Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Ám ảnh về việc bị lây nhiễm Hiv

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Ám ảnh về việc bị lây nhiễm Hiv

Chào anh chị trên diễn đàn,
    Vài hôm trước em có chia sẻ về việc em có Os với một bạn mới quen và sợ bị lây nhiễm. Thì đã được anh chị tư vấn là không có nguy cơ. Tuy nhiên em vẫn rất lo lắng và tâm lý em lúc nào cũng hoang mang không ổn định được 😢. Lý do là trước đó em có bị tai nạn giao thông và bị bỏng bô xe ở chân. Người bạn có quan hệ với em đó có đưa cho em một chai thuốc xịt vết thương, tuy nhiên không phải là chai mới mà là chai đã qua sử dụng. Rồi bạn xịt cho em ngay lúc đó, em cảm thấy rát vì hình như thành phần có cồn. Lúc đó vết thuơng của em đã được một hôm, tuy không chảy máu nữa nhưng vẫn chưa khô và vẫn là vết thương hở. Em cũng suy nghĩ đến trường hợp mình sẽ bị lây nhiễm bởi vết thương đó. Cho em hỏi giả sử trước đó bạn đó có xài chai thuốc, và bằng một lý do nào đó máu hay dịch tiết của bạn dính vào chai hay miệng chai xịt. Thì khi em xài cái đó có phải em có nguy cơ lây nhiễm không ạ? Em chỉ sử dụng cái đó đúng một lần 😢
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi AugustHuynh Xem bài viết
    Chào anh chị trên diễn đàn,
    Vài hôm trước em có chia sẻ về việc em có Os với một bạn mới quen và sợ bị lây nhiễm. Thì đã được anh chị tư vấn là không có nguy cơ. Tuy nhiên em vẫn rất lo lắng và tâm lý em lúc nào cũng hoang mang không ổn định được ������. Lý do là trước đó em có bị tai nạn giao thông và bị bỏng bô xe ở chân. Người bạn có quan hệ với em đó có đưa cho em một chai thuốc xịt vết thương, tuy nhiên không phải là chai mới mà là chai đã qua sử dụng. Rồi bạn xịt cho em ngay lúc đó, em cảm thấy rát vì hình như thành phần có cồn. Lúc đó vết thuơng của em đã được một hôm, tuy không chảy máu nữa nhưng vẫn chưa khô và vẫn là vết thương hở. Em cũng suy nghĩ đến trường hợp mình sẽ bị lây nhiễm bởi vết thương đó. Cho em hỏi giả sử trước đó bạn đó có xài chai thuốc, và bằng một lý do nào đó máu hay dịch tiết của bạn dính vào chai hay miệng chai xịt. Thì khi em xài cái đó có phải em có nguy cơ lây nhiễm không ạ? Em chỉ sử dụng cái đó đúng một lần ������
    Không có sao bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nếu đúng theo lý thuyết thì trường hợp gặp vết thương hở như vậy sẽ bị lây nhiễm đúng không a? Nhưng tại sao trong trường hợp của em thì lại không có sao vậy ạ? Em hỏi để yên tâm và để không bị căng thẳng nữa ạ...
    Vậy những trường hợp tiếp xúc với vết thương hở như thế nào mới gọi là có nguy cơ hả anh?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi AugustHuynh Xem bài viết
    Nếu đúng theo lý thuyết thì trường hợp gặp vết thương hở như vậy sẽ bị lây nhiễm đúng không a? Nhưng tại sao trong trường hợp của em thì lại không có sao vậy ạ? Em hỏi để yên tâm và để không bị căng thẳng nữa ạ...
    Vậy những trường hợp tiếp xúc với vết thương hở như thế nào mới gọi là có nguy cơ hả anh?
    Nếu không tin tư vấn thì đi xét nghiệm,vậy nhé.Tuanmecsedec phản cảm nhất những thành viên,vừa hỏi lại vừa ra vẻ am hiểu,nếu am hiểu thì tự giải quyết đi lên hỏi làm gì.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ban quản trị xóa bài Spam.

Thông tin về chủ đề này