combo) k biết phải là Ab/ag k nữa A Tuấn https://www.upsieutoc.com/image/20200722-100443
    Link ảnh bạn gửi lỗi không xem được. Bạn click vào Chủ đề: Hướng dẫn chèn hình xem hướng dẫn chèn hình ảnh.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Charles Xem bài viết
    Link ảnh bạn gửi lỗi không xem được. Bạn click vào Chủ đề: Hướng dẫn chèn hình xem hướng dẫn chèn hình ảnh.
    Dạ, em up lại ảnh, mong các anh chị xem giúp em ah

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ, em up lại ảnh, mong các anh chị xem giúp em ah
    Họ ghi HIV Combo tức có nghĩa là phương pháp kết hợp.Như vậy họ muốn thu thêm tiền xét nghiệm nên nói như vậy.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Min86 (22-07-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Họ ghi HIV Combo tức có nghĩa là phương pháp kết hợp.Như vậy họ muốn thu thêm tiền xét nghiệm nên nói như vậy.
    Vâng em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn đã thực sự là nơi mang lại niềm tin cho mọi người còn băn khoăn, nay em hỏi lại chỗ xn, họ vẫn mực giải thích là do thời gian cửa sổ mỗi người khác nhau và họ nói là xn combo độ nhạy cao và giá trị thấp trong thời gian cửa sổ, vậy giờ em mới hiểu đó là chiêu thức muốn hù các bn để xn. Vì em xn ở đó 41 ngày Combo ở đó AT. Chúc các anh chị sức khỏe để là chỗ dựa tinh thần cho các thành viên trong diễn đàn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em có thấy thông tin trên 1 diễn đàn của BS B, có đề cập đến việc sinh kháng thể chậm của 1 số người có cơ địa đặc biệt (suy gan, suy thận nặng ... )thì thời gian cửa sổ có thể kéo dài, nay em có đợt xn tổng quát (không test H)nhưng em thấy chỉ số Urea (KT chức năng thận) vượt ngưỡng khoảng 10 lần, tuy nhiên chỉ số Creatinin (KT chức năng thận) nằm trong mức bình thường (tại thời điểm 9 tuần sau nguy cơ). Liệu xn combo ở các thời điểm 14, 21, 28, 41 ngày AT thì đã ở mức khả quan chưa các anh chị? hay là do đúng thông tin như diễn đàn kia nói, em hơi hoang mang 1 chút, mặc dù anh Tuấn đã nói rõ rồi, em k phải Spam bài, tuy nhiên mong anh chị cho em lời khuyên thêm vững tâm, cám ơn các anh chị!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em có thấy thông tin trên 1 diễn đàn của BS B, có đề cập đến việc sinh kháng thể chậm của 1 số người có cơ địa đặc biệt (suy gan, suy thận nặng ... )thì thời gian cửa sổ có thể kéo dài, nay em có đợt xn tổng quát (không test H)nhưng em thấy chỉ số Urea (KT chức năng thận) vượt ngưỡng khoảng 10 lần, tuy nhiên chỉ số Creatinin (KT chức năng thận) nằm trong mức bình thường (tại thời điểm 9 tuần sau nguy cơ). Liệu xn combo ở các thời điểm 14, 21, 28, 41 ngày AT thì đã ở mức khả quan chưa các anh chị? hay là do đúng thông tin như diễn đàn kia nói, em hơi hoang mang 1 chút, mặc dù anh Tuấn đã nói rõ rồi, em k phải Spam bài, tuy nhiên mong anh chị cho em lời khuyên thêm vững tâm, cám ơn các anh chị!
    Những kết quả XN của bạn rất rất khả quan rồi, chốt theo khuyến cáo thường chỉ mang tính thủ tục thôi, bạn yên tâm đi.

10. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Min86 (30-07-2020)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Tuanmecsedec nhắc nhỡ bạn,bạn tham gia diễn đàn này nhờ tư vấn,nếu tin thì đặt câu hỏi,còn không tin thì đừng đặt câu hỏi và tham gia diễn đàn nào cảm thấy mình tin tưởng,chứ đừng đem diễn đàn khác nào đây mà đề cập.Nếu còn 1 lần nữa thì Tuanmecsedec khóa nick của bạn lại.

Còn về xét nghiệm của bạn,ban quản trị tư vấn rất rõ ràng hết rồi,bạn nên đọc lại.Còn cảm thấy không tin thì cứ đi xét nghiệm đến khi nào mình cảm thấy an toàn thì thôi.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này